Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
À. Cái cooking mama họ xài cái patch language tiếng Anh đó mà. Tương tự với Mario Galaxy hay RE Umbrella thôi. Cái này forum mình nhiều người cũng làm được.

Up 3.2 bạn khỏi nhắc. Cái này đi vòng vòng dễ thấy lắm á. Nhưng có một số người ko có đủ điều kiện để update lên, như mình nè. Hậu quả là lãnh đạn: semi- brick.

lemonadess

Banned
Uhm. Hôm trước mình định mua họ cũng nói vậy. Thôi khỏi mua lun. Game tuy hay mà chả hiểu gì cũng mất hứng lắm.
Mấy hôm trước có chơi SMG toàn tiếng Nhật. Chán kinh hồn. Hôm rồi mới có bản Anh, chơi ghiền thiệt :D

lemonadess

Banned
Máy Mỹ là quá ổn rồi. Có thể chơi được khối game mà máy Nhật không chơi được, hoặc chỉ ra tiếng Nhật. Lại dễ dàng về vấn đề ngôn ngữ.

ppkhoa

V.I.P Member
Có vấn đề nho nhỏ với game hệ PAL hay hệ J, bạn nên lưu ý, một số game có thể không chơi được, đó là chuyện bình thường, nhưng US có thể nói là hoàn thiện nhất vì đa số game hệ Nhật đều có trên US không sớm thì muộn ...

lemonadess

Banned
Hôm nay sẽ đi mua lại trò này với super paper mario mà chơi nè. Tại được đánh giá cao quá. Nhưng chắc phải patch lại để có được tiếng Anh :) Trên wikitemp họ nói game này tiếng Anh chơi được, ko cần patch, ko bít có đúng ko.

Không cần patch thì đấy là đĩa origin rồi, nếu muốn chơi đĩa copy thì vẫn phải patch mới chơi được, test rồi, chơi ngon lành :D.

Cooking Mama - Cook off (English)

Trước giờ Cooking mama bản tiếng anh chỉ chơi được trên máy US thôi, còn nếu anh em xài hệ máy JP thực sự muốn chơi thì chịu khó đi mua đĩa tiếng nhật về mà mò.
----> Nhưng đó là chuyện của mấy tháng trước rồi, còn bi giờ thì hệ máy nào cũng chơi được tuốt. Ngoài Halo đã có đĩa Cooking Mama tiếng anh dùng được cho tất cả hệ máy rồi, chỉ việc mua về chơi thôi.
Game này tuy không hấp dẫn bằng SMG hay SSBB nhưng mà để giải trí thì cũng vui phết đấy, mọi người thử nha

lemonadess

Banned
Cảnh báo lần 1: Không được lập topic lung tung kiểu này. Lần sau del không nói trước đâu nha. Game này mua đĩa Mỹ về patch cũng chơi được. Không sao cả.

cho tui hỏi tui mua wii ở úc chơi đc đĩa lậu ở VN ko dzậy
_ với lại lúc mua nguyên bộ nó cho mấy cái cầm ^^!
Đĩa lậu là đặc quyền mà dân VN được tận hưởng cho tới bi giờ mà mấy nước mỹ úc or châu âu ko có đâu, hehe.
Còn lúc mua nguyên bộ thì Nintendo đã "hào phóng" cho chúng ta 2 cái tay cầm: 1 wiimote và 1 nunchuk ;;) ho`ho`
Còn mún cả family cùng vào cuộc thì sắm thêm 3 bộ nữa đi, giá mỗi bộ giá khoảng 50$ á
Mún modchip thì có thể order trên web rồi họ ship về, chỉ cần rành xíu về điện tử là có thể lắp modchip thôi à.

lemonadess

Banned
Đĩa lậu làm sao mà gọi là đặc quyền của dân VN được. Nước khác cũng có mà? Mà cũng chính vì vậy mà VN không bao giờ trở thành thị trường của các hãng lớn được.
Châu Mỹ tụi nó download về ầm ầm kà. Có điều là không "danh chính ngôn thuận" như bên VN mình. Hơn nữa, đĩa Wii của mình toàn do tụi Trung Quốc làm, mấy tiệm đĩa lấy mối về. Rất ít tiệm đĩa tự download rồi burn ra (không lời nhiều), nên nhiều đĩa mọi người phải tự patch để chơi là vậy.
Ý bạn đó nói ở đây là nguyên bộ đã có tay cầm rồi. Được cho thêm mấy cái nữa. Chứ mua máy ko mua controller lấy gì chơi? :D
Phải khá rành về điện tử mới lắp được modchip chứ? Lạng quạng tiu lun cái Wii thì sao?

lemonadess

Banned
Không rẻ lắm đâu. Không biết bạn mua máy bao nhiêu nhỉ?
Tiền lắp modchip xấp xỉ 1 triệu 2 đấy. Tùy loại modchip phù hợp cho máy nữa. Cứ để dành nhiu đó là đủ.

ko biết ở TP HCM có ai bán đĩa có bàn quyền ko nhỉ ^^!
cho hỏi lun bao nhiu 1 cái
Bạn vào Games Corner hỏi thử. Đây là tiệm chuyên bán game có bản quyền đó. Cả PC, PS3 hay Xbox 360. Có cả Wii. Hoặc nhờ ng` ta order game mới dùm cũng đc. Đọc thấy quảng cáo trên báo TGG :

Saigon Centre Lầu 1 65 Lê Lợi, quận 1.

Diamond Plaze lầu 4 34 Lê Duẩn, quận 1
Website: www.gamescorner.vn

Tinh thần mua game gốc của bạn đáng được khuyến khích :clap2[1]:

lemonadess

Banned
Tiền 1 cái đĩa gốc mới phát hành xấp xỉ bằng tiền đi modchip rồi bạn à. Mấy tiệm bình thường chắc không ai bán đâu. Tiền đó bạn cứ đem đi modchip rồi mua một đống game về chơi. Không sướng sao?
PS3 lúc này chưa hack nên còn có đĩa gốc. Chứ Wii thì có lẽ không còn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN