[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Vừa phát hiện ra cái này hay hay. Có thể bạn chưa biết: Trong phần kết nối internet có một mục là Game Synch nên đăng ký cái này nó sẽ lưu file save lên mạng (Không sợ hư băng nữa ) + có cái poke mile gì gì đó sau này sùng để đổi item
ko lưu file save lên đâu nhé mà chỉ sync thông tin lên thôi :|

Ryan

Nấm nhỏ
cho e địa chỉ bắt eevee với các bác :v, với bác nao biết nơi chuyển form để eevee thành leafeon ko, chỉ e với :)

cho e địa chỉ bắt eevee với các bác :v, với bác nao biết nơi chuyển form để eevee thành leafeon ko, chỉ e với :)
eevee thì bạn bắt ở route 10 với friend safari nhé
moss rock(tiến hóa thành leafeon) nằm ở ngay đầu khu rừng nối giữa Pokemon Village với phía bắc Snowbelle City
icy rock (tiến hóa thành glaceon) nằm ở sâu bên trong Fross Cave
vị trí chính xác thì tự tìm nhoa, thế cho nó thú :D

giờ có 2 con eevee với 2 viên thunder stone theo các bác em có nên cho nó thành jolteon ko? :D

Ryan

Nấm nhỏ
đi tới route 14 rồi màk có đc con nào đâu :(
bạn tới ngay đầu đường số 12, ngay chỗ đầu đường hầm ấy, có 1 thằng mặc áo xanh lá cây thì phải, bạn phải có 1 slot trống trong team, talk với nó, chọn là bạn đồng ý dẫn con lapas theo là nó cho bạn ngay :D

ps: ko ai biết chỗ chuyển form cho eevee thành leaf sao, băng thì biết rồi :(

bạn tới ngay đầu đường số 12, ngay chỗ đầu đường hầm ấy, có 1 thằng mặc áo xanh lá cây thì phải, bạn phải có 1 slot trống trong team, talk với nó, chọn là bạn đồng ý dẫn con lapas theo là nó cho bạn ngay :D

ps: ko ai biết chỗ chuyển form cho eevee thành leaf sao, băng thì biết rồi :(
mình cho biết rồi mà :| ngay trên cmt của bạn đó thôi

Cho mình hỏi về cái super training,nếu 1 ev tới mức 252 là nó thông báo mình max hay 255 vậy mấy bạn,tại lúc mình train HP và sp atk cho charmander max rùi nó cũng thông báo là k train đc nữa thành ra 4 điểm cuối tính train speed cũng hông được lun = =

Ryan

Nấm nhỏ
mình cho biết rồi mà :| ngay trên cmt của bạn đó thôi
cmt của mình chỉ cách bạn có vài giây mà =)) than nhé :D, bắt 1 mớ pikachu mà ko có con nào là modest, chỉ có light ball :v, rảnh rỗi lên wonder trade hết pikachu đi đc 1 đống pkm mới mà ko cần bắt =))

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi về cái super training,nếu 1 ev tới mức 252 là nó thông báo mình max hay 255 vậy mấy bạn,tại lúc mình train HP và sp atk cho charmander max rùi nó cũng thông báo là k train đc nữa thành ra 4 điểm cuối tính train speed cũng hông được lun = =
ăn berry để giảm stat xuống rồi train tiếp :)

Mà nó có cho mình xem đúng số EV của mình hông bạn hay chỉ thể hiện trên cái biểu đồ đó thui,chứ h cũng hông biết nhiêu mà cho ăn berry giảm xuống nữa hix = =

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN