[THẢO LUẬN ] Làm sao chơi game khi tiếng anh không tốt

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có lẽ đây là tình cmn hình của khá nhiều người , trong đó có mình :)):)):))
Trước đây mình có chơi mấy cái game RPG của việt nam nói thiệt lần đầu chơi game mà hiểu cốt truyện nên mình rất là thích và cảm thấy game cực hay chứ k như trước đây chơi game chặt chém mà éo hiểu gì ngoài nhìn cái đồ họa đẹp =))=))
H mình vẫn đam mê cơ mà game việt hết cmn rồi:-h:-h .H chơi game mà cứ phải mở sẵn GG dịch#-o#-o
Các bác đi trước có cách nào tăng khả năng tiếng anh đọc hiểu không nhỉ \m/\m/ .Hoặc có cách nào hay thì chia sẽ cho anh em với :-bd:-bd

Theo mình thì bạn nên mua 1 cuốn từ điển bên cạnh. Hoặc là đồ điện tử gì đó có từ điển :)
Không thì cố gắng học thôi :)

Kurogane

nWriter
vừa chơi vừa học, nhớ đc từ gì thì nhớ rồi ghép từ lại đoán nghĩa, ko đoán được hoặc ko nhớ từ thì hãy mở từ điển ra xem, chơi như vậy nhiều sẽ nhớ dần thôi :)
đừng có vừa chơi đến đâu vừa mở từ điển dò đến đó, bị lệ thuộc đó, không nhớ gì cả đâu :)

phongga

Nấm bình thường
bạn thử đọc truyện tranh hoặc truyện chữ xem sao, vừa xem vừa đoán nghĩa của nó sau đó mới lấy từ điển ra xem mình đoán đúng không. hoặc là đọc 1 truyện có tiếng Việt trước sau đó mới tìm 1 truyện giống vậy nhưng lại là tiếng Anh để nhớ ý và nội dung của nó như truyện Harry Potter ấy. mình dạo này toàn đọc manga hoặc novel bằng tiếng Anh thấy vốn từ tăng lên cũng nhiều ^^

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Theo mình thì bạn nên mua 1 cuốn từ điển bên cạnh. Hoặc là đồ điện tử gì đó có từ điển :)
Không thì cố gắng học thôi :)
Chính xác là vậy rồi đó. Cứ để từ điển kế bên, cái gì không biết lật ra tra liền. Mình hiểu được nghĩa từng từ thì cũng có thể lờ mờ đoán ra được nội dung của nguyên câu. Ngữ pháp thì học trên trường và học thêm ở trung tâm. Kết hợp từ vựng và ngữ pháp là đọc cốt truyện ầm ầm liền :-bd

Hồi xưa phải xài từ điển giấy mấy trăm trang ngồi lật cực thấy mồ chứ giờ cài từ điển vào điện thoại hoặc máy tính hoặc tra online luôn, chọt chọt mấy cái là ra liền, chả có gì khó cả, do mình quyết tâm hay không thôi.

Chính xác là vậy rồi đó. Cứ để từ điển kế bên, cái gì không biết lật ra tra liền. Mình hiểu được nghĩa từng từ thì cũng có thể lờ mờ đoán ra được nội dung của nguyên câu. Ngữ pháp thì học trên trường và học thêm ở trung tâm. Kết hợp từ vựng và ngữ pháp là đọc cốt truyện ầm ầm liền :-bd

Hồi xưa phải xài từ điển giấy mấy trăm trang ngồi lật cực thấy mồ chứ giờ cài từ điển vào điện thoại hoặc máy tính hoặc tra online luôn, chọt chọt mấy cái là ra liền, chả có gì khó cả, do mình quyết tâm hay không thôi.
bây h mình cũng đang làm cách đó nè
chỉ tra từ rồi gép vào hiểu câu thôi ! chứ ngữ pháp chắc h k có time học

anminh

Nấm bình thường
Cần gì ngữ pháp, chỉ cần xác định được chủ ngữ và động từ trong một câu là ra được 90% câu đó rồi còn gì. =))

Chơi nhiều rồi Eng rồi. 1 phần là kinh nghiệm nữa :)
Chơi nhiều tự khắc sẽ hiểu thôi :)

ds lite hiện giờ cũng khá rẻ, khoảng 500k là đủ mua máy rồi, ở topic quảng cáo đang có người bán đấy bạn, bạn coi thử xem. không thì mua ds fat chơi luôn ^^
mua rồi down rom chơi hả bạn ! tại mình đang tính mua 3ds xl luôn ! đang gom lúa ;);)
với cả thấy chơi giả lập trên điện thoại cũng được :))

Sửa lần cuối:

No1luv

Nấm nhỏ
Cách tốt nhất để luyện Reading là đọc chất lượng thay vì số lượng. Ví dụ 1 bài báo review game nước ngoài dài khoảng 200 từ bạn cố gắng dịch từng từ và dịch thuật sang tiếng việt nhuần nhuyễn cả câu. 2-3 hôm sau lại lôi ra xem lại bài đó 1 lần khoảng 3 lần là bạn có thể thuộc các mẫu câu và từ mới một cái có hệ thống và ko bao giờ quên

Cách tốt nhất để luyện Reading là đọc chất lượng thay vì số lượng. Ví dụ 1 bài báo review game nước ngoài dài khoảng 200 từ bạn cố gắng dịch từng từ và dịch thuật sang tiếng việt nhuần nhuyễn cả câu. 2-3 hôm sau lại lôi ra xem lại bài đó 1 lần khoảng 3 lần là bạn có thể thuộc các mẫu câu và từ mới một cái có hệ thống và ko bao giờ quên
bạn cho mình xin một số web reviem tiếng anh được không bạn

Chính xác thì việc đọc ra tiếng Việt là việc làm hoàn toàn không cần thiết.
Mình có thể không hiểu 1-2 từ trong câu, nhưng xét về tổng thể mình hiểu ý câu đó là được.
Mình chưa bao giờ dịch một bài viết tiếng Anh sang tiếng Việt cả, vì như vậy hầu như là không cần thiết.

Chính xác thì việc đọc ra tiếng Việt là việc làm hoàn toàn không cần thiết.
Mình có thể không hiểu 1-2 từ trong câu, nhưng xét về tổng thể mình hiểu ý câu đó là được.
Mình chưa bao giờ dịch một bài viết tiếng Anh sang tiếng Việt cả, vì như vậy hầu như là không cần thiết.
h em cũng như bác
k dịch được cả câu nhưng vẫn hiểu nôm na :D:D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN