[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Neku

Nấm nhỏ
bác lên DTS điền deposit con pkm 2IV hay gì cũng đc , xong chọn ditto lv từ 21-30. 100% mấy đứa khác region sẽ trade với bác( bác muốn lẹ thì phần chú thích con pkm của mình ghi 4IV stat :)) )
Hi, cảm ơn bạn :P, mình add FC của bạn rùi nhóe, add lại của mình đi : 5472-7625-3363 :D

Stedus

Nấm nhỏ
bác bắt gì mà hơn 100 quả thế @@, e 2 box chừng 80 quả là đc, mà chỉ có 3 em 3 ivs thì.... số bác quá nhọ rồi :|
Xui thế là cùng =.= mỗi con wang trung bình 3~6 quả T_T

Bác bắt Ditto ntn vậy??

Tui vác con Kadabra có Synchronize vào đầu, cho nó học toàn move nhảm, gặp Ditto là wang thôi......
Hix....................

Ashera

Nấm bình thường
các bác trong forum ghế quá, thế này Pokemon tuyệt chủng hết, xem thông tin trong lúc đấu bác nào cũng hatch mấy trắm trứng, bắt mấy trăm con ... @@

Ryan

Nấm nhỏ
Xui thế là cùng =.= mỗi con wang trung bình 3~6 quả T_T

Bác bắt Ditto ntn vậy??

Tui vác con Kadabra có Synchronize vào đầu, cho nó học toàn move nhảm, gặp Ditto là wang thôi......
Hix....................
abra hold everstone bác ơi :)) zô là quăng ngay quả quick ball , ko đc thì repeart ball , nên chọn bắt buổi tối vì e thấy buổi tối lũ ditto ra ào ào, mà còn có thêm quả dusk ball nữa, ngon hơn ultral nhiều :)

Stedus

Nấm nhỏ
abra hold everstone bác ơi :)) zô là quăng ngay quả quick ball , ko đc thì repeart ball , nên chọn bắt buổi tối vì e thấy buổi tối lũ ditto ra ào ào, mà còn có thêm quả dusk ball nữa, ngon hơn ultral nhiều :)
Hôm kia tưởng catch rate sẽ thay đổi nếu Ditto transform
Tui vác con Kadabra lead rồi cho fainted.....xong cho Magikarp 2nd...... vậy mà nó còn thảm hơn nữa T_T......

Chắc tại bắt sáng nên nó xui.....tối nay thử lại xem sao =.=
mới gom thêm 200 quả để chiến tối nay :))

để mình chỉ cách bắt ditto :))
bắt con zoroark lv khoang 50 , cho ditto đứng cuối party
vô trận zoroark biết thành ditto, ditto hết biến dc gì, đánh gần chết -> bắt :))
1 ditto = 1 pokeball

Stedus

Nấm nhỏ
lucky egg xài 1 lần đc nhiều cái à các bác ?
Lucky Egg nó + thêm 50% exp từ số exp mà con Pkm của bác nhận dc
Nên cho nhiều con trong PT hold càng nhiều càng tốt
Vd lúc Bật Exp Share => Kill xong 1 con dc 100 exp, con Lead có Lucky Egg dc 150 Exp
Exp Share lấy 1/2 số Exp đó (75) cho mỗi con trong PT
Con nào có Lucky Egg thì dc 75*1.5=112.5 Exp :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN