[Thảo Luận] Pokemon Omega Ruby/ Alpha Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

:) Vì nó không mới hoàn toàn như X/Y nên có lẽ mọi người ko hào hứng. Tuy có chút cải tiến, thêm bay lượn... nhưng mà cũng không có gì đột phá. >:D< Nhưng mà nói gì thì nói Pokémon vẫn là game mà mình thích nhất 10/10 :))
mình thì thấy ORAS hay hơn XY, XY đc cái thay đc quần áo :D

Muốn đông thì lên FB vô group Pokémon ORAS.
mình vô FB của ORAS r.

@NineOneOne911 bác có kem đánh răng bác có thể bắt cho e 1 con Ditto bằng MoonBall đc ko, e là e kết quả bóng đó. tính làm cho cả team toàn là bóng đó luôn :D

Mình đang chơi Á, muốn tìm những loại Stone khác nhau để tiến hoá pokemon cho việc complete pokedex. Mình muốn tạo secret pal để làm việc đó.
Mọi ng cho mình add friend đế kêu gọi secret pal nhé :)
FC: 1478 - 5787 - 2961

Bản này có bị tụt fps như xy k v mọi ng...
vẫn tụt như X Y ở mấy cảnh đấu 3-3 (thi đấu online 3-3 , trong story ko biết có ko, vì 3-3 có từ gen 5 thì phải) và khi battle mở max 3d lên nhé. Đó là lý do nintendo ra new 3ds nhưng ai ko khó tính lắm vẫn chơi 3ds thoải mái. Muốn mượt mà thì phải đầu tư new 3ds rồi :)

Đó giờ chơi gameboy không , nhà quê nay bán lúa bán thóc mua đc cái 3ds xl , mua luôn OS mới ra cho đời lên hương , ai có gì dư xài cho mình với nhé , FC của mình là 1306-7792-4976 . cám ơn mọi ng

mới mua 3ds xl đc vài hôm, sáng nay vừa hốt AS về chơi... và cứ chơi đc 1 chút là lại bị hiện thông báo "An error has occurred, forcing the software to close. The system will now restart."
cứ chút là lại bị, mở menu, vô nhà chuyển cảnh kể cả khi vô battle, cũng cả chục lần bị vậy rồi.
Đã up firmware máy lên và up game lên 1.2 nhưng vẫn thế
ai biết thì giúp với, à tiện thể thì mình chơi game khác vẫn bình thường, cụ thể là Fire Emblem, hoàn toàn không bị freeze hay gì cả

Akashi

Nấm nhỏ
mới mua 3ds xl đc vài hôm, sáng nay vừa hốt AS về chơi... và cứ chơi đc 1 chút là lại bị hiện thông báo "An error has occurred, forcing the software to close. The system will now restart."
cứ chút là lại bị, mở menu, vô nhà chuyển cảnh kể cả khi vô battle, cũng cả chục lần bị vậy rồi.
Đã up firmware máy lên và up game lên 1.2 nhưng vẫn thế
ai biết thì giúp với, à tiện thể thì mình chơi game khác vẫn bình thường, cụ thể là Fire Emblem, hoàn toàn không bị freeze hay gì cả
Chắc có lẽ card của bạn bị lỗi :-?

mình mới mua máy nên cũng ko rành lắm, đang thử tải lại update xem có đc ko. Mà trên forum mình chưa ai gặp lỗi này à, của mấy game khác chẳng hạn, đang chơi bị đứng 1 chút rồi hiện thông báo lỗi đó

mình cũng ko rành lắm, mới mua máy đc có 1 tuần thì trong quá trình đọc thông tin trên mấy side nước ngoài thì thấy tụi nó dùng 2 từ là hard copy với digital thì nó nghĩa như sau:
- hard copy: là game mà mua thẻ ở ngoài
- digital: game mua và tải từ eshop về

thấy side như gamefaqs, ign hay dùng nên mình nói theo thôi, không biết đúng không nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN