Thắc mắc & Thảo luận về vấn đề GW,MT... cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sắp mua n3ds nên mình có vài thắc mắc:
+ Có flash card của nhóm nào khác ngoài GW có thể chơi game mà ko bị region block? Mình chỉ quan tâm cái này chứ hombrew này nọ không biết xài mà cũng không cần thiết lắm.
+ Có nên mua luôn New 3ds XL (AUS) vừa ra có fw 9.0 hay chọn 3ds xl fw 4.5?
Chơi hẳn New 3DS XL (AUS) đi bác, 3DS XL Fw 4.5 mới h hơi khó!
Nếu là e thì e thích New 3DS thường hơn, trông đẹp, gọn nhẹ mà màn cx to hơn bản cũ 1 chút

GW mới sẽ hỗ trợ fw 9.2 thì chắc team GW cũng sẽ phải tung bản patch cho blue card chứ nhỉ. Hay nó dùng 1 lỗi khác mà không cần thông qua blue card để chạy ????

Cho mình hỏi 2 FC GW với MT có thay đổi card mới bao h chưa mấy bác, hay chỉ update thôi? Sky3ds lại đổi card (thêm blue button) gì đó kìa !?

Cho mình hỏi 2 FC GW với MT có thay đổi card mới bao h chưa mấy bác, hay chỉ update thôi? Sky3ds lại đổi card (thêm blue button) gì đó kìa !?
GW thì vẫn giữ nguyên card. MT thì không biết vì không quan tâm thằng này cho lắm. Sky3DS nó đổi card là do tụi nó lấy cái hack bỏ limit 10 game đưa vào cái card mới

Cho em hỏi là máy ko bị ban và máy bị ban eshop mà xài gw thì có khác nhau nhiều thứ không ạ ? Tại em thấy eshop nó bắt phải fw mới nhất mới được vào

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho em hỏi là máy ko bị ban và máy bị ban eshop mà xài gw thì có khác nhau nhiều thứ không ạ ? Tại em thấy eshop nó bắt phải fw mới nhất mới được vào
Ko khác gì nhau cả. Cài cia rồi thì update, game, DLC... tất cả đều có thể chạy dc mà ko cần vào e-shop. Chì có những app đặc biệt như bank thì mình vẫn chưa rõ thôi, mà 90% cũng ko xài dc vì cần $ gia hạn thông qua e-shop !!!

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nghe đâu rằng mua GW sẽ có 2 flashcard xanh và đỏ, và mai mốt update fw thì cũng chỉ cần flashcard đỏ thôi...vậy về sau GW ra hàng sẽ chỉ bán 1 flashcard hay vẫn 2 flashcard v mọi người...e đang phân vân, nhỡ may nó bán 1 flashcard sẽ rẻ hơn bây giờ không...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN