Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

mua bản tiếng nhật mà chơi đi, cũng đơn giản lắm, chú thích bằng hình ảnh nên khỏi cần đọc chữ, mò mò lát thành Yan Can Cook liền, hehe. Trò này dzui phết

ppkhoa

V.I.P Member
Cooking Mâm đâu có bản tiếng Nhật, cũng như big brain cũng có tiếng Nhật nhưng ko có nhà cung cấp "lậu" game này bằng tiếng Nhật

ppkhoa ra ngoài Mimi á, mình mới mua hôm qua ở đó chứ đâu, chơi ngon lành, có điều nếu có tiếng anh thì hấp dẫn hơn. Nhưng tạm bằng lòng với tiếng nhật, hehe, game play chơi vui phết :D. Mimi bán nhiều game wii lém.
Big brain ngoài Mimi có tiếng nhật lun đó, nhưng trò đó chơi tiếng nhật chắc ngu lun we', trò này là game giáo dục mà, phải hiều được mới chơi nổi.

không chỉ game cooking măm măm mà cả game spider-man 3 cho vào máy em cũng bị treo lun có bác nào chơi được spider-man 3 không vậy:em04:

nói là Micro Logitech nhưng mà tìm đỏ mắt cũng ko có, chơi tạm như Boogie cũng đc:)
Hôm trc đi mua cái pad Logitech Dual-action hỏi ông bán hàng, ông ý cũng bảo ko có micro Logitech:((

Wii châu Âu, có dùng được game mua ở VN không?

Tớ mới gia nhập forum, rất mong chỉ dẫn của mọi người.

Bà chị tớ ở Anh sẽ mua giùm một máy Wii để đem về VN. Không biết là nếu ra mua game ở mấy tiệm VN thì bỏ vào máy có chơi được không nhỉ? Hình như máy châu Âu thì theo hệ Pal.

Lỗi game disc could not be read trong mario galaxy

tui bị vậy nè
Tui đã up thành công lên 1.9g. Lỗi trên có phải do modchip detection dò ra wiikey không hay chỉ là do dĩa game rởm
Tui vẫn có thể dùng điã gốc để chơi mà không bị bất cứ vấn đề gì về modchip detection đúng không ??

Đính kèm

Tớ mới gia nhập forum, rất mong chỉ dẫn của mọi người.

Bà chị tớ ở Anh sẽ mua giùm một máy Wii để đem về VN. Không biết là nếu ra mua game ở mấy tiệm VN thì bỏ vào máy có chơi được không nhỉ? Hình như máy châu Âu thì theo hệ Pal.
[-X khuyên chân thành là không nên mua theo kiểu này:
1.Chế độ bảo hành = 0, sau khi đã gắn modchip.Mà gắn modchip là điều bắt buộc nếu muốn chơi game lậu 15k..Wii J + Modchip ở VN còn đc bảo hành 3 tháng( méo mó có hơn khoong)
2.Giá cả: Wii Pal hay US đều có giá đắt hơn Wii J
3.Modchip: Wii đời sau do mainboard thay đồi nên ko gắn đc modchip (theo như HG nói)
GL
PS:cần gì thì add nick mình nhé

lắp modchip vào mà chơi chứ mua game tốn lắm tớ cũng sợ roài mua được 4 cd thì cạn túi ( toàn khoảng 29-3x gbp à tính ra đắt gần gấp đôi đĩa us)
để ý tháo cái máy ra trước coi nó chip gì vì máy tớ mua bên uk hồi tháng 9 đến lúc tháo ra định lắp con wiikey thì mới biết nó là chip d2c nên phải sài modchip d2ckey (con d2ckey lắp loằng ngoằng phát sợ :em19: )

lắp modchip vào mà chơi chứ mua game tốn lắm tớ cũng sợ roài mua được 4 cd thì cạn túi ( toàn khoảng 29-3x gbp à tính ra đắt gần gấp đôi đĩa us)
để ý tháo cái máy ra trước coi nó chip gì vì máy tớ mua bên uk hồi tháng 9 đến lúc tháo ra định lắp con wiikey thì mới biết nó là chip d2c nên phải sài modchip d2ckey (con d2ckey lắp loằng ngoằng phát sợ :em19: )
:em19: 30 GBP, OMG 1tr
với lại bạn ý mua ở Anh rồi mang về VN lắp modchip cơ mà:)
d2ckey? ở Vn chỉ toàn thấy Wiikey CLONE:))

ppkhoa

V.I.P Member
Thưc ra là giá bằng nhau cả nhưng chỉ chênh lệch về tỉ giá thui nên cũng không là bao nhiêu ! VN mình bán đắt là do phí vận chuyển nữa . Máy châu Âu là hệ PAL là đúng rùi ! Việc bảo hành hoặc sửa chữa thì VN cũng làm được nhưng phải có money !!

Cảm ơn hồi âm rất nhanh chóng của các bạn. Tớ vừa đọc kỹ hơn forum này, thì thấy là mua máy ở VN, ví dụ như trochoidientu.com , thì thuận tiện hơn, đặc biệt là nếu mình mua xài đĩa 15K. :)

Cho mình hỏi:

1. Theo kinh nghiệm của bạn, máy đã gắn modchip rồi thì xài có bền như máy gốc không, có hay trục trặc không? Vì mình thấy máy ở VN giá cả hình như cũng không kém gì nước ngoài là mấy.

2. Modchip mà VN gắn là loại gì? Mình xem trên mạng thì thấy có rất nhiều loại, từ WiiKey rồi lại Solderless Chips.

ppkhoa

V.I.P Member
Máy đã gắn modchip xài cũng bền, chủ yếu là chơi được các game phù hợp với hệ máy và một số các hệ khác. Vn gắn nhiều loại chip lắm. Có Wiikey, Wiikey Clone, Wiifree và thậm chí là cyclowiz nữa. Vì vậy bạn nên chọn chip tốt để có thể chơi nhiều game hơn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN