[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
bác @jason còn e dratini đực nào ko, cho mình đổi lại đi :v nguyên dàn team toàn cái ko rồi, giờ cái nữa mất cân = giới tính quá thể :))
e dratini này mình chưa đụng đậy gì hết, sáng trade sao giờ y chang vậy :D

jason

Nấm nhỏ
vâng, đời đen vl, breed eevees, 3-4 batch rồi, batch nào cũng 1-2 con 5 IVs mà KHÔNG một con nào có hidden power ice ;(

bây h trong box còn 7 con 5 IVs eevees 31/xx/31/31/31/31, có thể sẽ cho 3 con, ai có gì ngon thì trade nhá :D

Ryan

Nấm nhỏ
vừa đánh xong 40 trận super ở battle maison, trận thứ 41 thua tức tưởi ko chịu đc, nó ra 3 con là zapdos , cobalion với heatran. Mình hạ zapdos với 1 skill, thế là 3 vs 2, tụi nó tung heatran ra, 2 cái muddy water của goodra ko chết, đã thế nó iron head flinch liên tục, ức chế nhất là 3 đòn flinch liên tục của cobalion, diệt gọn venusuar của mình. Giống như đánh thắng nhiều quá nó chỉ định phải thua thì phải, đã vậy còn mua nhầm 1 cái focus sash nữa :((, ai có focus band thì làm ơn trade với :(

Ryan

Nấm nhỏ
vâng, đời đen vl, breed eevees, 3-4 batch rồi, batch nào cũng 1-2 con 5 IVs mà KHÔNG một con nào có hidden power ice ;(

bây h trong box còn 7 con 5 IVs eevees 31/xx/31/31/31/31, có thể sẽ cho 3 con, ai có gì ngon thì trade nhá :D
bầy này nature là gì vậy bác, có em nào là giống cái ko :) , mình ko có pkm hiếm, chỉ có 2 battle item bất kỳ trong shop, bác có muốn trade ko :) nếu giống cái thì quá tuyệt :D

jason

Nấm nhỏ
Hix Bác @jason mần ơn khái quát chút về cái hình fennenkin với,đọc k hỉu rõ lắm mà bác làm 1 hit 5 con perfect IV = =
ko biết giải thích = tiếng việt nhưng mà cố vậy:

Phương pháp này gọi là RNG Breeding (hay còn đc gọi là exploit/abuse breeding), mới đc các bạn Jap phát cmn hiện
đại khái là khi 2 con pokemon đc bỏ vào day-care thì 5 chỉ số IVs hưởng đc từ 2 con (nhờ destiny knot) ĐÃ ĐƯỢC ĐỊNH SẴN.

tới lúc này thì mình save game trước khi lấy trứng, xong hatch trứng và xài IV checker để check coi trứng này chỉ số hưởng đc là của CON PARENT nào? Sau đó thì soft reset game rồi THAY CON PARENT đó với 1 CON PARENT khác để lấy IVs tốt. trứng sẽ nở ra như cũ và chỉ số hưởng vẫn giữ nguyên, nhưng con truyền chỉ số đã thay đổi
====>> kì này trứng nở ra con mình muốn

sơ sơ là vậy, làm dễ hơn nói

jason

Nấm nhỏ
bầy này nature là gì vậy bác, có em nào là giống cái ko :) , mình ko có pkm hiếm, chỉ có 2 battle item bất kỳ trong shop, bác có muốn trade ko :) nếu giống cái thì quá tuyệt :D
timid, lấy cho mình cái choice scarf với choice band đc ko? ;D
sẵn mình đổi luôn cho con dratini đực

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN