[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Yung

Nấm nhỏ
nếu new game mà xài pokemon save cũ thì ... Pokemon k vâng lời lệnh của mình phải k mấy bác :v :v
Chắc bác mới chơi pokemon phải không? Pokemon save cũ mà level dưới 10 thì vào chơi sẽ vâng lời ngay. Ví dụ mấy con bạn breed shiny 6iv egg moves perfect lv1. Chuyển sang new game mới tất nhiên sẽ nghe lời bạn dù chưa đánh thắng gym nào. Còn mấy con lv 30-40-50-60 cho đến 100. Mỗi khi bạn đánh thắng gym, thằng gym nó sẽ nói pokemon lv30 trở xuống sẽ nghe lời bạn. Tương tự đánh tới gym cuối cùng xong, lấy badge, nó cũng sẽ nói với bạn là pokemon đến lv 100 sẽ nghe lời bạn.

nếu new game mà xài pokemon save cũ thì ... Pokemon k vâng lời lệnh của mình phải k mấy bác :v :v
Dĩ nhiên rồi, vừa vào cầm Poké lv cao ai mà đánh lại được :|.

Muốn new game vui thì đẻ trứng rồi gửi tạm xong trade qua mà chơi, tụi nó sẽ trùng OT với save mới nữa, mấy con cũ thì gửi đâu đó chờ beat game hãy xin về, gửi trên Bank (chưa ra :-s), Item cái nào hiếm thì đem đi gửi bạn (Hiện tại thấy mỗi cái Blazikenite là hiếm), cái nào trong game dễ tìm thì bỏ đi

Hiện tại mình đang cần những con pokemon này. Đa số là phải dùng pokebank mới có được. Ai có thể giúp mình được thì giúp
Meowth/Mankey /Seel/Koffing/Tangela/Natu/Misdreavus/Unown/Stantler/Seedot/Cacnea/Baltoy/Feebas/Tropius/Kricketot/Cherubi/ Buneary/Glameow/Finneon/Blitzle/Cottonee/Petilil/Maractus/Yamask/Frillish/Klink/Tynamo/Elgyem/Bouffalant/Rufflet/Vullaby

Thiên Yết

Nấm bình thường
Hiện tại mình đang cần những con pokemon này. Đa số là phải dùng pokebank mới có được. Ai có thể giúp mình được thì giúp
Meowth/Mankey /Seel/Koffing/Tangela/Natu/Misdreavus/Unown/Stantler/Seedot/Cacnea/Baltoy/Feebas/Tropius/Kricketot/Cherubi/ Buneary/Glameow/Finneon/Blitzle/Cottonee/Petilil/Maractus/Yamask/Frillish/Klink/Tynamo/Elgyem/Bouffalant/Rufflet/Vullaby
Mình có seedot, bouffalant, frillish này

:v :v - cái vụ pokemon vâng lời - có Badges nó mới vâng lời thì mình biết :v :v - đại ý câu hỏi là nếu v sao có bạn đòi new game :@)

Yung

Nấm nhỏ
:v :v - cái vụ pokemon vâng lời - có Badges nó mới vâng lời thì mình biết :v :v - đại ý câu hỏi là nếu v sao có bạn đòi new game :@)
Mình vẫn chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm. "đại ý câu hỏi là nếu v sao có bạn đòi new game"
Đòi new game thì sao nữa?

tình hình là mình hoàn thành xong game hết rồi (nói đúng hơn là chơi lại hết 3 lần vì team chưa ưng ý), nhưng chưa có bạn bè nhiều để trade cũng như battle học hỏi kinh nghiệm, haiz, chơi k sót 1 bản pokemon nào mà kinh nghiệm breed iv lẫn battle theo kiểu smogon còn non dữ lắm, Fc của mình: 0189-9183-0250. mong add để trade thường xuyên :"))

tình hình là mình hoàn thành xong game hết rồi (nói đúng hơn là chơi lại hết 3 lần vì team chưa ưng ý), nhưng chưa có bạn bè nhiều để trade cũng như battle học hỏi kinh nghiệm, haiz, chơi k sót 1 bản pokemon nào mà kinh nghiệm breed iv lẫn battle theo kiểu smogon còn non dữ lắm, Fc của mình: 0189-9183-0250. mong add để trade thường xuyên :"))
Nếu bạn thích battle thì add mình nhé:D. Học hỏi kinh nghiệm luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN