Thảo luận Avalon Code

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
cho em hỏi muốn tạo ra 1 món đồ thì phải có công thức mới tạo ra được đúng không??ai biết chỉ dùm em....mà phải lv mấy thì quyển sách mới được 16 ô nhỉ??em mới chơi tới chapter 6 thui....sách 12 ô..
1 tạo ra 1 món thì cần công thức và code. Nhưg côg thức nếu như chưa có mà mình biết mà lắp đúng có lẽ nó vẫn nhận. mới chapter 6 thôi thì còn lâu, cứ kiên nhẫn cày book đi ^^ tớ toàn xài đồ tự chế, mãi sau cùng mới xài công thức chế ra muramasa + devil wings.

cho mình hỏi đến đoạn lấy xong thằng light spirit xong mình bị nhốt vào cái nhà ngục với bà phù thuỷ, làm sao ra khỏi đó được.Cái cửa đòi thunder code nhưng ko mở được .

Megazero

Nấm nhỏ
cho mình hỏi đến đoạn lấy xong thằng light spirit xong mình bị nhốt vào cái nhà ngục với bà phù thuỷ, làm sao ra khỏi đó được.Cái cửa đòi thunder code nhưng ko mở được .
Cái đoạn đó phải làm potion tự chữa cho mình đã rồi code scan cái chìa khóa trên sàn nhà mới đc. Chưa làm potion chưa đi đc đâu

1 tạo ra 1 món thì cần công thức và code. Nhưg côg thức nếu như chưa có mà mình biết mà lắp đúng có lẽ nó vẫn nhận. mới chapter 6 thôi thì còn lâu, cứ kiên nhẫn cày book đi ^^ tớ toàn xài đồ tự chế, mãi sau cùng mới xài công thức chế ra muramasa + devil wings.
ko phải thế đâu bạn ơi...bắt buộc phải có công thức thì bạn mơi chế đc. đồ...ko bao h có chuyện lắp đúng mà nó vẫn nhận đâu..

cho em hỏi muốn tạo ra 1 món đồ thì phải có công thức mới tạo ra được đúng không??ai biết chỉ dùm em....mà phải lv mấy thì quyển sách mới được 16 ô nhỉ??em mới chơi tới chapter 6 thui....sách 12 ô..
nếu em muốn có công thức thì nên cố gắng hoàn thành nhanh những misson có thời gian ý...nếu đc. medal gold thì sẽ hiện ra tảng đá có chứa công thức tạo đồ và rất nhiều thứ khác..cứ làm đi làm lại nhiều lần vào..cố gắng càng nhanh càng tốt..còn việc quyển sách muốn đcj 16 ô thì em cứ từ từ vì ko phải muốn là có ngay đc. đâu..cái j đến rồi nó sẽ đến

Cậu Mega đập Devil Wing ở chỗ nào đấy, tớ chơi sang đoạn bắn chưởng rồi mới đeo mỗi cánh băng ...
Cậu làm quest với ông Holy King no' cho cái kiếm Xenon... gì gì tớ chả nhớ nữa nhặt ở trong nhà ngục, mà chém nhau đợt tournament dam cứ 750 trở lên/nhát/2 tay 2 kiếm :D , ở thời điểm đấy thì phê hơn muramasa nhiều

Megazero

Nấm nhỏ
Cậu Mega đập Devil Wing ở chỗ nào đấy, tớ chơi sang đoạn bắn chưởng rồi mới đeo mỗi cánh băng ...
Cậu làm quest với ông Holy King no' cho cái kiếm Xenon... gì gì tớ chả nhớ nữa nhặt ở trong nhà ngục, mà chém nhau đợt tournament dam cứ 750 trở lên/nhát/2 tay 2 kiếm :D , ở thời điểm đấy thì phê hơn muramasa nhiều
Muramasa BT tớ kiếm kô ra, xài 1 cái là Bewitched Muramasa khỏe lắm ^^ (nếu so với cái kiếm đầu tiên lúc new game, các cái khác chưa thử lắp kô bít^^) Hồi đạp Tournament tớ chưa có nên kô bít chứ h ra gặp quái toàn 999 :)) Còn cái cánh tớ kô nhở cụ thể lấy ở đâu, chỉ nhớ là sau khi lấy cái cánh băng và trước khi bị mất quyển sách :P

ai đi qua rồi chỉ em với...Chapter 7 - Lightning Spirit em đi vào tòa tháp tới khúc Great Spear of Mastema phòng 16 làm sao để qua được vậy???nó bảo Flip all switches nhưng làm không có được...huhuhu..

Megazero

Nấm nhỏ
ai đi qua rồi chỉ em với...Chapter 7 - Lightning Spirit em đi vào tòa tháp tới khúc Great Spear of Mastema phòng 16 làm sao để qua được vậy???nó bảo Flip all switches nhưng làm không có được...huhuhu..
Bạn mô tả kỹ cái phòng đó xem nào? Mình chỉ nhớ có cái phòng đáng ghét nhất cả game là phòng có 2 cái đoạn gai ở giữa thì phải xài trò đập bay đối thủ lên không trung thật chuẩn để hồi HP rồi cứ thể lao vô gai :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cái phòng có 2 dãy gai bạn chỉ cần lấy chiêu của búa để bay qua thôi, nhớ canh đúng hướng và dùng đúng code ;)

thông thường flip all switches thì mình dùng chiêu của kiếm để đi cho nhanh hoặc dùng bom, ngoài ra cũng có thể dùng spirit để đánh diện rộng, cũng có trường hợp bạn phải đánh vào switch này để nó hiện ra một switch khác, bạn cần phải quan sát bản đồ để biết mình cần đi đâu, có trường hợp bạn phải đẩy một khối đá hay khối băng vào để nó giữ switch đó lại còn mình thì đi đến switch khác, đó là các cách mình vẫn dùng bạn thử xem :)

cho mình hỏi có ai biết bí quyết để chơi trò Zero-9 không, mất gần 100 cái card cho trò này rồi :((

Giúp mình với , mình vào cái hang ở khu rừng có con globin bất tử (ko bít giết nó) , lúc vào cái hang đánh mãi ko vỡ cái viên kim cương to đùng , hỏi thằng spirit thì có cứ bảo flip the switch , trong khi mình đánh cái cần mãi cũng ko có gì xảy ra , ko bít có lỗi game ko nữa ... hix

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
có thể căn phòng của bạn thuộc trường hợp đặc biệt, mình nhớ có một căn phòng mình phải flip the switch, khi đó sẽ có mấy cái thùng rớt xuống, đánh hết mấy cái thùng sẽ xuất hiện cái switch còn lại, bạn chỉ cần đánh vào cái switch đó nữa là xong :)

P.S: không ai biết cách chơi trò Zero-9 à :((

Đánh lần 1 hay 2?

Lần 1 thì đi qua đường ở bên phải làng vào Central Desert (nhớ lấy luôn cây súng trong lều nhé). Đường đi hơi rối, nếu dc thì vẽ ra giấy ấy. Vào trong cái Ruin để đánh boss để đi tiếp cốt truyện

Lần 2 thì sau khi đánh xong sẽ dc phép Tele giữa các map, men theo Central Desert -> về làng -> qua Western Desert, sau đó quay về lâu đài

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
à bài đó là Deep Forest của ca sĩ Yazumi Kana

bạn tìm theo tên game nữa nhé vì có nhiều bài trùng tên này lắm

full version

[YOUTUBE]YSTnGcjl_Vg[/YOUTUBE]

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN