Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Sản xuất và ráp tại Trung Quốc thì ghi Made in China là đúng rồi. Máy chơi game của Sony và Nintendo hàng nào cũng vậy. Đừng hy vọng Made in US chi vì thuê nhân công bên TQ rất rẻ.

Ờ, mình đã mua lại Adapter, và đã chơi. Cho mình hỏi xíu, máy mình hiện giờ là 3.1U. Mình có nên up lên 4.2, 4.1 hay 4.3? Xài phần mềm nào để up?
Và mình có down một game từ trên mạng về, down bằng torrent, down về file có định dạng là wbfs và chú thích hệ máy phân vùng là NTSC (mình hôm biết là U, J hay K nữa, nó hôm ghi)? Thế thì mình dùng USB thì chơi bằng cách nào? Game đó máy mình chơi được hôm? :D
Cảm ơn vì đã trả lời :)

8163264128

Thành viên lâu năm
Ờ, mình đã mua lại Adapter, và đã chơi. Cho mình hỏi xíu, máy mình hiện giờ là 3.1U. Mình có nên up lên 4.2, 4.1 hay 4.3? Xài phần mềm nào để up?
Và mình có down một game từ trên mạng về, down bằng torrent, down về file có định dạng là wbfs và chú thích hệ máy phân vùng là NTSC (mình hôm biết là U, J hay K nữa, nó hôm ghi)? Thế thì mình dùng USB thì chơi bằng cách nào? Game đó máy mình chơi được hôm? :D
Cảm ơn vì đã trả lời :)
Up làm gi? Phức tạp lắm.
NTSC là hệ U.
Muốn chơi usb có 2 cách: hoặc là format hdd -> wbfs, hoặc thành ntfs. Xong rồi cóp vào và dùng loader để chơi.
Cần thêm hướng dẫn thì bảo mình. :)

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình hỏi thêm xí nữa, sao mình cài xong Homebrew, Bootmii với DVDX thì tự nhiên tiếng nó bị rè rè, không có được trong như lúc đầu, thử chỉnh mấy cái tinh chỉnh trong Sound vẫn không khá hơn :D

Chào bạn. Mình mới mua máy, chơi các game khác bình thường riêng chỉ có trò Grand Slam Tennis khi vào game nó bị treo máy ngay khi hiện logo Grand Slam Tennis, bạn có thể chỉ giúp mình ko. Tks

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chào bạn. Mình mới mua máy, chơi các game khác bình thường riêng chỉ có trò Grand Slam Tennis khi vào game nó bị treo máy ngay khi hiện logo Grand Slam Tennis, bạn có thể chỉ giúp mình ko. Tks
Máy bị treo khi mới vào game có nhiều nguyên nhân. Nếu bạn load game bằng Disc Channel thì có thể do game không thể chạy bằng Disc Channel được, đổi qua xài các loader khác cài sẵn trong máy thử xem. Cũng có thể do nguồn tải game bị hỏng nên game không chạy được. Ngoài ra khuyến khích bạn chơi game trên USB vì khả play được khá nhiều game và chạy mượt hơn.

Mình chơi trên usb bạn ạ, chạy usb loader, chỉ có grand slam tennis và wii resort là ko chơi dc, các game khác chơi bình thương
Ah, mình mới down trò k-pop dance ghi là hệ NTSC-K, khi chạy usb loader thì nó không hiện ra (đã có sẵn trong usb)
Mình vẫn chơi dc
The Legend of Zelda: Skyward Sword

Mong các bạn giúp đỡ. Tks!

Hiện giờ mình đang gặp rắc rồi về Loader.
Tại USB của mình hết chỗ rồi nên định kiếm Loader load từ SD card.
Thấy có Wiiflow, CFG loader và Neogamma
Wiiflow mình thử thì có nhận được, có lên, nhưng khi bấm Start game trong SD Card nó chớp một cái rồi đen xì lì, Wii mote cũng tắt đèn luôn :))
CFG Loader thì mình thử cách nào, lúc thì Custom IOS 249 not found, lúc thì lại Custom IOS 248... :3
Còn Neogamma thì bật lên, thấy có load from SD/SDHC Card, hứng khởi, ai dè storage read1 failed :(
Thế là thế nào vậy ạ? :D

Sửa lần cuối:
Mình chơi trên usb bạn ạ, chạy usb loader, chỉ có grand slam tennis và wii resort là ko chơi dc, các game khác chơi bình thương
Ah, mình mới down trò k-pop dance ghi là hệ NTSC-K, khi chạy usb loader thì nó không hiện ra (đã có sẵn trong usb)
Mình vẫn chơi dc
The Legend of Zelda: Skyward Sword

Mong các bạn giúp đỡ. Tks!
Chưa có trò nào là mình không chơi được, kể cả grand slam tennis và wii resort. Mặc dù mình chơi không nhiều nhưng down trên USB thì khá khoảng hết một ổ 500G.
Mà máy của mình cũng không update mấy, hình như vẫn đang chạy System menu 3.4.

so la em choi den quest 5 star cua lang moga village danh full het nv luon roi ma sao no khong mo ra cai nv urgent quest de len 6 star, mo ca ngay ma cha thay con nho nhan nv no bao la co nv de lam la sao troi mong cac bac chi em giup thank:((:((:((:((:((:((:((

Em có cái màn hình TV CRT (đời cũ) đang dùng 19inc, mới mua một em Wii về chơi thấy cũng được, có vẻ hình ảnh tốt hơn PS2. Nhưng hôm qua em bật cái Mario Kart, nó có đoạn thiết lập tần số quét từ 60Hz sang 50Hz ngay ngược lại gì đó. Em nhấn OK.

Sau đó có cảm giác màn hình rung hơn. Chơi 1 số game cảm giác không nét bằng trước, màn hình rung, chữ nhòe hơn.

Em không rõ chỉnh lại thế nào, hay là do em cảm giác thôi?

Còn nữa, Của em Firmware 4.0U đã hack, nhưng vào Monster Hunter freedom thì treo luôn máy, vào Legen of Zenda Skyward Sword thì cũng treo luôn máy. Có phải update lên 4.3 không ạ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN