Thảo luận Legend of Zelda - Phantom Hourglass

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
để lộn vòng (bash) thì thế này nè :
giả sử muốn Link bash về cái cây bên trái thì dùng stylus nhắm về hướng cái cây,chạy được 1 khoảng (cỡ 1-2 giây) thì kéo stylus lùi lại và kéo nhanh tới :em12: =D> .
Nguyên tắc là vậy ~:>

mình blast được rồi lộn vòng tông vào cái cây đó nhưng sao nhiệm vụ vẫn trả ko được tới nói chuyện lại với nó vẫn bảo mình blast vào cái cây >.<

Unicorn9x

Nấm nhỏ
để lộn vòng (bash) thì thế này nè :
giả sử muốn Link bash về cái cây bên trái thì dùng stylus nhắm về hướng cái cây,chạy được 1 khoảng (cỡ 1-2 giây) thì kéo stylus lùi lại và kéo nhanh tới :em12: =D> .
Nguyên tắc là vậy ~:>
hơi bị sai!! chính xác theo như cái thằng tượng đá chỉ là để stylus vào sát cạnh màn hình xoay nhanh một vòng tròn nhỏ!! bào đảm chăm phần chăm là báh dc một cái!! làm theo bác thì hên xui!!

Wolverine

Nấm nhỏ
Hiện giờ tui mới chỉ chơi đến đoạn tìm được cái xẻng trên hòn đảo mà lúc đầu không có trên miếng bản đồ thứ nhất, sau đó cứu được lão già trên cái thuyền gần đó thì bí, các bác giúp em đoạn này với...

Annieslover

V.I.P Member
lên hòn đảo đấy , đi tìm 4 cái bia đá , nối 4 cái lại thành hình chữ X , ra trung tâm chữ X , dùng xẻng đào sẽ hiện ra 1 cái hố , nhảy vào đó , đi hết sẽ kiếm được bản đổ đi qua vùng xương mù . Đi qua vùng xương mù đến isle of gust ...

Trên đảo Mercay có một hòn đá bắn tia laze, nó bảo chiếu vào giữa Temple và quán rượu sẽ tìm ra được 1 con đường bí mật, mà tui chiếu đủ hướng vẫn chẳng có gì xảy ra, có ai biết vụ này ko, chỉ với ^^.
Có một cách kiếm kho báu rất dễ mà các bạn nên biết, khi đi tàu trên biển ta đôi lúc bắt gặp 1 số tàu hải tặc, hãy bắn chìm mấy con tàu này, và tại địa điểm nó chìm, sẽ hiện ra dấu X, lập tức chạy lại chỗ đó mò kho báu, sẽ tìm được nhiều đồ hay lắm đấy ^^.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
vừa phá đảo xong nhưng còn vài chỗ chưa rõ :b-d[1]: ,ai rành vào chỉ thêm cho tôi nhé:
1. có ai lên đảo chuối và bắt được người cá chưa?
2. cái tượng mặt cười thứ 4 ở marcay island để làm gì ?
3. mấy cái kho báu ở rìa ngoài đảo marcay island làm sao vớ tới được?
4. có ai luyện kiếm lên mức cao nhất chưa?
5. nghe nói có chỗ thi bắn cung mà chẳng rõ ở đâu?
6. có ai hoàn thành 3 phần thi của đảo mê cung và được khắc tên lên bia chưa?
:confused[1]: Ai giúp mình mấy phần này sau khi xong FaQ mình sẽ ghi thêm tên bạn vào phần cuối :myemo0128: :xm0001:

Trả lời câu hỏi số 5: Địa điểm bắn cung lấy thưởng là chỗ anh con trai của người tìm ra con đường bí mật lên được cái map thứ 3 đấy. Tên anh ta hình như là Romano, trên đảo Molida đấy.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
tthhiivirus: nó nói là chiếu theo phương song song với đường nối từ temple đến quán rượu mà. Chiếu lên phía trên rồi theo tia sang đó dừng ở chân một vách nui, Tặng một quả bom vào đó, sẽ dẫn đến hòn đảo ở góc phải bản đò.

Còn câu của frozen thì chỉ biết mỗii cái chỗ bắn cung thôi: đó là đảo để lấy hướng dẫn đi qua vùng sương mù đó. Gặp thằng con của người dã tim ra cách để vươt qua vùng sương mù, nó sẽ cho mình bắn tên :D. Còn mấy câu về kho báu và tượng mặt cười thì dùng cách trên đó...

vừa phá đảo xong nhưng còn vài chỗ chưa rõ :b-d[1]: ,ai rành vào chỉ thêm cho tôi nhé:
1. có ai lên đảo chuối và bắt được người cá chưa?
2. cái tượng mặt cười thứ 4 ở marcay island để làm gì ?
3. mấy cái kho báu ở rìa ngoài đảo marcay island làm sao vớ tới được?
4. có ai luyện kiếm lên mức cao nhất chưa?
5. nghe nói có chỗ thi bắn cung mà chẳng rõ ở đâu?
6. có ai hoàn thành 3 phần thi của đảo mê cung và được khắc tên lên bia chưa?
:confused[1]: Ai giúp mình mấy phần này sau khi xong FaQ mình sẽ ghi thêm tên bạn vào phần cuối :myemo0128: :xm0001:
Người cá thì ông già nói là "sẽ không xuất hiện nếu có quái vật gần đó" , cho nên cứ phang sạch tất cả những con nào ở đó thì người cá sẽ xuất hiện ở gần cái cầu, tặng cho nó một phát boom, nó sẽ bắt mình xin lỗi =)) xin lỗi xong thì blah blah blah lặn mất :em06: , vào nói chuyện với ông già, xong ra ngoài nói chuyện với thằng cha thuyền trưởng, ổng sẽ nói là mới gặp người cá, rồi lại quay vào nói chuyện với ông già sẽ thấy người cá trong cái bể bơi --> item. Xong tiện thể giao luôn bức thư cho nhỏ người cá sẽ lại được item --> xong q.
Có 1 cách để với tới cái kho báu xa quá mà kô xài dây hay thứ gì được đó là xài con gà :D. Nắm chân nó rồi nhảy qua.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
boomerang mà tôi cứ tưởng bomb chọi con người cá 50 trái mà nó ko thèm chú ý gì x-( :em39: .....nhờ vậy mà giờ biết cách làm cây kiếm của Link cháy lửa đỏ mãi 8-}
vậy là những câu này đã được trã lời:
1. người cá do finalmagic
2 và 3 đã tự làm được hồi tối, cảm ơn Nobita luôn :biggrin[1]:
4. câu này chắc ko cần vì mình vừa biết, 100 là mức cao nhất :em35:,sau khi đạt sẽ được thưởng 1 spirit :mad[1]: :chitmay[1]:
5.câu này tthhiivirus trã lời đầu tiên ( sao ông bắn điểm cao dữ vậy @-) )

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
:em17: hôm nay đi lại nhiều chỗ cái zelda, phát hiện ra 1 điều cực kì thú vị :myemo0138:,ko biết có ai đã biết cái này chưa :myemo0127: :Link còn cái tuyệt chiêu cuối cực kì đẹp, tuyệt chiêu great spin :1a: (chiêu này giống chiêu xoáy của thằng boss cuối :myemo0138:i)
Hôm nay cũng vừa phát hiện ra qui luật hoạt động của mask boat :em17:
6. có ai biết vị trí của con cá huyền thoại ko? :-< (mới kiếm được có 2 con cá thường mặc dù đã đi vòng vòng hết map :em39: )

trthths

NDS Member
Ack, game mới ra hơn 1 tuần mà mấy bác đi lẹ nhỉ, chầm chậm cho anh em thảo luận chứ. Chơi nhiều + lẹ quá mất cả hay :(

Vintendo

Nấm nhỏ
Cho hỏi mấy cái cột bịt vàng ( Link có thể đứng lên được ) nó dùng để làm zì ? Với khúc trong hang, sau khi lấy được cung tên mình phải làm zì tiếp theo ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN