Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn download file save này về rùi đổi tên cho giống tên của trò Hello Kitty trong thẻ nhớ của bạn, xong là có thể chơi được bình thường, có thể tạo 1 new game mà hoàn toàn không bị lỗi như trên. Have Fun..

Mediafire

Mình đã từng chơi Pac-Pix rồi xóa đi, cài game mới vào thì tự nhiên ko chơi dc.Đến khi xóa file LASTSAVE thì chơi lại bình thường.

Đôi lúc 1 số trò như bị tương khắc nhau hay sao đó, mà có lần chép 1 game khác dzô, thì game Bomberman của mình cũng bị màn hình đen, phải xóa đi :D

mình convert Enchanted Folk and the School of Wizardry,vào chơi vẫn được nhưng nửa chừng thì bị đứng máy,fải off rồi mở lại.Cả Cake Mania 2 cũng thế.Có ai biết thì chỉ mình cách chỉnh properties khi convert với ><

troy28790

Banned
mình convert Enchanted Folk and the School of Wizardry,vào chơi vẫn được nhưng nửa chừng thì bị đứng máy,fải off rồi mở lại.Cả Cake Mania 2 cũng thế.Có ai biết thì chỉ mình cách chỉnh properties khi convert với ><
cái này do firmware SC chưa được cập nhật
ban nên cập nhật nhé

MEMBERS MỚI CHÚ Ý: Thông báo Links Game, Screenshots hỏng.

Nhằm tránh tình trạng đào mộ các topics, nay mình lập topic này nhằm phục vụ những bạn nào cần thông tin hay download những game đã cũ nhưng chẳng may links game đã die hoặc screenshots hỏng. Các bạn chỉ việc post lên đây tên game hoặc giúp các Mod thêm chút nữa bằng cách post link của topic có trò chơi đó lên đây, công việc của các Mod sẽ là update links vào topic đó và thông báo lại cho bạn. Chân thành cảm ơn các bạn, mong các bạn hợp tác để forum chúng ta ngày càng trở nên hoàn hảo hơn nữa.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
mình vừa cập nhật post đầu. các mem mới lưu ý đọc kỹ trước khi post nhe:

Topic này dành cho các bạn đặt ra thắc mắc về tất cả các vấn đề liên quan đến Rom Download về. Bao gồm:

_ Report link hỏi, screenshot hỏng.
_ Hỏi đáp về account download, trang web download, password giải nén file...
_ Các vấn đề linh tinh như không load được game.

Những hỏi đáp về thảo luận game vui lòng qua box thảo luận game. Bất kỳ hình thức spam hay đào mộ nào xảy ra sẽ được xử lý ngay:

vi phạm lần 1: del bài và cảnh cáo
vi phạm lần 2: ban nick 1 tuần
vi phạm lần 3: bạn không được chào đón tại nintendovn mãi mãi.

Tất cả những quy định trên nhắm giúp BQT dễ dàng quản lý và phát triển box Rom Info. Mong các bạn thông cảm. Tất cả vì một thế giới Nintendo vững mạnh.

Thân,

cho mình xin link down ( digimon 2 ) chơi trên DS dc không vậy..bãn tiếng ANh đó....bạn có thêm trò yugi oh nào khác nữa cho mình xin lưôn nhe , cám on bạn

Đã kiểm tra lại links Mediafire của cả 2 trò, khi down về mình thử giải nén ra và không hề bị lỗi. Nếu vẫn bị thì bạn thử down bằng các links khác như megaupload hoặc rapidshare nhé, link megaupload của trò mysims racing mình kiểm tra rùi, vẫn còn sống nhăn nhen bạn :D

À, lần sau nhớ type có dấu nhen bạn, forum tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt rùi đó bạn.

Có bị trục trặc gì nữa thì cứ post thắc mắc vào topic này bạn nhé.

cho mình hỏi ké chút, trên Gameloft.com mình thấy có trò Asphalt 4 cho DSi mà tìm mãi ko thấy link down, ai tìm hộ mình với....
hình như cái này phải tiết kiệm điểm gì đấy rồi tải về từ DSi, nên mọi người ít share cho nhau....

Edit: mà thôi, xem kĩ lại hình còn xấu hơn cả trên ngage....

cho mình xin link MF or MU của game Time Hollow bản Eng phát :em02:

chứ cái mình đang chơi ko hiểu sao cứ tới đoạn đầu chap 2 nghe tiếng xoẻng cái rồi đen thui đứng lun tại chỗ ko đi típ dc :em34:

accmin kì wá em đâu có hỏi vấn đề linh tinh sao chuyển và khóa bài của em :(( em hỏi là có ai biết game đi cảnh nào hay chỉ em dowload với anh addmin chơi kì wá :(( em kô chịu đâu huhu

accmin kì wá em đâu có hỏi vấn đề linh tinh sao chuyển và khóa bài của em :(( em hỏi là có ai biết game đi cảnh nào hay chỉ em dowload với anh addmin chơi kì wá :(( em kô chịu đâu huhu
post bài lung tung thì bị khóa là phải rồi, hỏi đáp vể game thì wa box "thảo luận games" phía trên có topic " Tư vấn chọn games" đó
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=2958&page=15

Muốn kiếm game theo dạng thì lên gamefaqs tìm, nó có list game action, action adventure, adventure ... đủ hết, coi game nào thích thì vào đây kiếm link down.

Đi cảnh có nhiều dạng lắm, 3d thì có Legend of Zelda, Up, còn chơi theo dạng 2D platformer thì có mario, yoshi's touch, yoshi's islands, kirby ...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN