Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho hỏi làm thía để convent file thành file NDS.file thía???Tui thấy mỗi trò trong máy đều có 2 file là nds.file và SAV.file.........Nhưng tui convert thì nó lại ra DSQ.file thay vì nds.file........Tui dùng micro SD đọc bằng R4,ai bít chỉ giùm

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
uhm, có lẽ dragon2409 đã có sự nhầm lẫn giữa R4 và SC rồi. Bạn down software để convert file .NDS ra .DSQ và .SAV đúng không? Nhưng soft đó chỉ dùng cho SC thôi, còn R4 thì không cần convert, chép file .NDS nguyên gốc sau khi giải nén vào thẻ thôi, file .SAV sẽ được tự tạo ra ngay sau đó.

Cảm ơn,giờ thì tui bít rồi :D :D..........Cho hỏi về cái game Sim City Ds được ko??Tui copy vào rùi nhưng mà khi chơi nó hiện ra cái màn hình đen thui rùi có dòng chữ "Cannot load......".

Nobita!

Mình chuyển bài của Hiệp_Sĩ_ZonZon sang topic "thắc mắc convert không chơi được game rồi". Topic này cũng sẽ được chuyển sang phụ mục Thắc mắc Game trong thời gian tới.

giúp em gấp

hiện nay em có một tài khoản ở g-masters nhưng hok dơ game được nó kêu là phải log in vô diễn đàn ít nhất 1 tháng một lần em đã làm vậy nhưng giờ hem dơ game được nữa ai bik chỉ em với.
nick trung4me là do anh của em cho ảnh đang bận thi đại học nên hok chơi NDS nữa nên đưa em mượn chơi muh em hok bik cách dow game:em25: xin mấy anh giúp dùm

Vintendo

Nấm nhỏ
Và đây là box DS mà bạn , post nhầm chỗ rồi ^^" , cái đó hình như gba mà fải hok ?^_^
Dawn of Sorrow là NDS, Aria ò Sorrow mới là GBA !
Metroid , có cái Golden Eye( nhưng chưa chơi nên ko biết) , Starwar : Lethal Alliance rồi thì KingKong(hơi lạc 1 tí )
Enjoy:D
Mấy cái đó là FPS, còn Tactical Shooter là có cả nhóm hỗ trợ kia mà !

Trò Hoshigami convert trên supercard sao vậy mọi người? Tui đã thử bỏ Enable Restart, Trim Rom, Faster Play Game vẫn không được. Có ai convert chưa thì làm ơn chỉ giùm, tại vì cái trang chỉ convert dualscene.net không vô được. Hoặc nếu không thì ai chỉ giùm còn trang nào giống trang này hok. Thank a lot

Sao hok ai trả lời hết vậy, mấy bữa này mò hoài vẫn không convert được trò này bực mình hết sức

Nobita!

uhm, đúng là trò này chơi trên SC có vấn đề. Hay KendoSai thử down lại ROM game xem tình hình có khá lên không.

trò Hoshigami này mình convert như bình thường, hok cần bỏ enable restart v.v. vẫn chơi đc mà. Cụ thể là nó báo lỗi như thế nào, file convert ra hok xài đc hay hok convert đc? :| bạn nói rõ hơn xem

To Haff : convert vẫn được, file convert xài không được vô game toàn màn hình trắng bóc mặc dù đã làm theo chỉ dẫn trên dualscene.
To Nobita: chắc là do rom game, mà rom này do anh Huy post lên trên zshare mà, thôi để down lại trên g-master xem sao. Dù sao cũng cảm ơn cả 2
To everyone: ngoài trang dualscene để xem cách convert game trên DS còn có trang này nữa, ai mà hok vô được trang dualscene.net thì vào trang này
HERE

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN