[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

[E]arth

N-Poll
Cái Riggie mình phát hiện ra tối qua :D có từ lâu rồi nhưng không ai biết đấy :D Cái này là qua spotpass các bạn cứ bật wifi của máy lên là tự có :)
Chán mỗi cái là đồ nintendo không được mua :( may la vẫn được cái tv Samsung 42 inch tinh thể lỏng :D

[E]arth

N-Poll
Tất cả những giờ có đuôi là 4. Ví dụ như 1h04, 1h14, 2h34.v.v... lúc đấy bóng bắt đầu bay vào :)
Nhưng mà thế chứ khó săn lắm mình toàn tự nhiên thấy nó bay qua thì bắn thôi chứ săn được có vài lần :">

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
^ cái vương miện đó đắt khiếp, thấy nó xuất hiện ở shop mình mới có 1 lần, mà lúc đó mới chơi, nghèo, làm gì có tiền sờ vào....:)) Chỉ có tiền mua sẵn bộ râu của vua thôi....:))

Mấy cậu ơi !!! cho tớ hỏi làm thế nào để có được cần câu và cái bình tưới nước vậy :( tớ có cái vợt và cái xẻng rồi, bắt hết bướm và chuồn chuồn rồi tớ đi rung cây, hôm qua số con rệp đi rung bị rụng 2-3 cái tổ ong chích phù cả mắt...tớ thấy có vài cậu có cần đi câu cá tớ cũng muốn đi câu nhưng k mua được cần, cậu nào rành hướng dẫn tớ được không? Cảm ơn nhiều :-*

Mấy cậu ơi !!! cho tớ hỏi làm thế nào để có được cần câu và cái bình tưới nước vậy :( tớ có cái vợt và cái xẻng rồi, bắt hết bướm và chuồn chuồn rồi tớ đi rung cây, hôm qua số con rệp đi rung bị rụng 2-3 cái tổ ong chích phù cả mắt...tớ thấy có vài cậu có cần đi câu cá tớ cũng muốn đi câu nhưng k mua được cần, cậu nào rành hướng dẫn tớ được không? Cảm ơn nhiều :-*
cái đó bạn chờ hôm sau vô lại shop nó bán đó bạn

htduy

Nấm nhỏ
vào town hall mục advice của Isabelle làm theo hướng dẫn của cô ấy là được, không cần phải đợi shop bán mới có

[E]arth

N-Poll
Ta đã quay lại và ăn hại gấp đôi \m/ Có mạng rồi update mấy cái list thôi \m/

@Chibicomic87: Đúng là việc đến Town nhau hiện tại khá khó và mất nhiều thời gian. Nhưng Animal Crossing khác với các game khác. Việc đến town sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến game của người kia nên có thể người lạ vào sẽ làm hỏng town. Để có thể tạo được giờ cố định để cùng online thì không khó nhưng để tất cả cùng mở cổng thì không dễ. Như bản thân mình thì thường không mở công vì khi mở sẽ không thể thoát ra được home menu, và có thể có người lạ mành mình không biết sẽ đến.
Vậy theo ý kiến chủ quan của mình thì các bạn nên thực hiện theo cách cũ. Tiếp tục dùng topic này để trao đổi FC và nói chuyện về game. Còn việc rủ nhau cùng chơi có thể dùng nhiều cách như Y!M hay pm.
Còn việc hỗ trợ bạn mới thì mình sẽ ghé qua forum thường xuyên nên sẽ đảm nhận công việc này.
Đó là những gì mình nghĩ ở thời điểm hiện tại. Cảm ơn bạn đã vì đã góp ý :)

@nguyenkk: Mỗi ngày expand nhà 1 lần. Cứ thế xem có được nhiều tiền trong ngân hàng không ;)
Mình còn 2 ngày nữa thôi là thoát cảnh nặng nợ \m/

@all: Mình vừa cập nhật lại post đầu. Những bạn nào mới đưa FC hay Dream Address lên thì kiểm tra xem đã có chưa nhé. Nếu ai chưa có thì báo cho mình :)

@all(again!): Bạn nào mới chơi thiếu những cái như Watering Can, Fishing Rod, Net, Axe.v.v... thì có thể pm mình. Mình sẽ đến Town của bạn để tặng. Các bạn tránh việc làm tràn topic với những câu hỏi kiểu đó nhé :)
(Nếu có thể mình sẽ tặng đồ Silver ;) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN