[Thảo Luận] Fantasy Life

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
1 là up xong chơi băng gốc...2 là để đó đợi gw :v...cơ mà chơi bằng gw mấy thứ patch hay cập nhật thì mình k có cái để tải về à...

nghe đâu patch với DLC nếu dùng GW thì có thể dùng cái CIA gì đấy.
còn mấy cái FC trên 3DS bây giờ thấy lằng nhằng quá, cứ phải chạy đua firmware bắt mệt, chứ đơn giản như trên pc, ios, android thì đc r 8-}
bao giờ mấy thằng FC này ổn định rồi thì sẽ nghĩ tới chuyện xải, mà tới lúc đó chắc ra next gen handheld rồi cũng nên...

Next gen handheld là n3ds à...
wikipedia để biết thêm chi tiết nha bạn, đại loại là hệ máy mới và các game sẽ được tập trung phát triển cho hệ máy mới đó
VD: gameboy => gameboy advance => DS => 3DS
còn như gameboy => gameboy color hay DS lite => DSi thì chỉ là kiểu update hardware thôi chứ chưa phải là chuyển sang gen mới, trương hợp n3DS này cũng tương tự, trước mắt thì thấy nó chỉ là updated hardware thôi, trừ khi nintendo tập trung phát triển game mới cho n3DS thì nó sẽ thành next gen

Kurogane

nWriter
Ok. Sắp 100 rồi, skill cày max mệt lắm ko biết bao giờ xong. Đang cố làm cái 40 streetpass = home replay. Mà bác lên dlc chưa hay bản thường thế, đc thì giúp mình chế elixir vì ko biết mua legendweed chỗ mô.
lên terra nimbus lụm, mỗi lần 2-3 cây xong chạy vào ngủ rồi chạy ra lụm, hơi lâu xíu :P

Ok. Sắp 100 rồi, skill cày max mệt lắm ko biết bao giờ xong. Đang cố làm cái 40 streetpass = home replay. Mà bác lên dlc chưa hay bản thường thế, đc thì giúp mình chế elixir vì ko biết mua legendweed chỗ mô.
Ko cần max nhưng cũng cần lên đến 15 để cầm được vk cuối, legendweed không mua được nên nếu cần thì mua luôn elixir cho khỏe hoặc quay sang chế Spraylixir cho tiện vì mọi thứ đều mua được cả

kamai91

Nấm nhỏ
Ọ_Ọ móa mới chơi , tưởng chỉ quanh quần cái thành phố này thôi nên lười làm story , toàn làm Q life , thiếu item chuyển nghề làm từa lưa . xong phát hiện ở thành phố khác nó bán đại tràng Ọ_Ọ hu hu ~ à mà , mình chơi hunter thì nên chơi them các job nào khác nữa ? hiện tại mình đang train : alchemist , hunter , blacksmith , sew. mà max stat là 50 à ? mình tăng dex lên 50 nó không cho tăng nữa , vậy hunter thì nên tăng gì tiếp ???

Ọ_Ọ móa mới chơi , tưởng chỉ quanh quần cái thành phố này thôi nên lười làm story , toàn làm Q life , thiếu item chuyển nghề làm từa lưa . xong phát hiện ở thành phố khác nó bán đại tràng Ọ_Ọ hu hu ~ à mà , mình chơi hunter thì nên chơi them các job nào khác nữa ? hiện tại mình đang train : alchemist , hunter , blacksmith , sew. mà max stat là 50 à ? mình tăng dex lên 50 nó không cho tăng nữa , vậy hunter thì nên tăng gì tiếp ???
tăng cái gì bác cảm thấy thích là được. Còn job thì cày tất vì liên quan đến nhau cứ làm quest đến lúc kẹt cần nglieeu job kia đòi thì chuyển thôi.

Mage chỉ có nhược điểm là bình MP có 100, trước DLC thì DPS chỉ thua Merc, qua DLC thì DPS cao nhất rồi :rolleyes:
Thêm cái clip trên thì con Napdragon dễ đánh thôi, thử lấy mage đánh mấy con boss chim xem :))

Đánh con napdragon damage 8x thế kia thì chí số mag att của con mage phải tầm 150-200 rồi, ko mặc bộ mage thì chỉ chắc em này hack chỉ số.

PS: @2uanle: Phải nói ngược lại mới đúng trước dlc thì mage vô địch vì set costume mage + damage quá cao dps cao nhất các job còn qua dlc thì dps vẫn cao nhất vì có thêm combo nhưng vì phải mặc giáp khác để tăng def nên không còn trâu như trước dlc. Nói lại chứ trước dlc toàn chơi ice qua đến dlc chuyển qua wind. Fire phế toàn tập

God mode của mage x3 damage cộng thêm xài skills không tốn SP, với cả bonus thêm elemental damage nữa, trong khi god mode của merc chỉ x2 damage nên DPS của mage ở DLC là cao nhất, còn build đồ thế nào là tùy play style mỗi người.
Pre-DLC thì merc có thể stagger lock hầu hết các mobs nên so ra DPS của merc vẫn nhỉnh hơn mage.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN