[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

vâng bác phán rất chi là bá, dragonite dù có H.A giảm đòn nhưng vẫn x4 với băng, ice beam với dragon chuẩn thì hên xui ko chết chứ blizzard thì e chưa thấy nó còn sống bao giờ, hơn nữa dragonite thường build về atk với spd, bác đem build về sp.def thì may ra.

còn con rồng shiny chưa kể là nature navie ( trừ 10% sp.def ) thế mà bác phán nó vẫn sống đc sau blizzard ??? trừ khi nó build thiên về sp.def thì e ko nói vì ko biết ,chứ còn cách build thường 252 atk, 252 spd và 6 sp.def, chết ko kịp ngáp, mới thử xong, hold bery thì ko nói nhé.

còn về cái con dragonite của e và bác thì... dragon của e 6 ivs adamant , build theo cách trên, max evs cả. nếu dragon bác jolly với max spd thì nhanh hơn,ko bàn cãi, nếu bác ko build như thế thì coi như bác nhớ nhầm hay game lỗi, hoặc bác build giống e thì 50-50 2 con đánh lô tô coi ai đi trước. Chứ bác kêu ivs spd vớ vẩn mà vẫn đánh trước đc thì nể con dragonite của bác nhỉ, chắc nhà phát hành nó cho game lỗi đây mà ;))

dù sao cũng cảm ơn bình luận của bác, e là e thần tượng bác đêí ;))
Rất tiếc Dragonite tui ko build thường mà build 252 HP/252 Spe nên tank blizzard tốt nhé :">.

Ryan

Nấm nhỏ
Rất tiếc Dragonite tui ko build thường mà build 252 HP/252 Spe nên tank blizzard tốt nhé :">.
thế bác cho glaceon modest của e làm thử phát bizzard nhé, ko hold đồ đạc gì cả

@thienbk08 bác còn dư eevee 5 ivs chuẩn h.a modest ko ? cho e mượn làm giống 1 ngày đi, hay bác có muốn đổi gì ko ?

Sửa lần cuối:
thế bác cho glaceon modest của e làm thử phát bizzard nhé, ko hold đồ đạc gì cả
khi nào Glaceon outspeed đc Dragonite thì nói chuyện nhé :">, base 130 SpA mạnh thật đấy nhưng vấn đề là thằng nào đánh trc. Mà thực ra Ice move phổ biến nhất bây giờ là Ice beam, Blizzard xem đc mấy thằng dùng

Ryan

Nấm nhỏ
khi nào Glaceon outspeed đc Dragonite thì nói chuyện nhé :">, base 130 SpA mạnh thật đấy nhưng vấn đề là thằng nào đánh trc. Mà thực ra Ice move phổ biến nhất bây giờ là Ice beam, Blizzard xem đc mấy thằng dùng
thế này thì sao bác, double team, 1 pkm có spd cao hơn dragonite của bác xài follow me, xong rồi thì glaceon xài blizzard, bác chơi thử ko ?

Ashera

Nấm bình thường
vâng bác phán rất chi là bá, dragonite dù có H.A giảm đòn nhưng vẫn x4 với băng, ice beam với dragon chuẩn thì hên xui ko chết chứ blizzard thì e chưa thấy nó còn sống bao giờ, hơn nữa dragonite thường build về atk với spd, bác đem build về sp.def thì may ra.

còn con rồng shiny chưa kể là nature navie ( trừ 10% sp.def ) thế mà bác phán nó vẫn sống đc sau blizzard ??? trừ khi nó build thiên về sp.def thì e ko nói vì ko biết ,chứ còn cách build thường 252 atk, 252 spd và 6 sp.def, chết ko kịp ngáp, mới thử xong, hold bery thì ko nói nhé.

còn về cái con dragonite của e và bác thì... dragon của e 6 ivs adamant , build theo cách trên, max evs cả. nếu dragon bác jolly với max spd thì nhanh hơn,ko bàn cãi, nếu bác ko build như thế thì coi như bác nhớ nhầm hay game lỗi, hoặc bác build giống e thì 50-50 2 con đánh lô tô coi ai đi trước. Chứ bác kêu ivs spd vớ vẩn mà vẫn đánh trước đc thì nể con dragonite của bác nhỉ, chắc nhà phát hành nó cho game lỗi đây mà ;))

dù sao cũng cảm ơn bình luận của bác, e là e thần tượng bác đêí ;))
Dragonite của em sống đc sau 1 phát Blizzard của con Abomasnow, còn tí xíu máu, Adamant build Atk và Spd thôi.

Bác có phải là Emily mà có Salamence tên là Jenova không vậy, vẫn còn battle video nè W8UG WWWW WWW3 WEWB

Ryan

Nấm nhỏ
Dragonite có multiscale có mà blizzard cũng chẳng lên đĩa đc, atk 27 cũng đâu phải thấp, dragonite của mình IV vớ vẩn mà vẫn nhanh hơn Dragonite của ông Ryan này :}
thích thì bữa nào để e mang con glaceon của e vào vậy, abomasnow của nó lỡ ko modest thì sao

bác giải thích sao về việc 2 turn đầu con dragonite của bác đi trước còn turn thứ 3 con dragonite của e đi trước ??? đã nói build giống nhau thì lô tô mà làm tới, haiz
@Neku double team hay gì thì vẫn cho xài hết nhá
@Stedus dù mới breed đc 1 con gần y chang bác, 4 ivs h.a và sp.def 30 nhưng tính e có lẽ cũng cầu toàn nhỉ ^^, bác muốn đổi gì ko ?, bagon nhé :)
sẵn tiện bác còn con eevee modest đực h.a 5 ivs ko ? mình mượn làm giống, mai trả cho ^^!

Stedus

Nấm nhỏ
thích thì bữa nào để e mang con glaceon của e vào vậy, abomasnow của nó lỡ ko modest thì sao

bác giải thích sao về việc 2 turn đầu con dragonite của bác đi trước còn turn thứ 3 con dragonite của e đi trước ??? đã nói build giống nhau thì lô tô mà làm tới, haiz
@Neku double team hay gì thì vẫn cho xài hết nhá
@Stedus dù mới breed đc 1 con gần y chang bác, 4 ivs h.a và sp.def 30 nhưng tính e có lẽ cũng cầu toàn nhỉ ^^, bác muốn đổi gì ko ?, bagon nhé :)
có Deino 6IVs để breed Dragon Egg Grp rồi bác :))
h giữ con HA này lại làm ăn :)) chắc chỉ chăn nuôi pkm thôi wa' :D đánh đấm toàn thua :))

à, h mình mở dịch vụ mới, Trade Eevee HA/ko HA với tất cả Nature ....tất cả đều có Curse + Wish :D

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
có Deino 6IVs để breed Dragon Egg Grp rồi bác
:))
h giữ con HA này lại làm ăn :)) chắc chỉ chăn nuôi pkm thôi wa' :D đánh đấm toàn thua :))

à, h mình mở dịch vụ mới, Trade Eevee HA/ko HA với tất cả Nature ....tất cả đều có Curse + Wish :D
Giống tui, nhưng khác ở chỗ tui ko thích đánh nhau mặc dù đang giữ mấy con mạnh ( có luôn con Abomasnow như @Ryan đề cập^,^)
Còn 1 lý do khác là sóng wifi nhà tui đủ mạnh để trade thôi-,-'

Ashera

Nấm bình thường

Vừa check IV, hóa ra con Dragonite của mình cũng max Spd với Sp def, thế thì con Dragonite của bác ăn ở thất đức thế nào chứ toàn thấy đánh sau.
Đấu vs mọi ng trong forum mà thấy bác chơi ác nhất, toàn OU vs cả pseudo legend @@, e toàn xài hàng NU RU UU :}} chứ h thấy bác nào cũng toàn OU team giống nhau nhàm quá. Đánh multi mấy ván mà quanh quẩn toàn là Greninja với cả đủ thể loại rồng với mấy con mega.

Ryan

Nấm nhỏ
Tui thì thích sưu tầm :D con j` ngon tui phải lấy cho dc :D

@Ryan Eevee Modest 5 IVs HA tui cho nó lên Sylveon với Espeon rồi thì phải :D
có con 5 IVs cái này rồi chắc breed ra nhanh :D để tối rảnh tui breed xem :D
con adamant cái 5 ivs đó bác muốn nhượng lại thì cứ để cho mình nhé, luôn có 1 e bagon 6 ivs perfect hay bác muốn e nào thì nói để e tìm :) đc thì tặng bác con 4 ivs như trên
còn nếu bác cảm thấy từ rày về sau sẽ xài nó luôn, ko đổi thì báo e để e biết đường train con 4 ivs kia, khuyết 1 điểm sp.def chắc cũng ko ảnh hưởng nhiều :)
Vừa check IV, hóa ra con Dragonite của mình cũng max Spd với Sp def, thế thì con Dragonite của bác ăn ở thất đức thế nào chứ toàn thấy đánh sau.
Đấu vs mọi ng trong forum mà thấy bác chơi ác nhất, toàn OU vs cả pseudo legend @@, e toàn xài hàng NU RU UU :}} chứ h thấy bác nào cũng toàn OU team giống nhau nhàm quá. Đánh multi mấy ván mà quanh quẩn toàn là Greninja với cả đủ thể loại rồng với mấy con mega.
đội hình có 2 con pseudo là dragonite với slamance chứ nhiu bác, mà e cũng mới bỏ slamance ra rồi , bản này nó khuyết move outrage nên đâm ra ko đủ sức giết rồng với dragon claw. với mới thay gần như toàn bộ team, chơi nhiều cho nó đỡ ngán :) à quên còn pé Tyr nữa @@, tại nó shiny bỏ vào cho đẹp :v giờ cũng bỏ ra nốt rồi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN