Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

cách chỉnh 30 mạng ko nhớ nữa,chỉ nhớ hồi đó ông anh nói để nó đứng lâu lâu tí là được 30 lifes:D,còn đa số thì do game nó có sẵn^^

Huydinh83

Siêu Admin
à là lúc mở game contra2 lên giữ nút a tự động cho tới khi lựa chọn số người chơi xong là sẽ có 30 mạng. không biết đúng không nữa hê hê

huhu. tui thật quá xúc động khi nhớ lại những giây phút mình ngồi chơi COntra nè rồi Wai wai world 2, Jackar....Tuyệt vời. NINtendo gắn mãi với tuổi thơ tui

Trời ơi, cách chỉnh 30 mạng thì bạn vào gamefaq.com phần Nes đó. Theo tui thì cứ Art Money thì muốn bao nhiu mạng cũng có hi hì :-*

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Mình khoái trò này, mình khoái trò này! Khi xưa ngồi dán mắt vào tivi chơi liên tục nửa ngày.
Giờ chơi lại trên DS mới thấy kĩ năng đang thui chột dần. Rock man hồi xưa điều khiển nhanh nhẹn thế nào thì giờ thấy bọn nó đâm vào mình rùi mới ấn B ! Chắc tại màn hình bé quá so với tivi nên những diễn tiến cũng xảy ra nhanh hơn (cấm phản đối nhá, ít nhất cũng phải cho tui lí do biện hộ cho việc chơi dở chứ!)

Hehe, trò gì chứ Contra lắp băng thùng ấy, 30 mạng là Lên lên xuống xuống trái phải trái phải B A B A he he, còn NES thì ngày xưa khoái nhất là Bomber Man nè, Ninja Gấu nè (Ko cần biết tiếng Nhật, người ta đặt tên thế nào gọi nó...quen rồi :|), rồi...Hải tặc (Đã bảo là ko biết tiếng anh của trò đó mà T_T) Đúng không nào ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Bạn cứ đính kèm vào bài viết đi ko sao cả vì rom của NES rất nhỏ không đáng kể (Tuy nhiên cũng zip lại nhe ^^)

Trò ninja mèo này lúc nhỏ mình cũng rất mê tuy nhiên chưa bao giờ về nước được cả :)) Mí khúc sau thấy khó kinh :D Contra 6 thì hồi đó toàn ra tiệm chơi , ở nhà ko có băng ^^

Kunio Kun no Nekketsu Soccer League
Còn một trò cũng có phong cách tương tự nữa nhưng là bên bóng chuyền -> có ai còn giữ ROM hoặc biết chỗ nào có k0 ?

Ôi, NES đã đi cùng tuổi thơ của ta.
Nhớ những lần tan học k0 chịu về nhà ngay mà còn nấn ná chơi vài tiếng với tụi bạn. ::)

Cảm ơn tiểu bảo nhé. Trước giờ mình có mấy trang web cho down rom NES và SNES mà theo mình là ổn định và nhiều Rom nhất đó là:

Mã:
http://romhustler.net
http://www.romnation.net
http://www.emuasylum.com
Các bạn vào xem sao nhé .
Tiểu bảo chỉ mình cách đưa link trực tiếp lên nha. Mình chưa biết cách. Mình chỉ biết up hình thui. Đây là hình UMK3 mà mỉnh luôn mong muốn trình bày với các bạn nè. Ai cần biết các chiêu thức của UMK 3 thì hỏi mình nha.

Để đưa link lên bạn dùng cấu trúc này : Download Here (Bạn edit lại bài sẽ thấy dc cấu trúc) Trong đó chữ Download Here có thể thay đổi tùy bạn . Ảnh bạn up lên mình ko xem được , tốt nhất bạn nên up từ host của Imageshack
Mã:
http://imageshack.us
Tiểu Bảo

Unicorn9x

Nấm nhỏ
khoái nhất ninja mèo hồi đó bỏ ra nguyên buổi chiều ngồi chơi cuối cùng cũng về nước!!
còn contra em nhớ hồi trước chỉnh 30 mạng là ấn start+select lúc vào game liên tục mà!!

Thông cảm cho tui nhé.Tính tui ưa nói thẳng nói thiệt. Tui thấy Topic chúng ta giới thiệu Game còn chưa chuyên nghiệp lắm đâu. Để giới thiệu một game chúng ta phải trình bày chi tiết về game ( ý tui là không cần phải có hướng dẫn cách chơi đâu. Nếu như thế thì lại thành ra hướng dẫn chứ không phải giới thiệu mất rùi). Chi tiết là thế nào?.Đó bao gồm nói về thể loại game nè, hãng phát hành nè, năm phát hành, story game, character in game (nhân vật trong game), hình minh họa đi kèm, Cheat cho game (có hay không cũng được), thậm chí cả những hình vẽ của người chơi vẽ về game cũng nên có đó. Chà nhìn gamer bên Nhật nó giới thiệu về game mà thấy mê luôn. Đây là ý kiến riêng của tui. Các bạn cứ ghóp ý thẳng thắn nhé. Phải trên tinh thấn xây dựng diễn đàn đó nha.

À, sẵn nhắc về game bóng đá thì cho hỏi có ai còn nhớ cái trò đá bóng gì mà nhìn từ trên xuống k0 ? Cầu thủ chỉ nhìn thấy cái đầu thôi còn lúc nào ngã mới thấy cái thân :-/
Có tên mười mấy, hai chục đội luôn. Brazil, Arhen, Đức, Nhật...

P.S : Cũng là game của Tecmo.

Huydinh83

Siêu Admin
trò đó tên là world soccer. nhìn vậy chứ trên sân kô bít có tổn cộng bao nhiu thằng. theo tui thì trên 30 :))

nè mấy huynh còn game nào hay hay up lên hết đi
em nhớ mấy game nay wá tính chơi lại mà ko lẽ mua cái máy về chơi.
nhờ có topic này mà em vừa có thể chơi lại mấy cái game này mà khởi phải tốn tiền đi mua thêm cái máy về, còn phải đi kiếm từng game nữa chứ, đâu phải là 1 cái băng có đử các game mình thích đâu.
Thanks vẻy much những người lập cái topic này.
làm ơn mấy huynh up tiếp nhiều nhìu game hay hay nữa nghen. :D:D

nè mấy huynh ui, có ai biết cái game "cậu bé 3 mắt" hồi đó em khoái chơi lắm
nhưng giờ kiếm lại ko thấy.
huynh nào tốt bụng làm ơn cho em cái link để down nghen, sẵn tiện thì viết 1 bài giới thiệu để anh em nào chưa biết tới game này ucng2 chơi cho vui >:)

Ai kiếm hộ cái trò Tecmo World Cup Soccer mà bản tiếng Anh không ? (Kiếm ra bản Tiếng Hoa -> xem mật mã chẳng biết đâu mà lần cả)

các bạn cho mình hỏi muốn điều khiển dc thì vào đâu để chỉnh ?? thanks
Điều khiển cái gì mới được chứ :-?

Ai kiếm hộ cái trò Tecmo World Cup Soccer mà bản tiếng Anh không ? (Kiếm ra bản Tiếng Hoa -> xem mật mã chẳng biết đâu mà lần cả)

Điều khiển cái gì mới được chứ :-?
điều khiển nhân vật, sử dụng các phím nào trên keyboard vậy ??
mình có 1 cái tay cầm PS gắn với PC qua usb o biết có điều khiển dc o ?

chà chà !!! game "cậu bé 3 mắt" đây rùi >:D<
cám ơn huynh LethalRedArmy nhìu nhìu ;;) :-*
game này hồi đó em mê chiết khiếp, finish game rùi mà vẫn chơi lại miết đoá! :D:D
Thanks huynh nha

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN