Thảo luận Disgaea DS: Hour of Darkness

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vào cổng, trừ khi tầng đó có item quý thì hãy nán lại chôm, ko thì đi gấp. Cần khoảng 1h30p để đi cả 100 tầng (vào thẳng cổng). Tầng có boss nếu dư Gency thì chỉ cần kill boss rồi vào cổng (nhớ out ra để ko mất bonus)

Nên có 2 char mạnh mang 3 cái Super Robo Suit và Yoshisuna (Yoshisuna +2 Move, Robo +3 Move, có thể thay 3 Robo = 3Accacelator gỉ đó) sẽ đi nhanh hơn. Đặc biệt nếu có Hyperdrive (ko dc out khỏi item world cho đến khi kill dc item god 2) thì sẽ nhanh hơn

có bác nào hướng dẫn tôi qua đoạn Cave of Ordeal với , tôi tới bài Cave of Ordeal 5 hay 6 gì đó không nhớ nữa , tôi giết chết phần bên này rồi còn phần bên kia thì chịu vì không tới được , bài có 1 ô ở giữa 2 bên , cách nhau 1 khoảng không gian , tôi đã định ném quân mình sang đó nhưng không tới , ai qua rồi xin chỉ giúp làm cách nào qua bài đó

có bác nào hướng dẫn tôi qua đoạn Cave of Ordeal với , tôi tới bài Cave of Ordeal 5 hay 6 gì đó không nhớ nữa , tôi giết chết phần bên này rồi còn phần bên kia thì chịu vì không tới được , bài có 1 ô ở giữa 2 bên , cách nhau 1 khoảng không gian , tôi đã định ném quân mình sang đó nhưng không tới , ai qua rồi xin chỉ giúp làm cách nào qua bài đó
Tạo 2 con thief,rồi bế thằng lính mình vứt sang kia.

cám ơn bác Dark_slayer_83 để tôi về thử xem sao

tôi đã thử nhưng vẫn không được , tôi tạo 2 tên ninja tên nào cũng chỉ ném được 5 ô , trong khi cần 6 ô mới tới được ô ở giữa để ném tiếp , vậy bác làm cách nào mà ném được lính sang bên đấy được mà hay vậy

Mọi người gặp thằng mid-boss lần đầu thì nên ... thua nhé :)) . Mình lỡ thắng nó mất lần đầu, để đến lần 2 mới thua thật là phí.
Lợi ích:
-New game+, cầy lại từ đầu
-Unlock được con pleinair. Con này mạnh khiếp :|
-Unlock đc con prinny đứng comment nhảm ở màn hình trên. Nhiều câu hài ko đỡ đc :))

Hipi01

Nấm bình thường
xin lỗi đã đào mộ , nhưng giờ mấy game TBS trên DS chẳng còn bao nhiêu nên loại xoay qua game này , mình noob mới chơi xin hỏi tí , làm sao để thắng trong cái cuộc Vote ý , mà thắng thì đc gì , mình đọc Help mà nó viết nhiều chỗ khó hiểu quá

DraconKing

Nấm nhỏ
Để thắng thì level của nhân vật phải cao nhưng vẫn rất hên xui, thêm nữa trước lúc vote bạn có thể bribe(hối lộ:bleh[1]:) đồ cho mấy đứa đấy nếu vote fail và quân bạn đủ trình thì đánh gục tất cả những thằng không theo là xong.
Tùy bạn vote cái gì thì sẽ được cái đấy VD: đồ trong shop sẽ xịn hơn, bán đồ mới,...

Hipi01

Nấm bình thường
vậy ở 1 số trân , nó có 1 số ô màu xanh , đỏ , vàng , mình chém các viên đá thì các ô đó đổi màu , nhưng mình cũng chưa hiểu tác dụng lắm , làm ơn giải thích dùm mình đc ko

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Để thắng thì level của nhân vật phải cao nhưng vẫn rất hên xui, thêm nữa trước lúc vote bạn có thể bribe(hối lộ:bleh[1]:) đồ cho mấy đứa đấy nếu vote fail và quân bạn đủ trình thì đánh gục tất cả những thằng không theo là xong.
Tùy bạn vote cái gì thì sẽ được cái đấy VD: đồ trong shop sẽ xịn hơn, bán đồ mới,...
vụ lv cũng không ảnh hưởng lắm đâu, quan trọng là mức độ love của hội đồng với mình nhiều hay ít mới dễ thắng, và vote xong là không có vụ bribe lại đâu ;))

@Hipi01: mấy ô xanh đỏ là ô effect, nếu quân bạn đứng trong ô màu nào thì sẽ được hưởng effect của màu đó, kể cả là negative :))
lúc bạn phá geo thì ống bonus để lấy đồ sau trận đấu cũng tăng lên, nhanh hơn đánh quái mỗi trận nên đây là cách để bạn lấy đồ thưởng nhiều hơn, còn geo chain là khi bạn đánh một ô màu nào mà có viên geo màu khác trong ô màu đó, lúc đó màu của ô geo sẽ thay đổi theo màu geo vừa bị phá và effect của ô đó cũng mất luôn, geo chain càng dài thì càng nhiều bonus
geo null thì nếu bạn đánh vào toàn bộ ô geo cùng màu nó đang đứng sẽ mất hết và các ô đó không dùng để chain nữa nên màu này phải để cuối cùng
à còn một chuyện nữa là lv geo càng cao thì dam lúc geo bị phá càng cao và geo chain sẽ x2 số dam đó

DraconKing

Nấm nhỏ
Không cần quan tâm đến màu viên đá, mỗi viên đá có tác dụng riêng (di vào viên đá sẽ thấy) nó nằm ở ô màu nào thì tất cả các ô màu đó sẽ có tác dụng như thế (những ô bình thường không có màu thì ko có tác dụng). Khi phá viên đá thì màu của viên đã sẽ thành màu của ô đó và được tính combo, bạn được càng nhiều combo thì level thanh "gause" sẽ tăng (có 9 level) đến cuối trận bạn sẽ được tặng số đồ tương ứng với số level.
@LightGem: Tớ đâu có bảo là được bribe lại đâu, ý mình là nếu Fail thì mình có có thể tấn công thằng nào vote fail.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
sorry :">

mà vụ dùng vũ lực đó cũng không nên đâu, mỗi lần bị đánh vậy là nó càng ghét mình hơn đấy, sau này muốn bride nữa phải dùng nhiều đồ hơn

Hipi01

Nấm bình thường
công nhận lúc đầu thấy khó thật nhưng chơi cũng thấy khá hay , cho hỏi cái Item World có cách nào để đánh thật nhanh ko ?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ngay đầu trang đó bạn :))

chạy thẳng tới cổng là xong, khỏi bonus, tầng item boss thì phải đánh hết

DraconKing

Nấm nhỏ
cẩn thận bỏ qua mấy con quái cộng chỉ số cho vũ khí đó nhé. Cái kiếm "vàng" đầu tiên của mình dam lên gần 200 nhờ chịu khó kiếm Gladiator đấy.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cứ từ từ để bạn ấy làm quen, mới vào mấy con đó cũng chưa quan trọng lắm, sau cũng còn dịp gặp lại mà :D

Hipi01

Nấm bình thường
lúc đầu có nhiều đồ như vậy thì cứ chọn món nào thích vào Item World để đánh à ? với lại chỉ số Rare trên mấy món đồ để quyết định cái gì vậy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN