[Thảo luận game] Super Street Fighter IV 3D

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Tui ko dám đâu, sợ Kawai giận nên gọi như vậy vì Kawai muốn gần gũi với mọi người, 1 phần tui cũng phục Kawai vì tính cách vô cùng giản dị ( dù là thích gọi công chúa:rolleyes[1]:)
PS: Mới giao lưu với ông Key, dù thắng thua ko quan trọng nhưng vẫn show đc khả năng hài hước của Dan do tui và ông Key thể hiện qua màn tự sướng truyền kỳ và thi chạy maraton giữ Dan quần lá ( Tui ) và Dan karate ( Key ) lưu lại kỷ niện đẹp trong ngày giao lưu đầu tiên giữa tui và ông Key sau những ngày vắng bóng :))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Híc, ông về rồi hả ác ma?? Hổm rày vắng ông, nhà buồn như cái chùa bà Đanh, sorry vì khi đi ông có giao trọng trách lại nhưng tui không thực hiện được :sorry[1]:

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Ông cũng đã hoàng thành quá tốt rồi còn gì\m/tui cũng ko biết nói sao hơn nữa nên tui cám ông nhiều lắm:rolleyes[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Okay, nhạc trưởng đã về, cáp quang biển cũng đã fix. Không còn gì nữa, anh em trong hội hãy chiến bất cứ lúc nào rảnh nhé, tui tiếp giờ nào cũng được, trừ giờ đi công tác thôi. Hì hì.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đang cày bản AE, đánh sướng tay, có điều một số ultra và super của cực kì khó thi triển, như Guile, làm mãi chả được. Trên 3DS mà ultra combo thì thôi, miễn lun, D-pad quá nhỏ, chả làm ăn được gì

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Cũng chằng trách, tui main Cody nên Ultra thuộc vào hàng dễ xài, chiêu thì dễ dùng nên qua AE đánh tốt là chuyện bình thường\m/( tuy nhiên thích đánh trên 3DS hơn vì vui^_^) thế thôi.:rolleyes[1]:
PS: Nếu ông đụng với 2 anh em Hồng Kông thì sẽ biết thế nào là dead combo>:)( Khi đánh online ấy:rolleyes[1]:)

Key_blade

Thành viên lâu năm
Tiếc là 3DS ko có tính năng replay,ko thì đã show cho mọi người xem :D.Hài kinh khủng,thi chạy maraton,sau đó lừa tình các loại,xong rồi chổng đ#i,tự sướng loạn lên

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Thanks ông :rolleyes[1]:tui hy vong mọi người sẽ có giao lưu thật vui vẻ như Clip trên và tui phải công nhận ông đánh Dan rất khá đấy, Cody của tui tuy ko còn uy lực như trước nhưng vẫn như ngày nào, tuy vậy vẫn phải cố gắng tập luyện thôi:sorry[1]:
PS: Cái đoạn Dan quần lái đang chạy bị lãnh Ultra và đoạn Dan karate sau khi tự sướng bị lãnh Ultra 2 nhìn hài phết:))Chưa tính mấy đoạn chạy qua chạy lại nhìn mắc cười dã man luôn=))

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
bấm phồng cả tay cuối cùng cũng học được Double Flash với Sonic Hurricane. Còn 3DS thì đã học được Flash kick - Focus cancel - Flash Explosion

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Sonic Hurricane bấm Button dễ làm hơn, chỉ có mấy Ultra bấm chéo hay mấy đòn 360 mới khó làm đấy ông ạ:em44:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cũng chả thấy khó mấy, ultra nào tui cũng làm bằng tay được hết, có điều đem vô thực chiến thì chỉ sợ bị lóng ngóng.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
thỉ đó, trainning thì combo sao chả được, vào đánh trận thật mới khó, như tui flash kick toàn bị sai thời gian. Chơi 3DS thì đánh ultra phải Lk + Mk + Hk nên bấm khó hơn trên Ps3

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Ông nên mua Stick nếu ông muốn đánh lâu dài với game này,nó có thể giúp ông luyện thêm charge buffer đc đấy, còn với tay cầm thì ông nên tập mấy combo trước khi ra chiêu charge như Cr lp x 4hay 1 số combo cơ bản, tui tặng ông cái này để tìm hiểu nha, hướng dẫn chi tiết luôn đó:rolleyes[1]:
http://www.eventhubs.com/guides/2008/jul/07/guile-street-fighter-4-character-guide/

Mas

Nấm nhỏ
Name : ( đang đợi cập nhật )
Thể loại Game thi đấu : Super Street Fighter IV Arcade Edition
Ngày tổ chức : 28 - 8 - 2011
Lệ phí : 100.000vnd /người
Mục Đích : Phát Triển và tạo 1 cơ sở vững chắc cho hội Fighting VN
Thể thức thi đấu : đấu theo luật EVO
Giải thưởng :

Hang 1 : 1 máy Xbox360 Slim + 1 Cúp
Hạng 2 : 1.000.000vnd
Hạng 3 : 500.000vnd

Chú Ý : Hạng 1 cúp sẽ để lại Hội Quán VGN nhưng ai hạng 1 sẽ được khắc tên vào cúp.. năm sau ai hạng 1 cũng sẽ được khắc tên kế tiếp... cứ như vậy tiếp diễn, cúp sẽ được trưng bày tại hội quán cho đông đảo anh em đến xem và lấy đó làm niềm tin phấn đấu

Hạng 1 sẽ được lãnh Xbox vào ngày hôm sau tại hội quán VGN .. còn lại phần thưởng hạng 2 và 3 sẽ được trao tại chỗ

Giờ GreenManAdon cần anh em HN xác định lại 1 số điều ... bao giờ sẽ tổ chức giải đánh đơn để chọn người chiến thắng nhận vé mời vào TP HCM... Ai sẽ đứng ra tổ chức giải đấu này... xin các bạn cho mình thông tin nhanh để mình còn sắp xếp lịch nhé

Xin nhắc lại ai hạng 1 giải đấu ngoài HN sẽ nhận được vé mời máy bay đi và về để vào TP HCM đánh giải lần này ( ăn ở các bạn tự lo nha )

Thể thức đánh và luật đánh sẽ được cập nhật sớm nhất... ( theo luật EVO cho nên anh em khỏi lo )

Các bạn ở TP HCM vui lòng đăng ký sớm để có danh sách sớm bóc thăm chia bảng và hạt giống nhé

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Riêng tui thì thích Theme của Ryu và Vega hơn
Ryu's theme
[YOUTUBE]swPlzzavzWg[/YOUTUBE]
Vega's theme
[YOUTUBE]ZXWIsKcAbzQ&feature=related[/YOUTUBE]
Nếu tính thêm Juri nữa là đủ, bộc lộ bản chất gian tà của cô ấy:em24:
[YOUTUBE]9XE9717EQto&feature=related[/YOUTUBE]

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đánh online bản AE 5 trận thua cả 5 liên tiếp. Phải học combo lại thôi, trước giờ toàn dựa vào bản lite, trên 3DS đc 5 ngàn mấy BP tưởng mình hay, ai dè mình mới là gà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN