Thắc mắc chung về PS Vita

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
mình có thử các game như j- stars victory , dragon's crown , one piece, hay dw8 đều không sử dụng dc 2 cần trái phải ,chỉ có dragon ballz , ff 15 thì dk bình thường nên mình không biết là lỗi từ đâu
bác biết chỗ nào sửa chữa ps vita ở HCM không ạ, để mình mang máy lên xem thế nào ạ
Vậy phải xem coi trong câú hình option của game có tùy chọn tắt 2 cần trái phải hay không < cái này thì hiếm game dành riêng cho vita có lắm > chỉ dự đoán là trong 1 tùy chọn plugin nào đấy của máy hack có thể ở thư mục ux0:tai trong file config.txt hoặc có thể 1 ứng dụng nào khác cài trên máy có thể đã được nạp sẵn là can thiệp vô 1 số game bắt vô hiệu hóa 2 cần trái phải đấy

Hiện máy mình đang gặp 1 chút vấn đề về enso 3.65, ko tài nào cài lại vitashell được. Mình cũng bận nên ko có time ngồi mò cách sửa. Cho hỏi ở Hà Nội hay Hải phòng có dịch vụ hay ai am hiểu về hack vita nhận sửa trả phí ko. Mình ngồi mò mãi ko ra chán quá

các bác cho e hỏi 1 tí e có con psvita hack 3.65 đang sài thẻ 32g mà giờ chuyển sang 128g thì cóp ntn. e cóp rồi nhưng thẻ 128g nó chỉ nhận dung lượng 32g . còn 9 mấy g nó biến mất . em cảm ơn

Anh78H

Nấm nhỏ
các bác cho e hỏi 1 tí e có con psvita hack 3.65 đang sài thẻ 32g mà giờ chuyển sang 128g thì cóp ntn. e cóp rồi nhưng thẻ 128g nó chỉ nhận dung lượng 32g . còn 9 mấy g nó biến mất . em cảm ơn
đầu tiên phải định dạng lại thẻ 128GB như lúc bạn định dạng thẻ 32GB để cái apdater sd2vita nó hiểu cái thẻ( cách định dạng khi xài apdater sd2vita trong forum có hướng dẫn rồi ), sau đấy thì ghim thẻ 32GB cùng thẻ 128GB vào máy tính rồi chọn copy paste tất cả qua là xong

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN