[Thảo luận game] Metal Gear Solid: Snake Eater 3D.

Cửa hàng game Nintendo nShop

- He he có game để chiến rồi, phải nói đồ họa đẹp thật. Thần tượng snake của mình đã lên handheld và theo mình khắp nơi rồi he he, được trở lại thời thơ ấu chiến đấu cùng chiến binh snake rồi he he. Mọi người chơi trò này chú ý nhé đừng bỏ xót chi tiết nào nhé. Nhiều đoạn bất ngờ lắm he he. Năm trong con máy bay do thám mà cũng dán ảnh nữ diễn viên nổi tiếng của Nhật nude he he. Thưởng thức đây.

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
sao lại không mình thấy vẫn bình thường mà từ nhân vật cho đến đồ bật đều có shadow mà vẫn đẹp bình thường chỉ hơi giảm khung hình tí thôi

- hi hi vừa đánh xong boss The End một màn rượt đuổi nghẹt thở. Mọi kĩ năng thiết bị phải được huy động tối đa, đầu óc căng như dây đàn.
- Đồ họa game đẹp kinh người, gameplay thì khỏi phải bàn. Sao mình không bị giật nhiều người nói nó bị giật là sao nhỉ

sao lại không mình thấy vẫn bình thường mà từ nhân vật cho đến đồ bật đều có shadow mà vẫn đẹp bình thường chỉ hơi giảm khung hình tí thôi
sao chủ topic kêu là không có đổ bóng :bleh[1]:
mình chỉ là fan của MGS thôi ,chưa có điều kiện mua 3DS nên cũng không rõ :rolleyes[1]:.

Haiz, đánh con The End vật vã, mất cả giờ đồng hồ rình mò, nó còn tí máu xui sao nó bắn cho 1 phát xỉn luôn @_@ lại phải đánh lại từ đầu ... Mình thấy khung hình có vẻ thấp hơn phiên bản PS2 một chút, còn bóng thì thấy vẫn có 1 cái đen đen ở dưới mà :D game đa số cảnh trong rừng nên thấy cũng không cần bóng chi tiết cho lắm :rolleyes[1]:

ngắm bắn bằng cảm ứng hay anlaog bro ?
giết the end khó 1 phần do cái analog ps2 :rolleyes[1]:
- ặc, kil the end là dùng chiến thuật là chủ yếu, chứ đọ súng với nó là thua liền, nó là vua ẩn nấp, có thể bất động như cành cây. Kết hợp dùng sona dò tìm, dùng cái cảm ứng nhiệt, và thi băn tỉa với nó. Mình chơi rất nhiều trò nhưng cuộc đấu trí với The End sẽ làm mình nhớ mãi. Thế mới là chơi game, kill một con boss mà mất hàng tiếng đồng hồ trên diện rộng khắp nơi. Chú ý các bước chân của con The End để lại để tìm theo dấu vết
- Ôi em Eva sexy vãi chưỡng, sắp ăn được em nó thì có tiếng súng tiếc ghê cởi gần hết đồ rồi chỉ đợi Chén là xong tiếc quá

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Nghe mọi người bàn tán thì xem ra game không tệ hại như cái demo nhỉ :myemo0138: Được được có gì ta sẽ suy nghĩ xem có nên tậu 1 em không :myemo0138: ( trước h chỉ chơi mỗi bản Peace Walker thoai) :em17:

Nghe mọi người bàn tán thì xem ra game không tệ hại như cái demo nhỉ :myemo0138: Được được có gì ta sẽ suy nghĩ xem có nên tậu 1 em không :myemo0138: ( trước h chỉ chơi mỗi bản Peace Walker thoai) :em17:
- Chưa chơi thì mua luôn đi không phải suy nghĩ làm gì cả. Hay hơn Peace Walker nhiều. Best game của mọi thời đại đó. Chơi để cảm nhận được mình chơi game. Đang ngây ngất cày bừa trò này. Quá hạnh phúc khi được chơi trò này trên 3DS. con PSVita nằm chết dí cả tuần nay rồi he he

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cái khoản Best game của mọi thời đại thì cần xem lại ;))
Nhưng dù sao cũng thank vì đã củng cố quyết chí mua game này :myemo0102:
Hiện đang cần người confirm là nó như thế nào với cái demo kia đã :-B

game này thuộc top phải chơi thôi chứ best game hay không còn phụ thuộc vào fanboy nữa =)) ,nghe nói 3DS sắp hack được đúng không ?
chắc phài cố đầu tư 1 em thôi :D

- Cái bản demo và bản chính thức y hệt nhau. Lúc đầu bạn có cảm giác là game không đẹp thôi, nhưng sau thì đẹpt tuyệt. Game này bạn sẽ dành rất nhiều thời gian để ngắm cảnh rừng núi hùng vĩ đấy. Nhân vật cũng rất chi tiết. Mái tóc vàng của em Eva rung rinh trong nắng vàng rực rỡ. Những ánh sáng chiếu qua tán lá trên người snake rất tuyệt. Nói chung là không phải hối tiếc đâu. Đảm bảo khi chơi xong bạn sẽ không phải hối tiếc

Cái khoản Best game của mọi thời đại thì cần xem lại ;))
Nhưng dù sao cũng thank vì đã củng cố quyết chí mua game này :myemo0102:
Hiện đang cần người confirm là nó như thế nào với cái demo kia đã :-B
Demo là cái đoạn đầu của game, mua game về chơi cũng y xì vậy thôi :rolleyes[1]: có một vài yếu tố sau mình nghĩ bạn nên xem xét coi có mua game không :
  • Game MGS thuộc dạng game hardcore, tốn khá nhiều thời gian nên cần kiên nhẫn dành nhiều time ngồi chơi, tập chơi để cảm nhận đc cái hay của game
  • Chơi ko cần Circle Pad nhưng theo mình thấy thì cần thiết nhất là các màn đấu trùm, chơi bằng nút khá rối
  • Game có rất nhiều đoạn hội thoại tiếng Anh nên cần hiểu sơ sơ nó nói gì

Còn cái hay của game thế nào thì chơi mới biết :myemo0111: không phải ngẫu nhiên mà MGS lại nổi tiếng tới vậy

PerfectSun

Nấm nhỏ
PHân biệt rõ nè bạn. Đổ bóng mình nói là pixel shader. chứ ko phải là vẽ cái bóng của vật thể :D. Chơi RE thì bạn sẽ biết thế nào la pixel shader.:bleh[1]:

PerfectSun

Nấm nhỏ
thấy rõ nhất là cái game này hổng có depth of field =,,=
hơi kì vì 3ds có phần cứng vượt trội ps2 .
Depth of field thì ko liên quan gì đến chuyện phần cứng vượt trội đâu bạn.
DOF là hiệu ứng làm mờ những vật thể ở xa. Điều này thường dùng để tiết kiệm tài nguyên phần cứng và có thể dùng như 1 hiệu ứng làm đẹp. Nhưng ở những game cần tầm nhìn xa như MGS, bỏ DOF trên 3ds là 1 điều nên làm vì có phần cứng dư dã hơn PS2. :laugh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN