Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Giới hạn của Wii là dùng dây Component 5 chấu là được rồi. Dù cho có cái phụ kiện để port HD nó cũng vậy thôi, vì phụ thuộc phần cứng máy.

Bạn có thể đến www.nintendovn.com/shop để tìm mua dây Component :)

Như tiêu đề, em muốn hỏi mọi người là máy wii đã hack (em mua ở tienxiu) thì liệu có chơi online được không ạ ? liệu có bị ban không ?
Và nếu muốn xem phim online hoặc down về thì như thế nào ạ ?
và các game muốn download thêm dlc có được không ?
em mới tinh về wii nên không biết gì, mong mọi người chỉ giáo :(

wii chơi đươc online, cài được eshop content như các mini game, app... vào youtube xem clip hoặc cài phần mềm xem phim qua usb hay ổ cứng di động được bạn ạ

Mình cài cái CFG USB vào để đọc game qua ổ cứng thì cứ ấn A vào game là nó đỡ cứng máy luôn phải làm sao anh em @@

mình muốn chơi lần đầu tiên nên ko biết gì hết trơn

tình hình là mình mới down tales of symphonia
khi vào game nó mặc định tay cầm là winmote
vấn đề là mình không thấy winmote có nút start nên không vào game được,nó cứ ở màn hình chính, chỉnh nút đủ kiểu rồi mà vẫn không vào game được
mình muốn hỏi giờ phải làm cách nào hoặc có cách nào chuyển từ winmote sang gcpad không vậy

minhf mới mua cái wii về qua tìm hiểu đã cài đc homebrew cho 4.3E wii,vậy bây giờ cần cài cái gì nữa để có thể load game về usb để chơi,cám ơn.

Cho mình hỏi chút, mình chơi được just dance 4, nhưng chơi just dance 2015 thì bị màn hình đen, lên youtube thấy sửa bằng cách chỉnh video mode bấm save thì nó báo lỗi không save được do chưa "insert device". Có cách nào khắc phục không ạ

Vui lòng tư vấn giúp tôi cách định dạng ổ HDD 2TB để có thể chép được hơn 500 tựa games Wii vào cùng một ổ cứng. Hiện tại tôi đang dùng máy Wii, thẻ nhớ SD 32GB, ổ cứng gắn ngoài 2TB và có sẵn trong máy tính hơn 600 tựa games Wii và Wii Cube, tôi muốn chép tất cả số games ấy vào cùng 1 ổ cứng ngoài để dùng cho tiện đỡ phải tháo lắp (Hiện tại tôi phải chép vào 3 ổ cứng gắn ngoài). Tuy nhiên với ổ cứng 2TB, tôi chỉ chép vào được đến 500 tựa games, từ game thứ 501 trở đi thì không nhận nữa mặc dù ổ cứng vẫn còn chỗ trống gần 1TB. Không biết có liên quan gì đến lựa chọn WBFS Only và Multi Partition khi định dạng ổ cứng không? hay có thể tạo thư mục con (Sub Folder) để copy game thứ 501 trở đi vào đó ? Hiện tại với máy Wii và ổ HDD với 500 tựa games Wii kia tôi vẫn sử dụng bình thường, trong thẻ SD 32GB tôi cũng có chép các games SNES (200 games), GBA (1.965 games), GB, ... chạy bình thường.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN