Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai bit cái game co 2 thằng nhóc ninja bịt mặt, 1 xanh 1 đỏ đi cứu công chúa bị bắt cóc trên chiếc thuyền bay không ?
Về cách chơi thì là game platform, hai thằng ninja phóng phi tiêu và ăn linh hồn mấy thằng lính sau khi hạ được để có tuyệt chiêu hình như là phân thân thì phải? Hai ninja nhóc này còn bit du tường nữa.
Game này rất hay, chơi rất ghiền, hồi đó hay gọi là "Ninja nhóc" hay "Ninja biến" ai bít chỉ dùm mình, hay có nhớ thì nhắc tên tiếng anh thôi cũng được.
Hồi nhỏ trên NES cũng có 1 trò giống vậy, mà cái màn hình lúc vô trò là 1 thằng nhóc ninja cưỡi con cóc (hay ếch gì đó)....

kô hiểu lượn lờ thế nào mình lọt được vô đây
đời mình lại sang trang mới
cảm ơn các bác quá
thật
chơi mấy trò 4 nút này sướng quá
online mãi chán òm
chỉ được cái trâu bò

mariobeo

Thành viên lâu năm
vào đây thấy bao bác chơi nes, thế mà khi mình chơi nes mấy thằng bạn lại cười ầm và bảo mình lạc hậu. Hờ, game nes chả bao giờ lạc hậu cả
=====> ko chấp lũ bạn thiếu hiểu biết.

chơi nes mà lạc hậu ư?Lạc hậu mà giờ băng nes vẫn bán đầy ra đấy.Các bạn của bạn chắc toàn chơi Xb0x360 và ps3 nhỉ=>khâm phục thiệt

mariobeo

Thành viên lâu năm
tôi lấy luôn ví dụ: dòng game yêu thích nhất của tôi - Metal Gear Solid. Ban đầu cứ tưởng bản đầu tiên của nó là bản trên ps1 (bản Integral). Nhưng cách đây mấy tháng lên wikipedia mới biết bản đầu tiên của dòng Metal Gear là ở trên... NES ạ (shock!). Chỉ tiếc là đến giờ tôi vẫn chưa thấy băng NES nào có trò này cả.
=> đó, ví dụ để thấy chính các game NES đã làm tiền đề cho thành công rực rỡ của các phiên bản tiếp theo trên những ps, xbox... bây giờ. Tóm lại: NES NEVER DIE!!!

Okie chính xác là game này rùi. Cực kì thank pác wadoncoi.
Tui còn nhớ có một trò nữa cũng rất hay mà bây giờ không nhớ tên lun: Trò đánh bài tiến lên với 3 con thú(bò khỉ ...) tên nào về chót phải ngồi chiếu rách, ra tứ quý thì có xe tăng chạy qua rùi bài bị đảo ngược hết( lúc này đứa nào giữ bài nhỏ là lệnh).
Ai còn nhớ nhắc tên cho anh em down về chơi.

Mọi người vào đây có thể bớt chút thời gian lật lại vài trang để tìm ROM được không, cứ post trùng hoài là sao. Hỏi cũng phải hỏi đúng chỗ chứ, toàn hỏi NES lộn qua SNES, SNES lộn qua NES hoài, không chịu khó tìm game một chút được à.

Mọi người vào đây có thể bớt chút thời gian lật lại vài trang để tìm ROM được không, cứ post trùng hoài là sao. Hỏi cũng phải hỏi đúng chỗ chứ, toàn hỏi NES lộn qua SNES, SNES lộn qua NES hoài, không chịu khó tìm game một chút được à.
Hix!Em dơl zìa nhưng ko dùng được mới nhờ các pác giúp mà!
Up giúp em trò 7 viên ngọc rồng mà thể loại đối kháng 2 người đánh với nhau ý!
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

NKid

V.I.P Member
fly_us nói:
Cái này trên SNES mà, đâu phải NES đâu :em27:
"Bảy viên ngọc rồng" đối kháng có trên NES chứ bộ, mình còn cả Game Pak nè :D

Trong topic này có giới thiệu nguyên series trên NES, có điều link chết hết rồi, tài nguyên mạng hiện nay cũng không đầy đủ hoặc ROM "dỏm". Hy vọng nhiều nhất là ở cái link tổng hợp trang 1, nhưng mình down về, giải nén thì...corrupted ----> nản luôn, hết muốn rớ tới cái "mirror" :em27:

"Bảy viên ngọc rồng" đối kháng có trên NES chứ bộ, mình còn cả Game Pak nè :D

Trong topic này có giới thiệu nguyên series trên NES, có điều link chết hết rồi, tài nguyên mạng hiện nay cũng không đầy đủ hoặc ROM "dỏm". Hy vọng nhiều nhất là ở cái link tổng hợp trang 1, nhưng mình down về, giải nén thì...corrupted ----> nản luôn, hết muốn rớ tới cái "mirror" :em27:

Hiện nay trang 3roms.com có nhiều ROM NES nhất và cũng dễ down nhất (dù hơi nhiều Pop-up), nếu ai cần thì cứ lên đấy search, xài đỡ...buồn :D
Bạn up cho mình game 7 vien ngọc rồng đối kháng đó đi!và những game khác mà thuộc thể loại đối kháng củng được.Mình dùng NES.
Thanks bạn nhìu!!!!!!!!!!!!1

Ý mình là mình có băng của trò đó, làm sao mà lấy "ROM" trong đó ra được :-??
Trò này mình chơi lâu lắm rồi, giờ hỏi tên cũng không nhớ đâu. Series 7 viên ngọc rồng down ở đây. Tự nhiên trang này hết die, nếu không đủ thì bạn có thể tìm link down ở các bài trước :)

Trong mấy game đối kháng thì mình thấy đấu võ Ninja rùa là hay nhất, skill nhiều và khác nhau tùy từng char nên đánh rất "đã", có điều activate nó hơi khó, nhưng quen rồi thì cũng chẳng thành vấn đề. :)>-
Game đã được giới thiệu ở đây. Tên game là Teenage Mutant Ninja Turtlles- Fighting Tournament :)
Hix!Mình đã dowl hết seri dragon ball trong trang www.rom-world.com nhưng ko có cái nào là đối kháng cả bạn àh!Bạn có thể tìm giúp mình ko?
Và bạn có thể chỉ mình chơi tuyệt chiêu trong ninja fighter được ko?Mình mò wày mà ko ra toàn đánh thua.Hic

các bạn ơi,cho mình hỏi khí ko phải với. mình down mấy cái .Zip kia về rồi thì lam sao để chơi được.....giúp mình với...........cảm ơn nhiều

mariobeo

Thành viên lâu năm
các bạn ơi,cho mình hỏi khí ko phải với. mình down mấy cái .Zip kia về rồi thì lam sao để chơi được.....giúp mình với...........cảm ơn nhiều
Trời, bạn có theo dõi từ đầu topic này ko vậy? Down giả lập NES về
như là Jnes, Nestopia, Virtuanes rồi mở mấy cái file.zip của bạn lên chơi, vậy thôi.

NKid

V.I.P Member
Hix!Mình đã dowl hết seri dragon ball trong trang www.rom-world.com nhưng ko có cái nào là đối kháng cả bạn àh!Bạn có thể tìm giúp mình ko?
Và bạn có thể chỉ mình chơi tuyệt chiêu trong ninja fighter được ko?Mình mò wày mà ko ra toàn đánh thua.Hic
Nếu không có thì cũng khá bình thường vì game NES chơi trên băng có nhiều trò do hack mà ra. Bạn không cần bận tâm.

Trò Ninja rùa đó theo mình là game đối kháng hay nhất trên NES đấy. Tất cả Skill này mình đã test kĩ bằng cách quan sát động tác đối phương rồi suy ra. Nếu bạn muốn tự mình khám phá thì hãy khoan đọc bài dưới đây. Nếu thấy "oải" quá thì xem cũng chưa muộn. Vì hồi đó mình chơi phải "huy động" rất đông lực lượng để...mò, lúc mò ra mừng phát khóc luôn :-s

Các kiểu hành động căn bản :

_Lên: nhảy
_Xuống: ngồi
_Lui: phòng thủ, khi trúng đòn sẽ mất rất ít máu, nhưng nếu bạn chơi 2 người với thời gian vô hạn thì sẽ thấy một tí máu đó vô cùng quan trọng, hay khi "câu giờ" để thắng
_Tới: tiến tới, nhấn 2 lần liên tiếp sẽ là chạy.
_A: đá
_B: đánh

Hệ thống Skill:

Hệ thống Skill của trò này rất đa dạng và khác nhau cho mỗi char, để thi triển đòi hỏi sử dụng khá nhiều nút, do đó các hướng dẫn của mình có thể không chính xác. Bạn có thể quan sát tư thế của CPU để "bắt chước" theo. Nhưng quan trọng nhất là phải luôn phòng thủ, sau khi ra Skill thì bạn phải lui về phòng thủ ngay, vì đối phương sẽ tấn công lại ngay sau đó.
Chú ý:
_Các Skill bên dưới về nguyên tắc là như vậy, nhưng đôi khi phụ thuộc yếu tố thời gian, chẳng hạn ngồi lâu một chút, delay giữa các lần bấm...Tất cả được tính bằng nửa giây. Bạn cứ theo đó bấm loạn xà bần, nếu được thì ghi nhớ lại và điều chỉnh để ra đòn cho chính xác.
_Có thể có nhầm lẫn giữa A và B. Bạn cứ để ý thấy skill nào dùng tay mà ra thì là B, dùng chân là A.
_Các skill có liên quan đến ngồi mình khuyên là nên kết hợp giữa ngồi và lùi để thủ luôn, khi có cơ hội thì chuyển sang bước kế tiếp để tấn công.

Skill căn bản cho các chú rùa:

_Lấy Leonardo làm chuẩn, từ đó suy ra các char khác, cùng cách thi triển nhưng hành động sẽ khác nhau.
+Chạy+ A: song phi cước
+Chạy+B: húc bằng vai.
+Tớ/Lui+ A khi ở xa đối phương: Xoay người đá.
+Khi ở sát đối thủ, vừa đi tới vừa nhấn nút B: quật ngã đối phương, rất hữu dụng để phản đòn ngay sau khi đối phương dùng tuyệt chiêu. Skill này không đỡ được, chỉ có thể tránh bằng cách giữ khoảng cách hoặc tấn công trước.
+Ngồi + A: trượt tới.

Skill đặc biệt:

Leonardo: ngồi, lui, A (nhấn lần lượt thật nhanh).

Raphael: Lui, tới+ B. Cách này là chính thức nhưng rất khó, có thể thay bằng cách sau dễ hơn nhiều: đi lùi một hồi rồi tới+B. Hoặc ngồi+ lui rồi tới+B. Trường hợp này nếu "ăn" viên của Splinter thì sẽ ưu tiên cho viên đó. Vì đặc điểm của skill này mà Raphael phòng thủ rất tốt :)>-

Michelangelo: ngồi+lui (khoảng 1s) sau đó tới+A

Donatello: ngồi+lui (1s) sau đó lên+A

Nhân vật đặc biệt: các nhân vật sau đây mất đi/ có thêm một vài Skill căn bản khác với mấy chú rùa ở trên, bao gồm Casey, Hothead và Shredder. Các nhân vật này đều còn giữ lại skill quật ngã, các skill khác thì không có, và được thay thế bằng vài khả năng khác.

_Shredder: không có gì đặc biệt vì đây là nhân vật duy nhất có đòn combo, dính vô là hơi mệt, chỉ đơn giản nhấn nút B =.=. Skill đặc biệt: tuần tự tới, ngồi+ B.

_Casey:
+Skill thường: Ngồi+ lui, sau đó lên+B: dùng kiếm chém lên trời.
+Skill đặc biệt: tới, ngồi, lui+B. Tức là vuốt các nút đó, đến nút lui thì nhấn B. Skill này nếu nhảy lên cao thì sẽ không trúng đòn, nhưng thủ vẫn hơn :)

_Hothead: Ngồi, tới,A. Chính xác nhất là giữ nút ngồi, rồi bấm luôn tuần tự tới rồi A thật nhanh.

Special: Khi một trong hai char mất hơn nửa HP, hoặc khi gần hết giờ thì Splinter (mình quen gọi là "Cha Cáo" ;)) ) sẽ bay ra và cho bạn một viên...gì đó màu đỏ. "Ăn" nó bằng cách ngồi xuống và nhấn B. Cách thi triển: Ngồi+Lui, sau đó nhanh tay chuyển sang tới+B để "phun" viên đó ra. Áp dụng cho mọi đối tượng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN