Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hic các bác cho em hỏi em chơi Subasa(nes) chơi đi chơi lại 2 lần mà sao không thấy có cú sút đại bàng nhỉ em nhớ hồi xưa chơi có mà chơi lại 2 lần rồi mà cũng ko thấy có cay cú quá

ptanhkhoa

V.I.P Member
@benbeo: bạn đang chơi phiên bản nào ?
Tecmo Cup Soccer hay Super Strike II. Bản Super Strike II thì có cú sút đại bàng.

Đây là một số code trong game Captain Tsubasa Super Strike II ( bên gamefags )

Bảng alphabet của Nhật trong game tương ứng là :
a ka sa ta na ha ma ra ga za ba pa ya
i ki si chi ni hi mi ri gi ji bi pi yu
u ku su tsu nu hu mu ru gu zu bu pu yo
e ke se te ne he me re ge ze be pe wa
o ko so to no ho mo ro go zo bo po E

"Sao Paulo vs Flamengo" . Subasa ở level 31
nonugureno guyojigoa
mapeanusa tehuru

Zen Nihon Youth vs Super Brazil Youth với LV 24
so ni e ge to re ro tsu ge
pe bo ru po nu ro zo u ro

Còn đây là pass để Subasa lấy cú sút đại bàng ngay từ trận đầu tiên :
ekesetene hemeregeze
bepewaopo popoki

bà con mình ko thích dòng game thể thao hen, mấy cái đá banh ko thấy ai giới thiệu hết, có ai bít cái Đá Banh 12 hok? post lên đi ...

có anh nào biết chổ bán mấy băng điện tử của japan không? Em ở HCM chỉ em với. Ngoài huỳnh thúc kháng toàn bán hàng TQ. Em muốn mua máy băng cũ như băng 64 trò chôi.

Hồi xưa mình có chơi một game cao bồi phiêu lưu hay lắm. Nhưng bây giờ kiếm khắp nơi mà hổng thấy đâu. Cái game đó đầu tiên là một thằng cha đội nón cao bồi đi phiêu lưu, lúc đầu thì thằng chả cầm sợi dây xích đánh tụi lính phe địch sau nầy thì lấy lựu đạn quăng rồi súng để chiến đấu. Game chơi rất dài, tui nhớ là hình như có vài màn đi chiến đấu trên một chiếc xe lửa, màn khác lại đi chiến đấu bên một cái thác nước, có màn gặp boss là một chiếc xe tăng. Trò nầy tui chơi đến năm 2000 khi mà đã có PC rồi tui mới bỏ đó. Tui chỉ nhớ là nó nằm trong một cái băng 8 in 1 có cả trò Gunnac nữa. Hai trò đó là hồi đó tui mê nhứt. Ai có up lên dùm, thanks

xin hướng dẫn Adventure Island 4

bác nào chới rồi có hướng dẫn thì cho em với ! em thích chơi nhưng mà có những đoạn chả biết đi như nào nữa

NKid

V.I.P Member
có anh nào biết chổ bán mấy băng điện tử của japan không? Em ở HCM chỉ em với. Ngoài huỳnh thúc kháng toàn bán hàng TQ. Em muốn mua máy băng cũ như băng 64 trò chôi.
Mấy băng đó mười mấy năm về trước chỗ nào cũng có bán, bây giờ thì thành đồ cổ rồi. Mà muốn có đồ cổ thì chỉ có nước đi "khảo cổ" thôi ;))

huyxom nói:
bác nào chới rồi có hướng dẫn thì cho em với ! em thích chơi nhưng mà có những đoạn chả biết đi như nào nữa
Bạn nói "chay" như vậy thì làm sao mà biết đường chỉ :|

Trò đó mình phá băng hồi mấy năm trước rồi, giờ cũng chẳng nhớ nữa. Chỉ biết là mấy món đồ bạn có được sẽ là chìa khóa để đi tiếp, chẳng hạn cái bơm dùng để tưới cho cây mọc dài ra hoặc dập tắt lửa... Và một số món phải lụm trên đường đi. Do đó không được bỏ qua một ngóc ngách nào hết.

Help me, plz!!!

Các bạn có ai biết tên của game "2 chị em" xin cho mình biết. Mình kiếm hoài ko ra. Game này có 2 nhân vật màu xanh và màu đỏ, khi ăn item sẽ biến thành các nhân vật khác như contra, em bé, đầu đá...Game này rất hay, trong game có rất nhiều nhân vật của các game khác.
Thanks

cac' pac' ranh` game cho em hoi? chut'. ngay` xua em co' choi mot. gmae ma` quen ten. em chi? nho' mang mang' goi. la` SONG DAO. Em mo ta? chut': tro` nay` choi 2 nguoi` dc, di bai` dang. Contra, khi an do` rot' ra co 2 loai., mot. cai' tua. Xich' an nhieu` thanh` Xich' chuong ( cai' nay` em tu. goi.) mot cai danh ra tua. trang luoi~ liem` em nho 1 trong 2 cai' khi an len Chuong? thi` khi danh' nguoc. len tren thi` huong' tren la` xich', huong thang? la` cai dao luoi~ liem`, no dai` lam'. ma` co' the? dung` xich de? du nua~ thi` fai?. Bac nao` ranh` game cho em xin cai' gmae tren. Thank cac' pac'

Ninja Kage có nội dung y như bạn mô tả, không biết đúng không: http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=42 (bài viết #12).

Trò này còn có tuyệt chiêu bằng cách nhấn nút lên+A nữa :D

P.S: Forum mình có chế độ gõ Tiếng Việt, bạn vui lòng gõ có dấu nhé.
cảm ơn pác. bác có trò bi-a chơi bằng cái tia nhỏ nhỏ không, vói trò Tank mà 2 người bắn vô nhau ko bị nhấp nháy (đứng im a') và khi ăn sao có lên được đạn bắn tuyết với rêu không? Nếu có bác share cho em với :D Thank bác trước

NKid

V.I.P Member
Trò bi-da là Side Pocket. Hồi đó mình ghiền trò này lắm, nhưng chỉ chơi tới Master class hà, tại vì mẹ không cho chơi lâu :(

Link download: Side pocket
Nintendovn - password: "www.nintendovn.com"

Còn trò bắn xe tăng là Battle City, ăn 3 sao thì bắn bể đá, lỡ tay là trụi lông con đại bàng luôn :))

http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=42 (bài viết #7)

có bạn nào còn nhớ lại thời xưa làm sao chỉnh trò luyện kiếm KAGE nhiều nhiều mạng không? :) trò này 2 người đi được continuance được 5 lần, tính ra một người 2 mạng và 1 người 3 mạng ko ăn thua, chơi hoài đến tầng 4 là hết chơi nổi. Bạn nào còn nhớ chỉ mình với, mình cám ơn nhiều nhiều :)

Hồi xưa mình có chơi một game cao bồi phiêu lưu hay lắm. Nhưng bây giờ kiếm khắp nơi mà hổng thấy đâu. Cái game đó đầu tiên là một thằng cha đội nón cao bồi đi phiêu lưu, lúc đầu thì thằng chả cầm sợi dây xích đánh tụi lính phe địch sau nầy thì lấy lựu đạn quăng rồi súng để chiến đấu. Game chơi rất dài, tui nhớ là hình như có vài màn đi chiến đấu trên một chiếc xe lửa, màn khác lại đi chiến đấu bên một cái thác nước, có màn gặp boss là một chiếc xe tăng. Trò nầy tui chơi đến năm 2000 khi mà đã có PC rồi tui mới bỏ đó. Tui chỉ nhớ là nó nằm trong một cái băng 8 in 1 có cả trò Gunnac nữa. Hai trò đó là hồi đó tui mê nhứt. Ai có up lên dùm, thanks
Sao hổng ai giúp tui hết dzậy?#-o

Từ từ bạn ạ, khi nào có người đọc mà họ biết được trò của bạn là trò gì thì họ sẽ giúp bạn. Lần sau đừng post đúp nữa nhe.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN