Thăm dò về 3 xe tay ga mới nhất hiện nay

Cửa hàng game Nintendo nShop

troy28790

Banned
các bạn ơi
hiện nay mình đang mún mua 1 trong 3 chiếc xe sau
Air blade của honda
Nouvo LX của Yamaha
Hayate của suzuki
Các bạn xin hãy chỉ rõ những ưu khuyết điểm của 3 xe trên
bao gồm an toàn,kiểu dáng và nhất là mức độ hao xăng
giá tiền là 1 vần đề ko wan trọng nên khỏi bàn

cám ơn nhiều

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
các bạn ơi
hiện nay mình đang mún mua 1 trong 3 chiếc xe sau
Air blade của honda
Nouvo LX của Yamaha
Hayate của suzuki
Các bạn xin hãy chỉ rõ những ưu khuyết điểm của 3 xe trên
bao gồm an toàn,kiểu dáng và nhất là mức độ hao xăng
giá tiền là 1 vần đề ko wan trọng nên khỏi bàn

cám ơn nhiều
Air Blade:Hãng sản xuất : HONDA
Thông số chi tiết
Động cơ : Xăng, 4 kỳ, 1 xi lanh, cam đơn, làm mát bằng dung dịch
Dung tich xy lanh : 108cc
Đường kính và hành trình piston : 50mm x 55mm
Tỷ số nén (lon) : 11:1
Công suất tối đa : 6.7kw/7500rpm
Mô men cực đại : 9,2Nm/5500 rpm
Hệ thống truyền động,động cơ
Hệ thống khởi động : • Đạp chân
• Khởi động bằng điện
Hệ thống bôi trơn : Tự động bôi trơn dầu
Dầu nhớt động cơ : 0.7 lít
Bộ chế hoà khí : Bơm chân không và chế hoà khí.
Hệ thống đánh lửa : CDI
Hệ thống ly hợp : • Tự động
• Ma sát
Kích thước,trọng lượng
Chiều dài (mm) : 1890mm
Chiều rộng (mm) : 680mm
Chiều cao (mm) : 1110mm
Độ cao yên xe : 767mm
Trọng lượng khô : 105kg
Khoảng cách giữa 2 trục bánh xe : 1275mm
Khoảng cách gầm xe : 115mm
Phanh xe
Phanh trước : • Phanh đĩa thủy lực
Phanh sau : • Phanh thường
Thống số khác
Dung tích bình xăng : 4lít
Bánh xe trước/ sau : 80/90 - 14 / 90/90 - 14
Khung xe : Khung ống thép
Giảm xóc
Giảm xóc trước : • Lò xo trụ
• Giảm chấn thủy lực
Giảm xóc sau : • Lò xo trụ
• Giảm chấn thủy lực

Nouvo LX:http://www.yamaha-motor.com.vn/home/san_pham/Nouvo/nouvo-lx/dac_tinh_san_pham?section=video_clip vào đó xem tạm,cái này em kô có đặc tính.Mạng cùi ấn đâu nó cũng kô chịu load vô cho em :(.

Hayate:http://cntt.wordpress.com/2007/08/29/suzuki-hayate-lựa-chọn-mới-cho-giới-trẻ/ vô đây xem tạm :|.
Theo mình là mua Air Blade nhưng giá hơi ẹo,35tr=khoảng 7 con wii :((.Giá mà có cái wii :((.

backtaro

Nấm nhỏ
Nếu giá tiền không quan trọng thì các bác có thể mua Air Blade. Em vừa được mama mua cho con AB, đi khá tốt và êm nhưng mà chỉ có 110cc :(
AB có lợi thế là của honda nên thay thế phụ tùng khá dễ và có thể sửa được ở nhiều nơi trong khi nouvou Lx và đặc biệt hayate hầu như phải thay tại đại lý :( Dáng xe air blade cũng khác đẹp, phù hợp với những người có chiều cao từ 1m7 trở lên, yên xe kô dốc lắm :) Còn máy thì được làm mát bằng chất lỏng nên phải đi mãi mới nóng. Xe khá tiết kiệm xăng ( theo đánh giá của Kường Ngân thì gần 3l/100km) AB hầu như có rất nhiều ưu điểm nhưng nó có 1 số khuyết điểm khá trầm trọng. T1 là theo 1 số người nói thì honda ngày càng phục vụ kém theo kiểu người bán là thượng đế nên khi mua xe của honda mà có vấn đề thì cũng phải hạch sách nhau mệt lắm. T2 là AB có 110 cc nên đi đường trường không tốt. T3 là giá của AB ở ngoài toàn từ 32mil trở lên( do bị đội giá) so với giá 28 mil trên trang web của honda.
Còn xe hayate của suzuki thì được nhận xét khá tốt. Tình năng tườn tự của AB nhưng hơn hẳn AB khi đi đường trường vì có động cơ 125cc ( nhưng hiện nay hầu hết cta đi xe đều bằng ô tô nên điểm này cũng hơi mờ nhạt) Đặc biệt giá hayate rẻ nhất trong 3 xe kia chỉ khoảng 23-25 mil ( giá miền Bắc). Ngoài ra được đánh giá là khá êm và tiếng pô thì hay thôi rồi ( hoành tráng lắm:x). Tuy vậy nhưng xe cũng có vài khuyết điểm là dáng kô được đẹp lắm, xe khá bé, ko hợp với người cao lớn :(

Nouvou Lx: Con này thì đẹp ( đặc điểm trung của những xe nouvou) Giá xe cũng chỉ tầm 30-32 triệu :)) Đặc biệt động cơ 135cc có thể giúp mọi người bỏ lại đằng sau những chiếc RS trên các quãng đường trường tuy nhiên nó không thực tiễn do đường xá hiện này khá là chán:( Ngoài ra dòng xe này còn được quảng cáo là tiết kiệm xăng ( theo nhà sx), điều này e chưa rõ vì chưa thử đi bao giờ.

Sắp xếp:
+ Đẹp, ngoại hình: Nouvou -> AB -> Hayate
+ Tiết kiệm xăng: AB -> Hayate hoặc nouvou "LX"
+ Tốc độ trong tp: AB -> Hayate -> nouvou
Tốc độ ở đường cao tốc: Nouvou -> Hayate -> AB
+ Tính phổ thông: AB -> Nouvou -> Hayate

Hiện tại em chỉ có 1 vài thông tin như thế, có gì em sẽ update về sau:D

+ Đẹp, ngoại hình: Nouvou -> AB -> Hayate
+ Tiết kiệm xăng: AB -> Hayate hoặc nouvou "LX"
+ Tốc độ trong tp: AB -> Hayate -> nouvou
Tốc độ ở đường cao tốc: Nouvou -> Hayate -> AB
+ Tính phổ thông: AB -> Nouvou -> Hayate
mọi người có vẻ rõ về AB và Nouvo LX rồi nên tớ chỉ thêm thắt chút đỉnh cho con SH (Suzuki Hayate :)) )

về tiết kiệm xăng thì theo tớ được biết Hayate đi đầu với trung bình 40km/l,về tốc độ thì hơn AB nếu xét về nước hậu còn đề pa thì thua(người sử dụng SH nói rằng từ khoảng 40km/h trở đi chạy như đang bay :D ),đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 2,xy lanh mạ cao tần,chân chống kết nối với khóa điện nên chỉ chạy được khi đã gạt chân chống(giống AB),nếu nhớ không nhầm thì hộc(u-box) được khoảng 17,7 lít j` đấy.Nhưng kết lại SH được nhất ở điểm tiết kiệm xăng và giá rẻ,theo dân độ xe thì có cái vành là đẹp,còn cơ bản về kiểu dáng đa số đều cho rằng SH thua AB lẫn Nouvo LX.Khuyết điểm thấy rõ nhất của nó là vẫn còn le nên chỉnh gió không linh hoạt.Hiện có thêm năm màu mới (bao gồm cả phiên bản night raider) cho bạn lựa chọn.Mà tớ thấy bo SH kêu buồn cười bỏ xừ.
bạn có thể tham khảo SH ở đây :

http://www.suzuki.com.vn/vi-VN/zone/84/product.cco

Nếu muốn tiết kiệm xăng và 1 giá tiền vừa phải bạn nên chọn SH,còn muốn thời trang,động cơ mạnh mẽ thì chọn Nouvo LX,còn AB gần như dung hòa cả 2 cái trên là vừa thời trang vừa khá tiết kiệm xăng.

xin hết,đây là ý kiến cá nhân với vốn hiểu biết nông cạn của tớ,nếu có j` sai xin được lượng thứ.

Kawaii

Super Princess Peach
- Air Blade (Lưỡi dao không trung) "Phong Đao" ^_^

- Hayate (Tiếng Nhật nghĩa là Ngọn Gió) "Con Trai Thần Gió" ^_^

- Cả hai đều chém gió ^_^ hông thích Nouvo vì chị mình có chiếc "Kem đánh răng" ròi ^_^

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
eheh đang chạy RC135 (THẰNG EM CỦA LX) kiểu dáng sport chạy lướt kool lắm hehe ai nói 4,5l/100km 2,5l đn61 3l/100km đó LX: 3 màu RC: 3 màu ,tha hồ mà lựa chọn hehe đừng có ác cảm với Ya,YAMAHA đang cạnh tranh với HONDA đấy .Nhỏ bạn chạy AB nói cũng 1l/32km cũng xêm xêm NO àh chúc bạn lựa đc xe good
+NX riêng nha: AB ko style với tuổi trẻ,ra đg thấy toàn U30 đến U40 chạy,HAYATE thì kiểu hichcich ...ko dám nói ,Hayate kiểu dáng cạn ý tưởng wá

backtaro

Nấm nhỏ
eheh đang chạy RC135 (THẰNG EM CỦA LX) kiểu dáng sport chạy lướt kool lắm hehe ai nói 4,5l/100km 2,5l đn61 3l/100km đó LX: 3 màu RC: 3 màu ,tha hồ mà lựa chọn hehe đừng có ác cảm với Ya,YAMAHA đang cạnh tranh với HONDA đấy .Nhỏ bạn chạy AB nói cũng 1l/32km cũng xêm xêm NO àh chúc bạn lựa đc xe good
+NX riêng nha: AB ko style với tuổi trẻ,ra đg thấy toàn U30 đến U40 chạy,HAYATE thì kiểu hichcich ...ko dám nói ,Hayate kiểu dáng cạn ý tưởng wá
U10 chạy nay`:| Hayate phóng thích rá giẻ nhưng tản nhiệt kém :(

troy28790

Banned
thanks nhìu nhá nhưng mình mún hỏi thêm là các bạn có thể cho mình bít là các bạn thích loại nào.
vì AB thấy chạy ngoài đường đầy nên mua về đụng hàng dữ wá
còn LX,hayate thì thấy vài người đi nên có vẻ nổi bật trước đám đông

Unicorn9x

Nấm nhỏ
bmw! lamboghini! hammer?? em toàn chạy mấy chiếc này đi học=))
mua nouvo LX đi bác! khoái chiếc này nè!
mới thi DH xong nhà nhà nô nức sắm xe cho con em đi đua=))

backtaro

Nấm nhỏ
Nếu bác sợ đụng hàng với không ngại tiền nong cứ SH 300i mà phang :)) Con này xe phân khối lớn nhớ :">:"> Nouvou LX bây giờ ra đường cũng nhiều mà :">

langtu

Nấm nhỏ
vậy thì cào cào là chắc cối
phân khối lớn nhé:vận tốc ko giới hạn(càng khỏe càng nhanh)
trọng lượng nhỏ nhé.
xăng dầu lên xuống mặc bay nhé.

Hayate tản nhiệt như các xe tay ga tầm trung trước vì nó vẫn chỉ là làm mát bằng gió chứ ko phải bằng nước như AB

tớ thích Hayate vì là hardcore của Suzuki :D

mua Nouvo LX ... quan trọng là có lốp không săm ... đỡ gặp mấy trường hợp đang vội mà dắt xe ra khỏi nhà lại thấy nó ỉu xìu , phai đi thay săm T__T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN