Thắc mắc chung về ROM INFO, Request game, Link die.....

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái đó thì nó hiện là System date error! please check NDS system date, tạm thời thì cứ chỉnh lùi ngày trong máy lại còn, còn sửa hẳn luôn thì cũng lại phải update firmware

Nói chung là vậy,trước tiên R4i bị lỗi đó,mình chỉnh lùi thời gian lại.
Sau đó format,làm lại hết.update FW mới nhất nhé.
Rồi sau 1 tháng,máy lại bị lỗi,fải kiu update FW.
thế đấy.
FW máy DSi của mình là 1.4J,liệu có fải do nó không ?
chắc tình hình này phải mua thẻ Acke gì gì đó quá........giờ mua thẻ đó ở đâu rẻ nhĩ.?

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Nói chung là vậy,trước tiên R4i bị lỗi đó,mình chỉnh lùi thời gian lại.
Sau đó format,làm lại hết.update FW mới nhất nhé.
Rồi sau 1 tháng,máy lại bị lỗi,fải kiu update FW.
thế đấy.
FW máy DSi của mình là 1.4J,liệu có fải do nó không ?
chắc tình hình này phải mua thẻ Acke gì gì đó quá........giờ mua thẻ đó ở đâu rẻ nhĩ.?
Máy DSi Jp ko quan trọng lắm, có lẽ vấn đề này do phần cấu hình setting trên cái R4i của bạn rùi(Mình chưa xài wa R4I nên ko thể nói cách cấu hình sao dc), hoặc R4i có vấn đề, cũng có thể là do MicroSD bạn nên mượn hoặc thử 1 cái MicroSD khác xem.

Nếu giờ bạn có ý định thì thay Acekard2i là tốt nhất. Chỗ bán thì nhiều lắm, bạn lùng trên mạng sẽ dc giá rẻ hơn ra tiệm mua ^^

PS: Mà vấn đề của bạn là thuộc Flashcard rùi, nếu có hỏi tiếp thì wa http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=59 đây nha.

Mọi ng ơi cho mình hỏi, tr0g rom info vs rom collection này, hầu như rom nào cũng ko có patch, vậy thỳ cứ c0p game vào thẻ rùj chơj àk. Mình dùg r4, gjúp mình vs.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn xem ngày post rom hay thông tin rom, nếu từ đầu năm 2010 thì cần patch rom, còn từ đó về trước thì hầu hết không cần

mà thường rom cần patch cũng được thông báo trong phần thông tin mà, bạn kéo xuống gần cuối là thấy

tks bạn nhưng mà phần thông báo về game thường chỉ có trg rom info, mà trong đấy 1 số game lại là link romulation ko down đc. Mình vào rom collection down thường chỉ có lun link down về chứ ko có thông tin gì cả, tức là những rom đấy chơi vô tư vs r4 ak

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thì bạn cứ tải về mà chơi đi, không được thì bắt đầu kiếm patch.
Còn mấy link ở topic nào không tải được thì bạn để lại thông báo ở đó, mod sẽ up lại link khác

anh tieu bao oi.em vua mua may DS lite nhung chua biet cach down phan mem ho tro cho r4 de choi game.anh giup em voi.thanks anh nheu.

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:38 AM ----------

ban oi dơn wood r4 nhu the nao the.to vua mua may chua biet ti j ca.chi cho to voi.thanks nhieu

seraphthien

Nấm nhỏ
anh tieu bao oi.em vua mua may DS lite nhung chua biet cach down phan mem ho tro cho r4 de choi game.anh giup em voi.thanks anh nheu.

ban oi dơn wood r4 nhu the nao the.to vua mua may chua biet ti j ca.chi cho to voi.thanks nhieu
t chưa xài R4 nên ko chỉ đc , b zo đây mà đọc http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10993. có gì ko hiểu thì hỏi lun :yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]:
Mọi người ơi đã có Loveplus hay Loveplus + bản tiếng anh chưa vậy?Nếu có cho em cái link
cái game này chỉ có bản J , ko có bản E đâu b ơi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN