[Thảo luận] Game Youkai watch ganso/honke/shinuchi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang chơi phiên bản Ganso(元祖).

Mỗi phiên bản sẽ có những yêu quái riệng biệt mà chỉ có phiên bản đó có. Gần đây nhất mới tháng 12 thôi, vừa ra phiên bản thứ ba là Shinuchi.

Mình vừa ra check giá hàng cũ cả 3 phiên bản như sau :
2 phiên bản ganso và honke : 3650 yên đã thuế.
phiên bản shinuchi : 4950 yên đã thuế ( đắt hơn cả hàng mới 300 yên nhưng bây giờ hàng mới không có vì đã cháy hàng, còn ai bảo sao hàng mới hết mà đã có hàng cũ thì câu trả lời là do đây là nước nhất, cái gì cũng đi như tên lửa >)

Mới chơi đc một tiếng thôi. Mình cũng không tìm hiểu nhiều lắm trước khi chơi. Ai sỡ hữu 3ds thì đều thích các dòng game nhập vai đi sưu tầm như pokemon thì cũng sẽ thích game này, không phải tự nhiên mà youkai thành cơn sốt ở nhật bản. Hôm bữa mình đi trung tâm nhà đất mấy anh nhân viên công sở còn biết youkai.

Vừa mới chụp lại màn hình.
Chơi tự sướng 1 mình cũng buồn nên ai rảnh cùng lên bình luân post ảnh chung nhé và add friend.

code của mình ;4785-4206-9833
ai add bảo mình add lại nhé.

Không sao cả bạn, chơi 2 liền như bình thường. Mua rồi nhớ lên eshop down version 2 về cập nhật nhé bạn. Add friend để lâu lâu đấu và trao đổi medal.

phuc47

Nấm nhỏ
đang chơi youkai watch phần 1. Các bác có ai chơi rành ko cho hỏi ké topic này đc chứ.

Làm sao để update cái đồng hồ cho nó lên rank vậy ? để mở cánh cổng

đang chơi youkai watch phần 1. Các bác có ai chơi rành ko cho hỏi ké topic này đc chứ.

Làm sao để update cái đồng hồ cho nó lên rank vậy ? để mở cánh cổng
Youkai 1 minh chưa chơi, vào thẳng luôn phần 2 :).
Phần 2 thì mình và bác stupidghost khá rành ;). Add friend code của mình vào nhé :
Mình đã add của bạn. Mình có 2 fc. Bạn add cái này vào, chuyên dùng để chơi youkai :3626-0929-0054

bạn làm 1 cái topic nói về cốt truyện hoặc hướng dẫn phần 1 được k, mình cũng thích game này nhưng bị trở ngại về ngôn ngữ, xem hướng dẫn trên youtube cũng k hiểu game mấy :(

Mình có ra ngoài tiệm sách thấy bán hướng dẫn chơi youkai :)) ,thấy có vẻ nội dung gần giống phần 2. Mình sẽ cố gắng timhf hiểu phần 1 tí để giúp các bạn. Muốn lên rank của đòng hồ cứ làm nhiệm vụ theo story đến khi nào nhận đc nhiệm vụ của ông sửa đồng hồ, làm xong của ổng là lên rank. Cái đó mình nghĩ phần 1 cũng như phần 2, nhưng k biết bạn đang kẹt chỗ nào. Mấy bạn đang kẹt chỗ nv nào , chụp màn hình lại đăng lên, mình sẽ tra ra ngay cách giải quyết thôi.
Nhân tiện, mình đã có 5 con cấp S hoho.
Mình đã bỏ youkai đc tuần nay để luyện fantasy life :(

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN