Thảo luận Dragon Ball Advanced Adventure

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.Giovanni

Nấm bình thường
Trò này mình phá đảo rồi nhưng trong phần one on one chỉ chọn đc 6 nhân vật , còn thiếu king poccolo và cybor tao , vậy làm thế nào để chọn đc , với cả cũng ko chọn đc stage khi đấu kiểu này ? chỉ có đc mỗi kiểu võ đài bình thường , xem video trên youtube thấy có cả nhiều bàn khác nhau ?

B.Giovanni

Nấm bình thường
Vắng vẻ quá :sorry[1]: , trò này hay thế mà ko ai chơi à :em27:
video đây , của mình ko chọn đc 2 thằng cuối và chỉ chọn đc cái sân đấu mặc định thôi , ko biết làm thế nào mà unlock , đã phá đảo rồi mà :
[YOUTUBE]CPo2_qnN_Bc[/YOUTUBE]

Đơn giản thôi.Bạn phá đảo nhưng phải tìm đk những món KeyItems khác nữa ví dụ thằng TaoTao thì tìm hình như cái mũ của nó.Mấy cái keyItems thì bạn phải đi Stage cẩn thận tìm kĩ từng ngóc ngách mới thấy nhớ.Chúk vui

B.Giovanni

Nấm bình thường
Đơn giản thôi.Bạn phá đảo nhưng phải tìm đk những món KeyItems khác nữa ví dụ thằng TaoTao thì tìm hình như cái mũ của nó.Mấy cái keyItems thì bạn phải đi Stage cẩn thận tìm kĩ từng ngóc ngách mới thấy nhớ.Chúk vui
ohm , tìm đc mũ hình con cò rồi nên chắc chỉ có thằng Tao thôi chứ chưa có cyborg tao , item của mình cũng tróng nhiều lắm :em44: , mà có nhữ màn có hình cổng đỏ thì làm sao vào đc nhỉ

B.Giovanni

Nấm bình thường
Đã phá đảo toàn bộ :bleh[1]: và tìm đc cách chọn nv khác màu nên post lên đây cho ae xem :

ví dụ thằng cyborg tao màu chính là màu hồng nhưng nếu chọn 2 thằng cyborg tao đấu với nhau thì thằng còn lại sẽ là màu vàng , tức là màu vàng là màu phụ , muốn chọn đc cyborg tao màu vàng hay tất cả các nhân vật màu phụ thì làm như sau , đầu tiên chọn cho mình 1 nv bất kì , sau đó chọn cho đối phương nhân vật mà mình muốn chọn , xong rồi ấn B để bỏ chọn , (ấn cho đến khi trở lại nhân vật của mình) thì lúc đó chữ Com xanh tức là đối phương vẫn ở nhân vật mà mình muốn chọn, sau đó mình di chuyển đến nhân vật đó thì sẽ đc màu áo khác \m/ nghe hơi lằng nhằng nhưng mình đã thử đi thử lại nhiều lần rồi và vẫn đc , như trong ảnh trên đấy di chuyển sang là đc Krilin khác màu ngay :em15:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Viên ngọc 3 sao lấy ở bàn Underwater Cavern , chơi Extra Mode , phá 3 tảng đá , đánh bại mấy đứa cản đường , thấy 4 tảng đá phá tiếp thì thấy cánh cửa , vào trong có viên ngọc số 3 :harp:

Hôm trc tìm đc cái hướng dẫn = tiếng anh nhưng rất chi tiết và đễ hiểu nhưng ko tài nào post đc nên đành chịu :sorry[1]:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Đã phá đảo toàn bộ :bleh[1]: và tìm đc cách chọn nv khác màu nên post lên đây cho ae xem :

ví dụ thằng cyborg tao màu chính là màu hồng nhưng nếu chọn 2 thằng cyborg tao đấu với nhau thì thằng còn lại sẽ là màu vàng , tức là màu vàng là màu phụ , muốn chọn đc cyborg tao màu vàng hay tất cả các nhân vật màu phụ thì làm như sau , đầu tiên chọn cho mình 1 nv bất kì , sau đó chọn cho đối phương nhân vật mà mình muốn chọn , xong rồi ấn B để bỏ chọn , (ấn cho đến khi trở lại nhân vật của mình) thì lúc đó chữ Com xanh tức là đối phương vẫn ở nhân vật mà mình muốn chọn, sau đó mình di chuyển đến nhân vật đó thì sẽ đc màu áo khác \m/ nghe hơi lằng nhằng nhưng mình đã thử đi thử lại nhiều lần rồi và vẫn đc , như trong ảnh trên đấy di chuyển sang là đc Krilin khác màu ngay :em15:
Em nhớ trò này hình như chỉ cần chọn nhân vật đó rồi ấn nút L hay R là tự động đổi được màu áo mà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN