Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

tui mới bắt đầu thử chơi giả lập Genesis và SNES nhưng không hiểu lắm về chế độ phím tự động Turbo. Xin mọi người chỉ giúp tôi cách sử dụng chế độ này một chút nhé?

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Giải thích về chế độ Turbo (tự động):
Ví dụ 1 trò đánh nhau, nút B là đánh. Để hoàn thành 1 đòn đánh 4 cú thì bạn cần phải ấn B 4 lần, tức là B B B B. 1 số trường hợp thì dài hơn, ví dụ B là bắn thì để bắn liên tục bạn phải ấn B liên tục (trường hợp bắn phát một).
Nếu để chế độ Turbo, thay vì phải ấn nhiều lần, bạn chỉ cần ấn rồi giữ nút B. Máy sẽ tự động thực hiện các động tác đánh hoặc bắn cho đến khi nào bạn thả ra thì mới thôi. Đỡ phải ấn nhiều mỏi tay.
Nhưng 1 số trường hợp không nên để Turbo, ví dụ chế độ tập trung năng lượng (charge) ở 1 số trò đánh nhau. Yêu cầu bạn phải ấn 1 lần, sau đó giữ 1 thời gian rồi thả ra để thực hiện 1 đòn đánh (thường là tuyệt chiêu). Nếu bạn bật Turbo, nó sẽ cứ thế đánh hoặc bắn liên tục, không thể charge được.

Ví dụ minh họa để kiểm chứng, hệ máy SNES:
- Nên dùng Turbo: series Contra, 1 số game "oánh lộn" đi cảnh như Hiệp sĩ bàn tròn, 5 anh em siêu nhân, Rushing Beat...
- Không nên dùng Turbo: Ghost Chaser Densei (Song hùng kì hiệp).

may bac oi, bac nao co tro ma hoi xua goi la : can cu dia khong ? cho em voi, tro nay xay can cu tren may hon dao, roi ban ten lua qua lai , co ca robot nua. tim giup de voi.

Cám ơn LethalRedArmy rất nhiều. Tôi đã nắm được vấn đề.

Xin hỏi thêm những ai đã chơi Song Hùng Kỳ Hiệp trên hệ SNES một tuyệt chiêu mà tôi tìm thấy trên gamefaqs.com của Makai.

Gamefaqs.com có hướng dẫn Makai có một tuyệt chiêu như sau;

Machine Gun Fury -> [->] S(rapid) Makai opens his forearm weapon and fires multiple blasts, continuously juggling the enemy, finishing with a flaming blast. This is the strongest move in the game. A full special bar is required for best results

Bấm forward, forward rồi giữ phím forward, bấm nhanh phím S. Tuyệt chiêu là Makia sẽ lộ vũ khí trang bị ở cánh tay và bắn liên tục vào đối thủ, kết thúc bằng cú bắn to cháy lửa. Yêu cầu phải full thanh special.

Tôi thi triển mãi ko được, ai thi triển được giúp tui phát và chụp ảnh cho xem cái 8->

Các bác cho em hỏi chút !

em tải về mấy cái rom mà đuôi là 7z thi phải làm sao bây giờ ? cai snes của em nó ko co nhân dạng ra mấy cái rom đó TT. Các bác chỉ giùm em nha. tks nhiu
:em13:

ai có cái trò mà có thằng cảnh sát người máy có cả các con robo đệ tử bay trên đầu đi theo bảo vệ o ??. Mấy con robo đệ tử có thể bắn tiêu, fun lửa, bắn đạn bông ý.

ai có cái trò mà có thằng cảnh sát người máy có cả các con robo đệ tử bay trên đầu đi theo bảo vệ o ??. Mấy con robo đệ tử có thể bắn tiêu, fun lửa, bắn đạn bông ý.
nếu tôi nhớ ko nhầm thì trò này có tên là defender (ko biết có phải ko nữa), nhạc nền của nó khá hay.nhưng ở các cửa 3, 4 gì đó sau khi đánh xong con trùm, mình vẫn phải đánh lại nó, chắng hiểu ra làm sao cả (nhất là cái cửa mà phải đi ở dưới nước ấy)
để tôi thử tìm lại xem nào

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Cám ơn LethalRedArmy rất nhiều. Tôi đã nắm được vấn đề.

Xin hỏi thêm những ai đã chơi Song Hùng Kỳ Hiệp trên hệ SNES một tuyệt chiêu mà tôi tìm thấy trên gamefaqs.com của Makai.

Gamefaqs.com có hướng dẫn Makai có một tuyệt chiêu như sau;

Machine Gun Fury -> [->] S(rapid) Makai opens his forearm weapon and fires multiple blasts, continuously juggling the enemy, finishing with a flaming blast. This is the strongest move in the game. A full special bar is required for best results

Bấm forward, forward rồi giữ phím forward, bấm nhanh phím S. Tuyệt chiêu là Makia sẽ lộ vũ khí trang bị ở cánh tay và bắn liên tục vào đối thủ, kết thúc bằng cú bắn to cháy lửa. Yêu cầu phải full thanh special.

Tôi thi triển mãi ko được, ai thi triển được giúp tui phát và chụp ảnh cho xem cái 8->
SNES làm gì có nút S mà đòi được.
Nút mặc định của SHKH là B (nhảy) và Y (đánh). Phải dùng giả lập snes9x mới chơi tốt được.
Bạn phải thiết lập trước nút bấm tương ứng trên bàn phím cho giả lập. Ví dụ như sau:
Mã:
L = Z
R = V
Select = Space 
Start = Enter
A = D
B = C
X = S
Y = X
Tuyệt chiêu đó của Makai là f, f (giữ) + ấn liên tục B+Y.
Trước khi chơi game, bạn vào Option, đặt nút Special là X hoặc A. Sau đó kích hoạt chế độ Turbo cho nút Special. Tôi ví dụ, thiết lập Special là X, sau đó kích hoạt Turbo X bằng cách ấn Shift + PageUp.
Bây giờ bạn thử vào game, ấn f, f rồi giữ, sau đó giữ S xem thế nào nhé.
Nếu quen tay thì khỏi cần Turbo. Tôi chơi thì ấn f, f (hold), sau đó nhắp B+Y liên tục, nhiều khi tốt hơn cả Turbo.

Trò này chơi từ năm 1996, mấy tuyệt chiêu là do các gamer ở Nha Trang bày cho. Tính ra đã 11 năm rồi. Thời gian trôi qua nhanh quá...

nguadien

Nấm nhỏ
Đề nghị tất cả các bạn đọc cho thật kĩ từng trang để tìm game mình cần, xin đừng vội post bài hỏi lung tung về ROM đã được up

Các bác cho em hỏi chút !

Em rất thích trò tekwondo, down về nhưng ko chơi đc vi ko biết lam sao giải nén cái định dạng 7z. Em vao trang để down CT giải nén mà thấy khó hiểu quá(tiếng anh em chuối ma TT), các bác chỉ dẫn giumg em cái nha. Tks

7z là chuẩn định dạng tệp tin nén của phần mềm 7-zip tương tự như kiểu WinZip hay WinRAR đó.

Mã:
http://downloads.sourceforge.net/sevenzip/7z442.exe
bạn theo đường dẫn trên để tải về phần mềm 7-Zip, tiến hành cài đặt xong rồi giải nén ra chơi thoải mái đê. 7-ZIP là phần mềm nguồn mở, miễn phí hoàn toàn đó.

Chúc bạn thành công :em02:

anh ơi,em chơi nes = máy vi tính,hình ảnh ko đẹp = chơi trong tv,có phải do card màn hình ko.
cho em hỏi 1 câu nữa,chơi bằng bàn phím thì khó quá,muốn chơi = tay cầm thì làm sao kết nối PC vậy anh.lúc trước em chơi = tay cầm ,về nước khoảng 80% trò chơi mà các anh đã đăng trên nes.chơi = phím khó quá.

LethalRedArmy

Nấm bình thường
anh ơi,em chơi nes = máy vi tính,hình ảnh ko đẹp = chơi trong tv,có phải do card màn hình ko.
Độ phân giải của monitor cao hơn TV thường nhiều. Hơn nữa, đồ họa của NES chỉ ở mức thấp, do đó, trường hợp của bạn có thể là vì driver của card màn hình thì đúng hơn. Bạn thử cài lại driver bản mới nhất xem sao.
1 khả năng khác là do trình giả lập bạn đang sử dụng. Tôi dùng FCE Ultra và VirtuaNES, để chế độ Full Screen thấy bình thường.
cho em hỏi 1 câu nữa,chơi bằng bàn phím thì khó quá,muốn chơi = tay cầm thì làm sao kết nối PC vậy anh.lúc trước em chơi = tay cầm ,về nước khoảng 80% trò chơi mà các anh đã đăng trên nes.chơi = phím khó quá.
Bạn ra ngoài cửa hàng bán máy vi tính, hỏi mua 1 tay cầm để chơi game, giao tiếp USB, giá khoảng 100.000đ.
Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của tôi thì hầu hết các game NES, SNES, GBA chơi bằng bàn phím dễ hơn. SNES thì có chế độ thiết lập phím tắt rất thuận lợi, nếu dùng giả lập ZSNES. Hơn nữa, nếu quen thì dùng bàn phím tiện hơn tay cầm rất nhiều, trừ trường hợp chơi game Fighting thì tay cầm lợi hơn.

cám ơn anh rất nhiều.
cho em hỏi 1 câu nữa nhé.
khi em chơi nes hoặc snes.có rất nhiều game.tốc độ rất nhanh,có thể làm chậm tốc độ của nó lại ko.
vd như game dragonballZ đối kháng,game nó chạy vù vù.giống như khi chơi trong đĩa 700 game vậy.anh chỉ giúp em nhé

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Tốc độ rất nhanh? Cái này tôi chưa gặp. Thường thì hầu hết các trình giả lập đều để chỉ số fps chuẩn khoảng 60, và không cần chỉnh sửa gì thêm.
Trường hợp của bạn thì hãy thử 2 cách sau:
1/ Vào phần Options, Graphic hoặc Emulator (tùy trình giả lập), kiểm tra phần Auto Frame... xem có dấu chọn ở phía trước chưa, nếu chưa có thì đánh dấu vào.
2/ Thử đổi ROM khác, vì có thể ROM bạn sử dụng là ROM đã chỉnh sửa hoặc bị lỗi, nhất là nếu lấy từ đĩa 700 games hoặc mua ngoài quán.
Tôi vừa thử kiểm tra, can thiệp vào các phần kia thì chỉ tăng được tốc độ lên chứ không giảm.

Mình nhớ hồi đó có cái game oảnh tù tí lột xxx trong đĩa 212 trò thì phải. Cái trò 86, ko nhớ tên gì. ANh em có ai còn nhớ ko??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN