[Thảo luận] Animal Crossing: New Leaf

Cửa hàng game Nintendo nShop

[E]arth

N-Poll
Hmmm ...
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa.

Bug game?

=)) Giờ lại có cả người bắt bẻ mình =)) Có bác nào trên forum mình có 1 trăm triệu bell hay 1 tỉ bell thì ra đây =)) Bạn đừng mang ảnh của mấy người trên gbatemp hay Gamefaq ra đây làm mình buồn cười =))
Mình muốn có ngần đấy cũng dễ không. Buôn turnip trong vòng 1 ngày là có 1 tỉ bell. Nhưng cái này cần time travel như điên. Được cái này thì mất cái khác chứ làm gì ai cho không ai cái gì. Trên mạng đầy guide kiếm tiền bằng time traval và buôn turnip đấy. Cảnh báo trước là cứ time travel đi thì sẽ hiểu cảm giác "một đi không trở lại" >:)

@all: Mình nói lại không có khi có người quên :) Có 2 cái event spotpass mới. Bạn đến post office để xin về nhé :) Nhớ là phải đổi SSID mới lấy được món đồ của Bestbuy đấy :)

@all ver2: Mách cho bạn nào muốn giàu cách kiếm tiền nhé >:) Mua thêm 1 cái 3DS nữa và 1 băng game nữa. Rồi cứ time travel như điên ở trên cái 3DS thứ 2 đấy đến khi nào giá turnip lên hơn 500 thì cho người từ máy chính của mình sang bán. Nhớ là cứ để cái máy chính là chủ nhật để mua rồi sang bên kia bán, bán xong lại về mua. Cứ thế làm phép x5 đến khi nào thành tỉ phú thì thôi \m/
Còn cái 3DS thứ 2 thì New Game rồi mang cho ai đó chơi thì cho >:) Cách này máy chính không bị tổn hại gì chỉ tội thân xác người chơi hơi thiệt hại về mặt vật chất >:)

cho mình hỏi mấy thứ bắt được ở đảo làm sao đem về nhà được vậy, ví dụ như côn trùng, cá. Mình bỏ vào cái thùng gỗ gì đấy nhưng về nhà không biết ở đâu. còn mấy thứ để trong người thì bị bắt bỏ lại hết. ai chỉ giúp mình với. mình mới chơi lần đầu nên còn gà lắm, có gì nhờ mấy bạn chỉ giùm

[E]arth

N-Poll
cho mình hỏi mấy thứ bắt được ở đảo làm sao đem về nhà được vậy, ví dụ như côn trùng, cá. Mình bỏ vào cái thùng gỗ gì đấy nhưng về nhà không biết ở đâu. còn mấy thứ để trong người thì bị bắt bỏ lại hết. ai chỉ giúp mình với. mình mới chơi lần đầu nên còn gà lắm, có gì nhờ mấy bạn chỉ giùm
Ở ngay chỗ bạn bắt tàu ra đảo có cái thùng đựng đồ đấy. Tất cả đồ bạn mang từ đảo về đều để ở đấy. Mỗi lần ra đảo bạn chỉ có thể mang về tối đa là 40 món đồ thôi :)

À quên, bạn nào buôn turnip nhớ là sau chiều thứ 5 mà nó vẫn chưa tăng thì bán ngay đi vì nó không thể tăng được nữa đâu nhé :">
May là tuần này mình không mua bên mình giá có 65 bell :"> Tuần trước mua 97 bán ra 178 \m/

ah, mình thấy rồi, thanks bạn nhiều nha, nãy giờ loay hoay hoài mà không biết làm sao, tưởng công sức lao động từ trưa đến giờ coi như công cốc rồi chứ

htduy

Nấm nhỏ
@all ver2: Mách cho bạn nào muốn giàu cách kiếm tiền nhé >:) Mua thêm 1 cái 3DS nữa và 1 băng game nữa. Rồi cứ time travel như điên ở trên cái 3DS thứ 2 đấy đến khi nào giá turnip lên hơn 500 thì cho người từ máy chính của mình sang bán. Nhớ là cứ để cái máy chính là chủ nhật để mua rồi sang bên kia bán, bán xong lại về mua. Cứ thế làm phép x5 đến khi nào thành tỉ phú thì thôi \m/
Còn cái 3DS thứ 2 thì New Game rồi mang cho ai đó chơi thì cho >:) Cách này máy chính không bị tổn hại gì chỉ tội thân xác người chơi hơi thiệt hại về mặt vật chất >:)
ta cũng muốn mua 2 máy 2 băng lắm chứ mà tội túi tiền quá, thôi chờ a thienvu xem có áp dụng cách này không thì xin ké

Wow, post cái ảnh lên trêu thôi mà có người xoắn cả lại rồi. Thanh niên thời nay nóng tính thật. Thôi, tính mình không thích gây gổ, chả dại động vào, té về ở ẩn tiếp.
Why so serious?

milu2013

Nấm nhỏ
Mình thấy bạn mới thuộc loại đó đấy bạn nói chiện vs người khác ko đàng hoàng đc à lúc nào củng to vẻ ra là ta đây giỏi giang hầu như mình thấy bạn post bài ở đâu cùng đều tỏ ra thái độ như thế nói thế chắc bạn hỉu ( bạn nói bạn là người suy nghĩ có logic nói thế tử hỉu nhé đừng để người khác ném đá bạn )

shenlong213

Thành viên lâu năm
LOL, 1 tỉ kiếm cũng được chứ đừng nói là 100 triệu. Chỉ cần tập hợp một lũ farmer lại, làm theo guide cày ngày cày đêm, đến lúc có đủ tiền cứ vứt hết cho một đứa nào đấy rồi chụp hình lại, kiểu gì mà chẳng đủ :|

[E]arth

N-Poll
t & t mart là mua đồ của nó chứ không phải bán cho nó đâu bạn

Giấc mơ chỉ là giấc mơ
View attachment 1428
Trời mình mà là bạn chắc đập máy quá >"< Cái cỏ 4 lá đấy hiếm kinh khủng để và nhà được cộng 7777 điểm đấy :)
Hum nay mình đã nâng cấp được shop lên cấp 3. Mọi thứ vẫn thế được thêm cái mỗi ngày sẽ bán 2 cái thảm và 2 cái giấy gián tường thay vì 1 như trước :)

Dưới đây là cách để nâng cấp cửa hàng mình lấy trên IGN :">
-T&T Mart: Trả món nợ 10k bell, mua hàng có tổng trị giá 12k bell ở Nookling Junction và 10 ngày đã trôi qua từ khi bắt đầu chơi.
-Super T&T: Mua hàng có tổng trị giá là 25k bell ở T&T Mart, 10 ngày đã qua từ khi T&T Mart mở cửa và 10 ngày đã qua từ khi Garden Center mở cửa.
-T.I.Y: Mua hàng có tổng trị giá 50k bell ở Super T&T và 21 ngày đã trôi qua từ khi Super T&T mở cửa.
-T&T Emporium: Mua hàng có tổng trị giá 100k bell ở T.I.Y, 30 ngày đã qua từ khi T.I.Y mở cửa và qua bài kiểm tra thời trang của Gracie tối thiểu là 4 lần.

Chém gió xong đi săn bọ cạp típ thui >:) Ai bắt được bọ cạp rùi thì chụp ảnh cho mình xem nó thế nào nhé :">

thienvu76

Nấm nhỏ
"Cỏ 4 lá " X_X trời vậy là tiêu rồi ! hôm trước nhổ được một cây không biết bán mất tiêu rồi !:mad:. Cũng phải thôi ! tiêu chí chơi game của mình là không bao giờ xem hướng dẫn ! Vậy mới thú giống cái ngu vừa rồi :D

[E]arth

N-Poll
^Hồi trước mình chơi Pokemon không đọc Guide hài hơn. Bắt được 1 con shiny siêu hiếm mà tưởng nó bọ sao mang về release luôn :((

Hôm qua mệt quên không tưới hoa sáng dậy thấy chết mất mấy bông hybrid của mình :(( Phải đặt chính sách Beautiful Town thôi :">

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN