Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
mấy bạn ơi game Dead Space Extraction ở khúc đầu bắn xong 4 cây đinh rồi nó kêu mình hàn cái gì đó tới lúc đó mình điều chỉnh Wii Remote và Nunchuk ra sao dzậy mình mò hoài không ra
Cái này bạn wa thảo luận hỏi, nhưng thôi trả lời bạn luôn.

Mình nhớ ko lầm là, bạn chỉ vào con vít rồi xoay remote ngang (bề mặt ngang thôi nha, ko phải cầm remote ngang để play game) bạn làm thao tác như xoay vít đó, nhớ bấm phím nữa nhé để nó hàn chốt lại ^^

mới mua cái wii, truoc khi mua wii cũng mua lại cái hdd ex 2.5 fujzi 320gb của nhỏ bạn bán rẻ lại, về hack thì phát hiện ra hdd của mh hok chơi wi được thử mọi cách mà vẫn thua, còn cái usb 2gb của mh thì chơi phà phà... hic hic bùn quá trời có ai tư vấn cho mh nên làm gi không nên sell cái hdd đó đi hay chờ cho có phiên bản usb loader tích hợp mọi usb ta..

cho mình hỏi là hôm nọ mình mới mua game fifa 11 nhưng khi vào game thì nó báo lỗi k doc duoc:sorry[1]:, ai biết cách sửa thì chỉ cho mình với

Cần hỗ trợ khi chạy game Wii = file ISO

Mình muốn copy một số game ra HDD hoặc USB để chơi nhưng thấy 1 số topic trên này nói có 1 số loại HDD hoặc USB ko tương thích với Wii. Bà con có thể cho bít loại USB của hãng nào ko tương thích được ko vì ngoài hàng người ta ko cho đem USB về thử, lỡ mua phải loại ko tương thích thì phí tiền quá chừng. Và HDD cho Wii thì xài loại HDD di động cắm qua cổng USB hay là HDD thường cắm trực tiếp được vào máy ? Cảm ơn mọi người nhiều vì đã giúp em nha

mọi người cho mình hỏi, máy wii có phân biệt phiên bản gì ko mình đang tính mua người bạn cái máy wii ko biết phiên bản bao nhiêu, chỉ thấy nó kêu chơi đĩa, bán ngoài thị trường khoảng mười mấy ngàn 1 đĩa, và usb 8gb. Mình thấy mấy cửa hàng như halo, mimi bán thì có nhiều loại giá cả khác nhau, và có thêm ổ cứng. Không biết mình mua con của bạn mình rùi mình mua thêm ổ cứng gắn vào có chơi được ko ạ, cảm ơn mọi người nhiều

Tết này có thằng e về chơi wii cùng nên cần các bạn cho mình biết tên mấy game thể loại 2 người đi cảnh hoặc mấy game chơi được 2 người , thanks ^_^

Game dạng đó thì Wii có 1 đống=)). Đi cảnh thì thử Super Smash Bros Brawl xem, nhưng giờ đĩa khá hiếm đấy. Bắn súng thì có Call of Duty 4 Modern Warfare. Chỉ riêng Wii Sport chơi được đến 4 người, cả 4 thằng chia đội đánh tennis=))

[hỏi]Wii Korean 4.1U không chơi được POP

[Vụ này không biết là phần cứng hay phần mềm hay phần..dẻo nữa nên đành post vào đây, sai thì đành nhờ mod move hộ vậy ]

Tình hình là có con wii mua ở xgame (mới tháng 1 năm nay)
korean nhưng lại là 4.1U
down prince of persia ntsc về rồi burn ra dvd mà cứ đến lúc load menu game là đen thui
có ai biết lí do chính xác tại sao ko
khoái game này lắm mà ko lẽ ko dc chơi X_X

ngoài ra thì có lỡ tay làm rớt cái sensor bar từ khoảng 1 mét xuống đất, kính nhựa bảo vệ đèn led văng ra (nhưng chưa vỡ đèn) thì có vấn đề gì lắm ko ?
thx

[Vụ này không biết là phần cứng hay phần mềm hay phần..dẻo nữa nên đành post vào đây, sai thì đành nhờ mod move hộ vậy ]

Tình hình là có con wii mua ở xgame (mới tháng 1 năm nay)
korean nhưng lại là 4.1U
down prince of persia ntsc về rồi burn ra dvd mà cứ đến lúc load menu game là đen thui
có ai biết lí do chính xác tại sao ko
khoái game này lắm mà ko lẽ ko dc chơi X_X

ngoài ra thì có lỡ tay làm rớt cái sensor bar từ khoảng 1 mét xuống đất, kính nhựa bảo vệ đèn led văng ra (nhưng chưa vỡ đèn) thì có vấn đề gì lắm ko ?
thx
thì thử game là biết cái sensor lềin thoai, chơi ok thì ko hư, mà hư là chơi ko ok.

Mình hỏi tí. Mình mua em Wii được gần 1 năm rồi, bà chị vác từ Mĩ về cho. Cắm vào tivi có lên hình, lên âm thanh nhưng bị đen trắng mới đau chứ :(( Mình thử nhiều cách cắm khác nhau rồi mà vẫn không lên được màu, help :((

Cho hỏi về cách cài đặt lập wii để chơi games A witch's tale

Em đã thử mọi cách để cài giả lập wii mà sao ko đc khi bật games lên nó noi' couldn't open ........... mà lên mạng tìm cách config thì ko xem đc mấy cái hình hướng dẫn ai bày em với , nhìn thấy games A witch's tale muốn mê lun màk hok chơi đc:sorry[1]:. Giúp em nhé!! Cám ơn

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mình nhớ game A witch's tale là game cho DS, game này bạn có thể dùng No$GBA chơi bình thường
bạn check kĩ lại xem game trên Wii bạn muốn chơi là gì

Cho em hỏi với :( em mới mua Wii hôm nay ở xgame Bà Triệu, mua luôn 2 đĩa Super Mario Galaxy về chơi vì em thần tượng Mario ...
Super Mario Galaxy 2 thì em chơi ngon k bị sao cả.
Còn Super Mario Galaxy 1 thì em load cai NeoGamma xong thi` đen màn hình luôn, phải rút điện mới đc .... cho em hỏi đây là tại CD hay tại em bị cái semi-brick vậy (em tìm hiểu thấy cái này nhưng k hiểu lắm) ... em thanks nhiều nhé

mg mấy bạn cho minh hỏi là maý wii mình mua là hẹ koỏean korrean mình có thể choi game gốc cuả đĩa US được không?

Em tìm phiên bảng tiếng anh rồi thấy nó nói là chơi trên wii nên em nghĩ phải cần giả lập wii mà để em xem lại thử , với lại cho em hỏi mấy cái games hay hay mà máy em home premium , intel core i3, windown 7 ko bik chơi đc ko do tại cái home premium em nghĩ vậy mog các anh giúp đỡ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN