[Thảo luận game] Super Street Fighter IV 3D

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Offline bằng wifi thì đc, chứ gặp mặt nhau thì khó lắm vì tui ở Cần Thơ nên mong các bạn thông cảm:sorry[1]:
Nhưng dẫu sao cũng thanks công chúa vì đã bỏ công sức viếng thăm cái topic hom hem này:rolleyes[1]:

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Tui nghi người chơi đó ko phải là thằng đó đâu, có thể là 1 ai đó chơi cũng nên:cc_surrender[1]:
Mấy thằng Spam đó cách đối phó cũng dễ lắm, nếu gặp Cody, Sagat và Blanka của tui thì bọn nó ko có đất để diễn đâu\m/

Offline bằng wifi thì đc, chứ gặp mặt nhau thì khó lắm vì tui ở Cần Thơ nên mong các bạn thông cảm:sorry[1]:
Nhưng dẫu sao cũng thanks công chúa vì đã bỏ công sức viếng thăm cái topic hom hem này:rolleyes[1]:
Ông ở chỗ nào của Cần Thơ vậy. Thứ 7 này tui về đó chơi nè. Nhà tui ở huyện Ô Môn đó

hix luyện combo của akuma nản quá đánh đúng khó lun luyện mấy ngày nay mà không xong cho hỏi mấy cái ký tự như L+Nấm đấm ,... là gì vậy em không hiểu cái đấy :D

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Đc rồi, tui đến ngay:rolleyes[1]:
PS: Ông đánh Fei Long có vẻ khá hơn rồi đấy, nhưng nếu muốn đánh tốt hơn nữa thì tui khuyên ông nên nghiêm cứu thêm clip này
[YOUTUBE]qtJMDAwXUW4&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

thấy bản ssf4 3ds chậm hơn trên pc nhỉ . vd : akuma shouyouken xong thì ->-> LP,Lp ,...v.v.v.v nhưng em shouyouken chưa kịp ->-> thì nó đã tỉnh rồi (hết hiệu ứng choáng của shouyouken:|). Ah ai có bít choi cái skill mà toàn thân nó màu vàng lên k @@" vd như dragon punch ý

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Tui thấy bản nào cũng như nhau thôi, nhưng bản 3DS hay hơn ở chỗ có thể kết nối bằng Wifi, còn Akuma sau khi L tatsu xong thì H Shoryuken ngay lập tức là sẽ có tác dụng ngay, tui làm hoài và đc hoài nên tui cam đoan với bạn là tui làm đc đấy( vì đây là Combo cơ bản của Tokido nên ai bắt buộc cũng phải biết:rolleyes[1]:) còn hiêu gồng người màu vàng thì bạn thay vi bấm từng nút thì bạn bấm cả 3 nút LP+MP+HP ( chiêu này sẽ tốn 1 thanh super bar)

ý mình là khi shouyouken xong dash típ để đánh combo tiếp theo ấy @@" . cái gồng màu vàng hỉu rồi :D . PS; ngoài lề tý sao cái friend code của mình lại là ????-????-??? vậy @@" . Còn 1 điểu nữa mình thấy có cái clip kia dragon punch chỉ dc 1 nửa tức là mới móc lên nhưng lại k bay lên . móc lên rồi đánh combo tiếp . ai làm dc z k :|

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
ý mình là khi shouyouken xong dash típ để đánh combo tiếp theo ấy @@" . cái gồng màu vàng hỉu rồi :D . PS; ngoài lề tý sao cái friend code của mình lại là ????-????-??? vậy @@" . Còn 1 điểu nữa mình thấy có cái clip kia dragon punch chỉ dc 1 nửa tức là mới móc lên nhưng lại k bay lên . móc lên rồi đánh combo tiếp . ai làm dc z k :|
Khi bạn đang thực hiện chiêu Shoryuken thì bạn phải nhanh chóng thực hiện thao tác FADC : Focus Attack Dash Cancel = Focus attack + Dash : 1 số moves có thể cancel nối tiếp combo sau đó hoặc cancel ra chiêu khác để làm bất ngờ đối phương
Còn FC của bạn là ? là vì bạn chưa tạo ra com Mii nào và bạn chưa chọn con Mii đó làm đại diện nên FC chưa có là phải:rolleyes[1]:

tạo rồi chọn làm đại diện rồi vẫn ???-?????. hix luyện mãi cái challenge k xong . nó cứ bảo jump H kich + stand H punch + zankukyyaku + goshouyouken nhưng chỉ làm dc 2 bước đầu . 2 bước sau tẹt làm k kịp hix đau tay wa"

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Cái này tui làm xong lâu rồi, chủ yếu thao tác phải nhanh thôi, quan trọng nhất là bạn phải để L Tatsu rồi H Shoryuken thật nhanh, cái này tui đã nói trước đó rồi và đây là combo quan trong nhất nếu bạn muốn đánh Akuma theo Style của Tokido nên phải nắm kỹ điều này:rolleyes[1]:

Kawaii

Super Princess Peach
- Mặc dù fan của dòng DOA, và hông thix chơi SSF. Nhưng sự thật mà nói, SSF đang rất thành công hơn DOA, ít ra là tại thị trường Việt Nam, hiện tại ở N-Shop doanh số bán ra của SSF cao hơn DOA là gấp đôi.

- Dường như phong cách đánh của SSF được ưa chuộng hơn bởi các đòn thế khi tung ra, theo cách gọi của dân địa phương là "tuyệt chiêu"... Còn với DOA, nhiều người chỉ gọi đơn thuần là đấu võ. Còn nói theo cách của dần chơi game song đấu sành điệu thì, SSF thuộc dòng đối kháng theo nhịp, nghĩa là có tương sinh tương khác bởi các đòn thế. Còn DOA là đánh theo đòn, nghĩa là đòn thế có sức sát thương càng cao thì sẽ tung chiêu càng chậm...

- Ở một điều khác, SSF đến với thị trường game sớm hơn DOA, SSF ra đời trong bối cảnh 3DS vừa mới xuất hiện, song hành bởi thời điểm đó SSF đã khiến nhiều mua 3DS hơn và ngược ngại, các game thủ có 3DS thì mối quan tâm là SSF, bởi thời điểm đó số lượng đầu game chất lượng còn khang hiếm.

- Cuối cùng, DOA dường như dành cho các game thủ có độ tuổi nhất định như từ lứa Teen trở lên. Còn SSF được các em nhỏ thích, các bậc phụ huynh chuộng hơn bởi cái dáng vẽ không quá "người lớn" như DOA. 3DS hiện tại ở Việt Nam, số lượng người sỡ hữu hơn 70% là các em nhỏ dưới 18 tuổi ^_^

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Tui công nhận Kawai nói đúng nhưng tui phải công nhận thêm 1 điều
- DOA sẽ luyện kỹ năng Mind game và Counter tốt hơn SSF4 và nếu ai chơi tốt DOA thì qua SSF 4 sẽ sử dụng tốt mấy char thiên về Counter hơn\m/( Anh Boxer lịch lãm Dudley chẳng hạn;;))
@titholo: đấy là combo kéo máu rất nhanh của Akuma theo Style của Tokido ( khi chưa có thanh Ultra :rolleyes[1]:) tùy theo cách đánh mỗi người mỗi khác vì Akuma có nhiều cách đánh lắm nên ông khỏi lo về lối chơi:shake:
Đây là combo đúng style của Tokido:
- J HK + Cr HP + L tatsu + H Shoryuken

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN