Tham khảo chút kinh nghiệm đem DS đi sửa ở HN

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hôm trước lượn khắp HN tìm đc có 2 shop nhận sửa em DSi liệt phím là Flyshop ở phố Hồng Mai và Shop ở số 2 Hàng Mành. Cả 2 shop đều ko nhận sửa luôn mà phải hôm sau quay lại lấy. Nghe là xoắn luôn, các ổng sửa rồi thay thế linh kiện máy thì chết oan :|

Nên là hỏi ý kiến mấy huynh có nhiều kinh nghiệm có nên tin tưởng giao cho họ máy cả 1 ngày trời ko, shop nào là đáng tin nhất? Hoặc là có ai biết shop nào nhận sửa tại chỗ trả luôn ko thì nói cho mình với :|

Thanks trước :P

gameboy89

V.I.P Member
Liệt phím là bấm hok ăn + rít đó ah :-?, cái này mua bộ đệm cao su về tự thay cũng đơn giản mà :D, tham khảo cách tháo máy DSI bên dưới nè, mình tháo ra thay nút hoài, trước có 1 lần ra hàng mành thay nút đệm cao su bên trong (lấy luôn), mấy ôg ý chém 50K, thế là thôi sau đặt hàng trên DX 50K đc mấy bộ nút liền, đem về xài dần :> !
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=7531&page=1

Ger Japa

Nấm nhỏ
ừ, 2 nút R L í, ấn mà nó kêu tạch 1 cái thì ko đc, xog fải dí mạnh vào ms đc, như kiểu kêu tạch là nó chưa chạm đến vi mạch, fải dấn thêm tẹo nữa ms đc í :-?

gameboy89

V.I.P Member
Nên thay đi hok nên cố, bấm mạnh nó cháy hỏng mạch ở dưới đấy ;)), trước mih tháo máy ra cũng thấy chỗ nút bấm xém đen chắc dí nhìu =)

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hic, nghe dọa sợ quá =.= nhưng mà sợ chúng nó cầm cả ngày trời rồi lại như cái thuyết Locke's sock í, em DSi ko còn là em DSi của mình nữa :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN