[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Con nào cần truyền natural thì cầm everstone còn lại thì cầm Destiny Knot. Ivs thì nó sẽ pass 3 của bố và 3 của mẹ nên hên xui lắm

Ditto 4 IVs có giá hơn nhiều con dratini đấy =)) đơn giản vì ko thể breed Diito mà chỉ có thể bắt tại FS.
Thì cứ hỏi thôi, biết đâu có bác nào thừa :)) mà vụ breed IV thì không phải lúc nào cũng là 3 của bố và 3 của mẹ đâu, mà nó pick random 5/12 IV của cả bố lẫn mẹ đấy.

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Thì cứ hỏi thôi, biết đâu có bác nào thừa :)) mà vụ breed IV thì không phải lúc nào cũng là 3 của bố và 3 của mẹ đâu, mà nó pick random 5/12 IV của cả bố lẫn mẹ đấy.
Cứ nghĩ thế cho nó dễ chứ giải thích kiểu nào cho xong =))

Mà Ditto 3 IVs breed tốt rồi cần gì phải 4 IVs =)). Chưa kể cái vụ natural nữa =)). Chán cái là 4rum này như chỉ có 1 ng` FS Ditto mà mất tích lâu wa làm ko update dc con thứ 3 :(

Ryan

Nấm nhỏ
Ko thì ra 2 ng` khác nhau @@ hèn gì để tìm bác này xin add =))
bác yoh hệ bug với bác yoh hệ normal thực ra chỉ là 1, có điều trước khi bác ấy nghịch reset friend code để thành hệ normal thì FS của bác ấy chính là hệ bug =))
mấy con eevee toàn thường thôi ko H.a, để tối nay breed h.a thử :v

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Lý thuyết thì khi breed với Ditto thì ditto sẽ đóng vai trò con mẹ. Mình breed cho ditto cầm destiny Knot thì con vẫn ra HA như bình thường nên chắc ko cân phải cầm everstone đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN