[Thảo Luận] Pokemon Omega Ruby/ Alpha Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

Adamant volt tackle pichu làm gì breed 1 ngày mới ra ? 15p thôi là có cả đàn 5 Ivs chuẩn luôn đấy chứ ( nếu có sẵn giống)...
Ý là rất mất thì giờ, nature hên xui mới có đúng, mà chưa chắc IVs đã được như ý...

Gardevoir đực :confused: Sao người ta không cho Kirlia đực tiến hóa ra Gallade hết đi -_-
À 5IVs nghĩa là sao thế các bạn, không hiểu vụ breed với IV lắm, trình độ mới biết đến EV thôi
Có cần em nó không thì mình cho :>
Còn về IV, nói chung nó là một chỉ số ẩn, không thể thay đổi như EV và có ảnh hưởng đến base stat. Chi tiết ở đây chứ mình không giỏi giải thích ;_; http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Individual_values

fsociety

Nấm nhỏ
Ý là rất mất thì giờ, nature hên xui mới có đúng, mà chưa chắc IVs đã được như ý...
Có cần em nó không thì mình cho :>
Còn về IV, nói chung nó là một chỉ số ẩn, không thể thay đổi như EV và có ảnh hưởng đến base stat. Chi tiết ở đây chứ mình không giỏi giải thích ;_; http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Individual_values
Mình muốn gardevoir nữ :((:((
Mà có khi nào ability nó là Synchronize thì hay gặp wild pokemon modest hơn không nhỉ :rolleyes:

Gardevoir nam vui mà, cả in-game team lẫn battle team của mình toàn xài đực =)) Với có cái giới tính thôi chứ gì đâu mà :v
Tỉ lệ 50% :>

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Cho con bố hoặc mẹ hold everstone thì 100% con sẽ ra đúng natural. Chuẩn bị sẵn 1 đàn ditto từng natural riêng thì 1 egg là có con giống rồi zzz

fsociety

Nấm nhỏ
Gardevoir nam vui mà, cả in-game team lẫn battle team của mình toàn xài đực =)) Với có cái giới tính thôi chứ gì đâu mà :v
Tỉ lệ 50% :>
Trông nó như ái ý :))
Cho con bố hoặc mẹ hold everstone thì 100% con sẽ ra đúng natural. Chuẩn bị sẵn 1 đàn ditto từng natural riêng thì 1 egg là có con giống rồi zzz
Nghe rất đơn giản :))
Vụ chọn pkm chắc phải để sau rồi. Mình mới có 8 badge đang trồng berry +10pp để chuẩn bị đánh E4. Chắc giờ mà luyện EV IV với breed là hơi sớm :confused:

Với cả wonder trade là ntn nhỉ. Với cả mình làm home relay streetpass thì có eon ticket rồi mà sao lúc soar ko thấy southern island đâu

IV hiểu sơ sơ nhưng mà sao ngta biết được pkm IV bao nhiêu nhỉ, sao breed lại chọn được IV :eek:

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Chơi thoải mái đi đừng lo nghĩ nhiều. Cốt truyện thì chỉ cần cầm 1 stater lv cao và vài con legend bắt dc thì clear cái 1. Bản này biết trước cốt truyện rồi nên chỉ tầm hơn 10h là xong E4. Breed thì phải cần chút kinh nghiệm và giống tốt, xin ai con ditto 6 Ivs thì còn khỏe nữa zzz

Volt Tackle chỉ có thể lấy được nếu có Light Ball thôi bạn ạ, nên 1 là hi sinh Everstone 2 là hi sinh destiny knot :v

Trông nó như ái ý :))

Nghe rất đơn giản :confused:
Vụ chọn pkm chắc phải để sau rồi. Mình mới có 8 badge đang trồng berry +10pp để chuẩn bị đánh E4. Chắc giờ mà luyện EV IV với breed là hơi sớm :confused:
Xong Delta Episode đi rồi hẵng tính chuyện breed, tại sau đấy được ra Battle Resort, breed ở đấy sướng hơn hẳn :v
Mà E4 dễ ợt, cứ xông pha mà đánh đi :v

Ế bác nào có Eon Ticket ở HCM chắc bữa nào hẹn cafe cà pháo xin cái :'(
còn mn muốn IVs ngon á thì GG cái reddit ditto 6IVs, rồi có nick đc 2 tuần tuổi trở lên thì xin nó sẽ cho 1 con ditto 6 ivs đúng nature mình muốn luôn :D còn cả region khác vs mình để làm luôn cả masuda method luôn

fsociety

Nấm nhỏ
Ế bác nào có Eon Ticket ở HCM chắc bữa nào hẹn cafe cà pháo xin cái :'(
còn mn muốn IVs ngon á thì GG cái reddit ditto 6IVs, rồi có nick đc 2 tuần tuổi trở lên thì xin nó sẽ cho 1 con ditto 6 ivs đúng nature mình muốn luôn :D còn cả region khác vs mình để làm luôn cả masuda method luôn
Search cách làm home streetpass relay, ngồi nhà làm được 1 lúc pass được 3 chục người vào thấy có eon ticket luôn ;)

Up thớt. Định kiếm life orb cho latios :( Cả ngày dạo route 120 mãi chả thấy absol đâu cả. Ai có không cho mình một bé để dùng dexnav dò được absol, hold sẵn life orb càng tốt :(
EDIT: bắt được rồi, nó có life orb luôn

Sửa lần cuối:
Mình mới chơi 3ds, nghe nói có thể trade đc để có rare pokemon. Cũng ko ham j legend, chỉ ưng mấy em starter ở gen1 :(. Bác nào giúp đc thì add friend code 0533 -7858-8826 trade giúp mình nha. Ở quanh khu hoàn kiếm or cầu giấy mình có thể mời cf :D
( có mấy em hệ psychic như genza với alacazam nữa thì toẹt )

Mình mới chơi 3ds, nghe nói có thể trade đc để có rare pokemon. Cũng ko ham j legend, chỉ ưng mấy em starter ở gen1 :(. Bác nào giúp đc thì add friend code 0533 -7858-8826 trade giúp mình nha. Ở quanh khu hoàn kiếm or cầu giấy mình có thể mời cf :D
( có mấy em hệ psychic như genza với alacazam nữa thì toẹt )
Bác add mình đi, mình lên GTS kiếm đủ full starter từ 1-6 rồi nè, bác giúp mình trade để tiến hóa vài con pkm thì mình tặng bác đủ starter luôn :D
IGN:DK- FC: 2423-4777-3958

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN