Thắc mắc chung về PS Vita

Cửa hàng game Nintendo nShop

E có một con psp 1k mua của một thằng
Test thấy bình thường nhưng mỗi khi chơi thì đc chừng 5-6 phút thì lại đen màn hình nút power thì vẫn xanh
Ai giúp e vơi
HELPP [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Cho mình hỏi:

Mình có máy PS Vita 2000, muốn sync ảnh vào nhưng không hiểu sao cả vài trăm ảnh thì có một số ảnh bị lỗi không hiển thị được trong máy lúc chuẩn bị tick, và khi mình cố tình copy all thì nó bỏ qua những ảnh này luôn.

Định dạng ảnh là jpg rất thông thường, vậy cho hỏi lý do vì sao lại như thế ?

Tại sao lại có hiện tượng PS Vita 2000 không kết nối được với PC, trên máy khi báo là không thể kết nối PC, đề nghị nâng cấp CMA trên máy tính, nhưng mà CMA trên máy đã là bản mới nhất.

cho mình hỏi khi hack cài game vào máy rồi, mỗi lần bật máy vào game có cần vào henkaku trước ko
Không cần vào !

Lưu ý không tắt hẳn nguồn, nếu cần phải tắt hẳn nguồn, thì khi bật lên phải vào Henkaku hack lại rồi lại vào chơi như bình thường, không bị mất save hay lỗi game gì hết !

Các Pro có thể giúp mình cách tạo backup các file cần thiết cho máy hack... Để có thể tạo thêm 1 thẻ microsd nữa để dự phòng. Mình cảm ơn trước!

Anh78H

Nấm nhỏ
Các Pro có thể giúp mình cách tạo backup các file cần thiết cho máy hack... Để có thể tạo thêm 1 thẻ microsd nữa để dự phòng. Mình cảm ơn trước!
microsd thì sau khi xài zzblank.img write thì chỉ có copy paste toàn bộ nội dung ux0 thôi không có cách nào khác đâu

Cho mình hỏi khi mua máy hack thì nó đã có sẵn tài khoản ( máy hack người bán lưu ý là không dc format ). Vậy mình có xài tk có sẵn đó dc không? hay có cách nào sign up? thấy mấy pro xài máy hack vẫn sign in PSN - trong store mình có dow game free bình thường hay chơi game online dc không?? (mình newbie - thanks)

Anh78H

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi khi mua máy hack thì nó đã có sẵn tài khoản ( máy hack người bán lưu ý là không dc format ). Vậy mình có xài tk có sẵn đó dc không? hay có cách nào sign up? thấy mấy pro xài máy hack vẫn sign in PSN - trong store mình có dow game free bình thường hay chơi game online dc không?? (mình newbie - thanks)
tài khoản có sẵn đó là để máy có thể hoạt động vài tính năng cơ bản không bị báo lỗi thiêú tài khoản, còn về vấn đề muốn điền tài khoản khác thì cũng đơn giản do phụ thuộc Firmware tuy nhiên vấn đề là thằng Sony nó không cho game free nên khó nói lắm nêú tài khoản đi kèm máy không có game mua sẵn thì vô PSN store sẽ chẳng download đc gì đâu. Còn chơi online thì bây giờ game vita không ai chơi online nữa chỉ có chuyển sang mua Nintendo Switch hoặc ps4 thôi

hi bác, cho e hỏi tí ạ
hiện tại e dang sử dụng software 3.67 hack , nhưng có 1 tình trạng xảy ra là khi chơi các con game đối kháng , nhập vai thì cần gạt trái không sử dụng được, khi dùng cho các game đua xe , đá banh thì vẫn sử dung bình thường , e không biết đây là lỗi gì à , có phương pháp khắc phục không ạ, em cảm ơn

Anh78H

Nấm nhỏ
hi bác, cho e hỏi tí ạ
hiện tại e dang sử dụng software 3.67 hack , nhưng có 1 tình trạng xảy ra là khi chơi các con game đối kháng , nhập vai thì cần gạt trái không sử dụng được, khi dùng cho các game đua xe , đá banh thì vẫn sử dung bình thường , e không biết đây là lỗi gì à , có phương pháp khắc phục không ạ, em cảm ơn
bạn coi lại xem đang chơi game đó làm cho psp hay game vita, vì thiết kế game sẽ khác nhau

bạn coi lại xem đang chơi game đó làm cho psp hay game vita, vì thiết kế game sẽ khác nhau
mình có thử các game như j- stars victory , dragon's crown , one piece, hay dw8 đều không sử dụng dc 2 cần trái phải ,chỉ có dragon ballz , ff 15 thì dk bình thường nên mình không biết là lỗi từ đâu
bác biết chỗ nào sửa chữa ps vita ở HCM không ạ, để mình mang máy lên xem thế nào ạ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN