Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
nếu bạn dùng classic controller thì ấn A, còn nếu dùng wiimote và nunchụck thì lắc wiimote

Barasa art : lắc điều khiển wii
ultimate barasa art : bấm dấu - , khi vẫn còn trong hero art lắc điều khiển wii
Khi trên ngựa : lắc tay cầm wii ngựa chạy nhanh hơn và tốn mana (Dùng trong màn đua ngựa với Masamune Date)

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Các shop bán game gôc cho wii ??????

Hiện nay em đang chơi wii nhưng em đi mua đĩa ở X Game lại hầu hết là đĩa chép phải chạy Neo Gamma :em21: nhưng khi chơi thì 1 lúc lại bị đơ hoài ak :em44: em muốn xin các anh cho em cái shop nào bán game gốc cho em cái chứ 10 game mua thi có 2,3 cái chơi được thì khổ em quá :em26:

giúp em giải đáp về vài game wii???

em mới mua 2 đĩa game pes11 & multi bôt 2500, pes11 thì cho đĩa vào màn hình đen thui, đứng mày?
còn multi boot 2500 thì bị khởi động máy lai?
ai bít giúp em với?

sao không thấy ai tư vấn giúp em với, em muốn mua o cứng, mua o cứng nào hợp lý nhất, dung lưỡng chứa vừa đủ game chơi thui, không cần nhìu, ai bít xin giúp e????

Hiện nay em đang chơi wii nhưng em đi mua đĩa ở X Game lại hầu hết là đĩa chép phải chạy Neo Gamma :em21: nhưng khi chơi thì 1 lúc lại bị đơ hoài ak :em44: em muốn xin các anh cho em cái shop nào bán game gốc cho em cái chứ 10 game mua thi có 2,3 cái chơi được thì khổ em quá :em26:
SHop thì mình ko biết, nhưng mình có đĩa Def Jam Rapstar, mới 99% hàng xách tay từ Mỹ, nếu bạn muốn mua thì cứ reply topic này hoặc yahoo: freeze_fire112, mình bán lại giá rẻ cho

buta_buta

Nấm bình thường
Đang dùng Neo Gamma bản mấy? Mình thấy người ta toàn chơi đĩa chép chạy rầm rầm có bị sao đâu nhỉ :-?. Chứ đĩa gốc khoảng 40~80$/đĩa lận đó :)). Mình thì đang dùng ổ cứng HDD để chơi, chạy ngon cành đào không lag :D.

Nếu ở HCM bạn có thể mang ra văn phòng của nintendovn để cài lại Neo Gamma bản tốt nhất hoặc cài để chơi bằng ổ cứng với giá phải chăng :rolleyes[1]:.

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Khiếp lằm j đắt thế hàng xách tay hả anh ???????? 40 > 80 usd:em22: em vừa đi cài neo gamma bản mới nhất về rùi thui cố xài vậy em co thằng bạn o bên mỹ nó mua đĩa o gamestop cho wii co 15>40 usd là max rùi anh ơi nó mua đươc tổng cộng 70 hay 80 game wii gốc ji đó nó chơi chán rùi cho em hết :em11: hiện dag chơi cái Muramasa: The Demon Blade , metroid prime triology,mario galaxy 1,2 xog roài còn 1 đống để trên kho đỡ phải mua game trong 1 > 2 năm roài công nhân thăg đó giàu vãi lúa :em22:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Máy bạn thực ra chưa cập nhật đủ các IOS nên bị frezze khi play game, hoặc ko play dc nhiều game.

Bạn nên cài DARKCORP v1.1, bạn có thể cài bản lite hoặc full, tham khảo link down tại đây, sau đó hãy update bản neogama mới nhất là NeoGamma R9 Beta 47. Nên đọc kỹ trước khi cài nhé bạn.

Nếu có thắc mắc cài đặt có thể pm trực tiếp mình, mình sẽ chỉ.

Còn game gốc thì bạn mua hơi phí, vì khá ít bán ở VN. Mà giá cũng ko dễ chịu cho lắm

Để chơi đc đĩa game lậu thì bạn phải softmod wii, kô biết máy bạn đã softmod chưa?

Lỗi như vậy cũng có thể là do bạn chạy trực tiếp, wii softmodded rồi nhưng cũng có thể kô chạy game trực tiếp từ disc channel mà phải chạy bằng usb loader.

Đối với PES 2011 thì vào USB Loader GX chọn setting, chỉnh lại phần ios sang 222 hoay 223 gì đó rồi load thử.
Do kô có wii ở đây nên mình ko nhớ.

Đối với mua đĩa cứng thì bạn mua loại cỡ 120GB là đc rồi, nên mua hard disk của máy laptop 2.5" vì kô sử dụng nguồn riêng, chỉ cần cắm vào là đc.
Nếu mua HDD 3.5" thì phải mua thêm HDD box. Mua HDD box thì nên cẩn thận, có loại do nguồn điện kô ổn định nên khi cắm vào wii sẽ bị nhiễu tín hiệu Video của wii nếu dùng dây nối video composite (loại có 3 đầu thì phải).

Xin giúp em chơi đĩa game copy

Em hiện đang ở Mỹ, không biết tí gì về máy Wii, hôm nay vừa mới mua cái máy Wii Console có kèm tặng 2 đĩa gốc (đĩa gốc giá rất mắc, em không còn tiền để mua đĩa nữa). Các bác cho hỏi nếu như em muốn chơi đĩa copy download từ trên Internet về thì phải cần làm gì cho máy Wii không ? làm như thế nào ? và copy đĩa game như thế nào ? Xin tư vấn dùm em hoặc biết đường link nào có nói về vấn đề này thì chỉ em với, em tìm trên Google cả buổi trời mà không thấy. xin cám ơn.

buta_buta

Nấm bình thường
Box Lưu Trữ của Wii ở forum mình có đầy đủ hướng dẫn cần thiết để hack Wii. Mình thì không rành nên không chỉ bạn được, bạn qua đó xem nhé. Chúc thành công :D.

nhatduy1998

Nấm nhỏ
nếu bạn co ai sắp về vn thì bạn nhờ người ta mang về hack hộ cho rồi mua vài chục cái đĩa về chơi cho sướng tay :em18:

buta_buta

Nấm bình thường
Uây fw cao thế :-ss. Theo mình biết thì hiện tại 4.2 là hack được, nhưng 4.3 mình không rõ (hình như chưa :-s).
Sau khi hack xong chơi đĩa gốc vô tư, đừng dại dột update thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN