[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

[E]arth

N-Poll
Mình tự nhiên nghĩ thấy có khi có bạn không biết điều này nên mình vào nói :"> Nếu các bạn biết hết rồi thì cũng đừng ném gạch mình nhé :)
Ngoài những màu hoa như lúc bạn đến thị trấn thì có những màu hoa đặc biết khác được gọi là màu "lai". Những hoa màu lai này sẽ hiếm hơn nhiều hoa thường và cũng bán được nhiều tiền hơn. Vì dụ như khi bạn trồng 1 cây hoa hồng trắng cạnh 1 cây hoa hồng đỏ thì ngày hôm sau có thể sẽ có 1 cây hoa hồng màu hồng mới mọc lên cạnh 2 cây kia. Có rất nhiều kiểu lai khác nhau nên đến bản thân mình cũng đang thử xem (mình không thích đọc guide). Nhưng về cơ bản thì để lai được thì 2 cây hoa phải cùng loài, vì thế bạn không lai hoa hồng với hoa cúc được đâu :))

@B.E.W.D: À mình quên mất! Lúc bạn làm theo mấy cái advice của Isabelle thì đáng nhẽ bạn phải được tặng quả mới chứ nhỉ :) Mình được tặng peach nên hôm nay nó vừa mọc thêm nếu bạn cần thì mình đổi cho bạn :)

cho mình tham gia với mình add các bạn rồi nhớ add lại nha ! Mới chơi nên còn Gà lắm !
2063-0453-8557
Mình được tặng apple, giờ chỉ còn thiếu mỗi peach thôi. Bạn đổi cho mình đi ^^
FC của mình,bạn nào add nhớ inbox để mình add lại nha
4124-5142-9508
@B.E.W.D: À mình quên mất! Lúc bạn làm theo mấy cái advice của Isabelle thì đáng nhẽ bạn phải được tặng quả mới chứ nhỉ :) Mình được tặng peach nên hôm nay nó vừa mọc thêm nếu bạn cần thì mình đổi cho bạn :)
add FC của em các bác nhá :P Dù là em hok chơi trò này xP

1005-9199-8737
đã add FC hêcts các bạn nhé, accept cho mình đi 335141958187

B.E.W.D

Nấm nhỏ
@Earth vừa ra đảo trái cây ở của mình là lemon + coconut, bạn Earth trái cây ở đảo là banana với gì vậy? Bạn Earth trade cho mình peach với banana đi

[E]arth

N-Poll
@B.E.W.D: Mình là lemon và banana ở trên đảo :) Bạn mở cửa đi mình sang chỗ bạn đổi :)
@zinzopzep: Mình có 2 cái cần đây bạn mở cửa mình sang đưa cho bạn :)
@All: Đây là topic về game Animal Crossing New Leaf chứ không phải topic kết bạn, trao đổi Friend Code. Vì thế bạn nào không chơi game này thì các bạn có thể sang topic trao đổi FC để trao đổi FC. Còn topic này chỉ để chia sẻ, bàn luận và trao đổi FC để cùng chơi game Animal Crossing New Leaf. Những việc khác mời các bạn đến topic chuyên về vấn dề đó.

B.E.W.D

Nấm nhỏ
@B.E.W.D: Mình là lemon và banana ở trên đảo :) Bạn mở cửa đi mình sang chỗ bạn đổi :)
@zinzopzep: Mình có 2 cái cần đây bạn mở cửa mình sang đưa cho bạn :)
@All: Đây là topic về game Animal Crossing New Leaf chứ không phải topic kết bạn, trao đổi Friend Code. Vì thế bạn nào không chơi game này thì các bạn có thể sang topic trao đổi FC để trao đổi FC. Còn topic này chỉ để chia sẻ, bàn luận và trao đổi FC để cùng chơi game Animal Crossing New Leaf. Những việc khác mời các bạn đến topic chuyên về vấn dề đó.
Đã mở cổng ^^

B.E.W.D

Nấm nhỏ
@Earth làm sao để gọp trái cây lại thành rổ vậy Earth?

Edit: đã biết cách, đơn giản vậy mà ko bít -.-

[E]arth

N-Poll
@okasage: Vì mọi người lười mở ;) Cứ phải chạy đến ga mở nên lười ;) Bạn muốn đến Town của ai thì nên hẹn với người đó trước ở topic nay. Vừa tiện, vừa an toàn. Vì nhiều lúc add nhiều FC nên cũng chẳng biết ai với ai mà chơi Animal Crossing có khi người ta đến chặt hết cây mà không là gì được >"< (Hồi trước mình chơi trên DS bị như thế...)
@B.E.W.D: Không biết bạn có biết không nhưng thôi cứ mách :"> Ở phần này nó thêm nhiều loại quả mới. Bạn chơi mấy trò chơi như bắt côn trùng ở trên đảo sẽ được đến nơi có những quả đấy. Bạn hái về trồng được thêm nhiều loại :) Mình vừa hái được sầu riêng :))

npduy8888

Nấm bình thường
Câu cá rồi bán luôn trên đảo hay là nên đem nó về nhà rồi bán. Sao mình thấy câu cá rồi bán ngay trên đảo tiền nó it hơn là ở nhà đi câu nữa, hay là bán ở đâu cũng thế

okasage

Nấm nhỏ
Earth: chừng nào có tip nào hay hay với cả unlock hay nâng cấp nhà cửa, cửa hàng thì nhớ share cho mọi người chỉ cách nha bạn :D, like kịch liệt luôn !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN