[Thảo luận] Monster Hunter 3 Ultimate - Cuộc săn bắt đầu

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
muốn đánh con alatreon ở quest làng phải đánh hết toàn bộ quest của làng, nản quá
Chỉ lâu thôi chứ ko có tí độ khó nào đâu. Có điều quest kế cuối mark of a hero hơi bị chua với set HR, còn GR như ông thì khỏi bàn nữa. Mà Ala bản này đc buff ghê quá, máu dai thấy rõ, K.O 3 lần vẫn chưa xi nhê.....

silver_veno

Nấm nhỏ
Hi vọng mấy ngày nữa lắp được mạng chiến online cùng mọi người. Ansonhai chắc là ngang ngang mình :em36:.

Chuẩn bị farm rat****s shishishi :em36:

silver_veno

Nấm nhỏ
Mình thì có thể chơi từ ~11h đến ~2h đêm hàng ngày :rolleyes[1]:

================================

Mà thật ra nếu ai đã từng một thời cày kéo rồi thì nhờ RKO giúp rush lên G rank thì được chứ mới chơi thì nên bò dần dần sẽ thú vị hơn. Để cảm nhận rõ ràng sự khác biệt về độ khó của từng rank, độ phê của việc kiếm material chế đồ :D

Btw, bác RKO đi chung với anh em thì cầm hunting horn nhá :beach[1]:

silver_veno

Nấm nhỏ
Mình có một thắc mắc nhỏ.
Khi đào được charm thì khi xong quest có 2 lựa chọn là send về thùng đồ hoặc bán. Tuy nhiên mình chọn chuyển về thùng đò xong rồi ko biết làm cách nào khác để ko bán đi trừ khi chờ hết time :|

tidusboy21

Nấm nhỏ
Mình có một thắc mắc nhỏ.
Khi đào được charm thì khi xong quest có 2 lựa chọn là send về thùng đồ hoặc bán. Tuy nhiên mình chọn chuyển về thùng đò xong rồi ko biết làm cách nào khác để ko bán đi trừ khi chờ hết time :|
Lúc đầu mình cũng bị như thế này sau mấy giây là tìm ra kết quả :), khi chuyển vào thùng đồ bạn nhìn ngay gốc dưới sẽ thấy 1 cái thanh ghi sent box thì bạn chọn cái đó là xong.

Charm normal S+ là làm gì thế nhỉ?

silver_veno

Nấm nhỏ
Lúc đầu mình cũng bị như thế này sau mấy giây là tìm ra kết quả :), khi chuyển vào thùng đồ bạn nhìn ngay gốc dưới sẽ thấy 1 cái thanh ghi sent box thì bạn chọn cái đó là xong.

Charm normal S+ là làm gì thế nhỉ?
Ủa vậy à. Sao mình không để ý nhỉ. Để tối về coi lại :D. Ty ^^.

Normal S+ là skill của gunner. Cho phép nạp mọi loại đạn normal (hình như vậy, ít chơi bowgun :P)

silver_veno

Nấm nhỏ
Vừa farm ratha-los vừa đọc thần chú "tao không cần los plate, tao không cần los plate" :em12:

Đã có bộ 3 cây LS cơ bản ice-thunder-fire :em36:

Xài Dual Blade thì nên mặc những gear nào vậy mấy bro ( chơi cho đã vô h mới để ý mấy cái skill :em35: )
Đang sở hữu gear Brachydios với Zinogre high rank mà chả biết nó có tác dụng gì .

viking3

Nấm bình thường
Xài Dual Blade thì nên mặt những gear nào vậy mấy bro ( chơi cho đã vô h mới để ý mấy cái skill :em35: )
Đang sở hữu gear Brachydios với Zinogre high rank mà chả biết nó có tác dụng gì .
Set Brachydios Hi-Rank cho Blade Master thì có 3 Skill:

1. Bombarider -> tăng tỷ lệ thành công khi chế bomb, tăng damage của bomb, tăng attack cho vũ khí thuộc tính nổ Slime
2. Challenger -> tăng Attack + Defense khi quái nó tức lên (rage mode), cánh tay trái mình sẽ kích hoạt ánh sáng màu đỏ
3. Adrenaline -> tăng Attack + Defense khi máu mình đang bị thấp

Mình dự tính tạo phòng chơi online lúc 10h tối , ai có WiiU muốn chơi online thì báo danh nha . ( không biết có ai không đây :em25: )
Free play 3 , Lobby 10 , tên phòng Vietnam , pass 1234

shenlong213

Thành viên lâu năm
Mình dự tính tạo phòng chơi online lúc 10h tối , ai có WiiU muốn chơi online thì báo danh nha . ( không biết có ai không đây :em25: )
Free play 3 , Lobby 10 , tên phòng Vietnam , pass 1234
Có anh đây em, tối nay anh rảnh toàn tập. Mà off lúc 7h luôn đi cho tiện, tại 10h sợ anh lại có việc đột xuất ...

ansonhai

Thành viên lâu năm
Tạo đi, 7h chắc mình vào làm 1 ván trước khi ăn cơm được. =]]

Sau đó tầm 9 rưỡi 10 giờ mình sẽ vào lại. :rolleyes[1]:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Vào rồi kéo char mới của thằng em mình luôn, vừa tạo xong bây giờ lại phải cong lưng ra cày kéo giúp nó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN