[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

HOANS

Nấm nhỏ
Hoàn thành 8 gym. Delphox đã dẫn đầu với lv 65 (do bỏ qua quá nhiều phần luyện tập chiến đấu trong bãi cỏ), còn lại 5x thẳng tiến (Đã hoàn thành 8 gym dễ quá nhưng chưa dám đánh E4 đợi full 100 mới dám đánh. ).... Riêng Xerneas (modest hình như con nào huyền thoại cũng trúng) được cái hiệu ứng lung linh, về khoản chiến đấu thì yếu quá.

shop thời trang ở Lumiose City vừa vào bị nhân viên đuổi ra, có ai vào mua quần áo trong đó được chưa? Quần áo, giầy dép... gì chán quá thiếu cho chọn lựa màu tự động cứ bắt mặt áo màu đó là kiểu đó. Đã vậy lại bán mắc và ít quá. Kiểu tóc cũng hạn hẹp chẳng cho khách hàng chọn lựa mẫu; bảo dài, ngắn cắt theo ý của chủtie65m

Cinccino có ai chơi mấy phiên bản black/white, black2/white2 trade giùm bé này với! Không biết bé này có được lên hàng ngũ fairy ko nhỉ?!

Sửa lần cuối:

HOANS

Nấm nhỏ
Giờ đâu đã trade từ mấy bản cũ qua được bạn, phải chờ cái Pokemon Bank thì mới bắt đầu trade được, mà tháng 12 mói ra ...
Nói trước để mọi người có dư để dành trade giùm mình. Bản black/white2 hồi đó chưa có tiền mua băng dồn hết cho máy 3ds nên ko chơi băng gốc ko có mà trade qua.

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Hoàn thành 8 gym. Delphox đã dẫn đầu với lv 65 (do bỏ qua quá nhiều phần luyện tập chiến đấu trong bãi cỏ), còn lại 5x thẳng tiến (Đã hoàn thành 8 gym dễ quá nhưng chưa dám đánh E4 đợi full 100 mới dám đánh. ).... Riêng Xerneas (modest hình như con nào huyền thoại cũng trúng) được cái hiệu ứng lung linh, về khoản chiến đấu thì yếu quá.

shop thời trang ở Lumiose City vừa vào bị nhân viên đuổi ra, có ai vào mua quần áo trong đó được chưa? Quần áo, giầy dép... gì chán quá thiếu cho chọn lựa màu tự động cứ bắt mặt áo màu đó là kiểu đó. Đã vậy lại bán mắc và ít quá. Kiểu tóc cũng hạn hẹp chẳng cho khách hàng chọn lựa mẫu; bảo dài, ngắn cắt theo ý của chủtie65m

Cinccino có ai chơi mấy phiên bản black/white, black2/white2 trade giùm bé này với! Không biết bé này có được lên hàng ngũ fairy ko nhỉ?!
mình có con này mà trade đâu mất rồi =)) hình như ko lên dc fairy

còn E4 thì ko cần all 100 đâu con starter mình 8x còn lại 6x là dư xăng đánh rồi

HOANS

Nấm nhỏ
mình có con này mà trade đâu mất rồi =)) hình như ko lên dc fairy

còn E4 thì ko cần all 100 đâu con starter mình 8x còn lại 6x là dư xăng đánh rồi
Pro quá! :-o Lần trước black 2 8x phải vật vả lắm mình mới win nên lần này để 100 đánh cho nhẹ.

Đợt trước Shivy lên cấp 3 8x tự tin đi uýnh vì không biết trước e4 (hồi trước ko làm biếng- bây giờ đọc trước thấy dàn pro E4 sợ quá!)

Phoenix Flame

Nấm nhỏ

Tớ chỉ xài mỗi Gardevoir 8x là đủ đánh cả 4 bé Elite và anh Champion :| cần gì lv100
Cinccino vẫn là normal

HOANS

Nấm nhỏ
:( Tiền trong game mua sắm quần áo, nón... vật phẩm hết trơn rồi buồn quá . Nghe đồn 3 starter 1 có bán thêm ở đâu trong game ko biết có đúng ko nhỉ?! Đang săn lùng Mewtwo và item mega để trade ---- hy vọng sẽ có bạn chịu đổi kiếm item mega Y cho mình!

meotwo và pokemon Z phải đánh xong E4 championship mới bắt đc nhé xD
ae biết bắt mấy con chim lửa ở đâu ko, gặp 1 lần ở biển anatias city mà ko để ý, đang train Dragonite nên nó chạy mẹ mất

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
ae biết bắt mấy con chim lửa ở đâu ko, gặp 1 lần ở biển anatias city mà ko để ý, đang train Dragonite nên nó chạy mẹ mất
Ko fải ko để ý mà là nó sẽ chạy trước khi bạn fight >:) nó đã bị track vào pokedex.
Ráng gặp đc chừng chục lần rồi nó sẽ bỏ về hang (Sea Spirit's Den). Lúc đó mới bắt đc.

Giờ đâu đã trade từ mấy bản cũ qua được bạn, phải chờ cái Pokemon Bank thì mới bắt đầu trade được, mà tháng 12 mói ra ...
Minccino vào Friend Safari là có cần quái đâu xa, đang có 1 con đây.

:( Tiền trong game mua sắm quần áo, nón... vật phẩm hết trơn rồi buồn quá . Nghe đồn 3 starter 1 có bán thêm ở đâu trong game ko biết có đúng ko nhỉ?! Đang săn lùng Mewtwo và item mega để trade ---- hy vọng sẽ có bạn chịu đổi kiếm item mega Y cho mình!
Có đá Mega 3 em gen 1 starter thôi, mua của 1 lão chỗ bán evolve stone ở Lumiose

Ryan

Nấm nhỏ
nó tạo pkm huyền thoại ra cho có cốt truyện với anime luôn mà, chứ đánh nhau = huyền thoại ko thì ai cũng chọn legend mà đánh, mấy pé pkm khác làm gì có cửa
bác gặp nó đủ 10 lần là nó trở về tổ ngay, lúc đó thoải mái mà bắt :)

Pokedex để track mỗi lần đổi route nó di chuyển 1 lần có khi ko đi qua đi lại tới khi đụng nó thì thôi mà đụng cỡ 12 lần nó mới bay ra chỗ mình có thể bắt đc ko là toàn chạy

raishusaku

Nấm nhỏ
Pokemon huyền thoại trong game sức mạnh bị nerf thê thảm bao nhiêu skill bá đạo biến mất hết mà bản này còn chắc vẫn còn thêm em pokemon đứng đầu 3 em xyz nữa

B.E.W.D

Nấm nhỏ

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Tính lấy nhiều viên để trade với bản còn lại -.- Nếu mỗi loại chỉ có một viên thì sao trade đây :((
À mà Phoenix trong game tên gì thế? Check dùm safari của tui xem có con gì. tên trong game là Kyte nha
Tên trong Safari là Mii name chứ ko fải char name nhé
Thấy có 1 bạn Kyte hệ Poison gồm Seviper và Swalot nhưng không biết có phải là bác không =))

Muốn vô cái shop đó thì cần phải đánh thắng 2 cái nhà hàng 1 sao vs 2 sao trong thành phố (nhà hàng 3 sao phải đánh xong E4 nó mới cho vào, thưởng tiền khủng khiếp) và phải đi làm thuê ở khách sạn, vô thăm tất cả các tiệm cafe và hình như lấy taxi nữa. Sau đó chỉ cần đừng mặc quần ngố (short cargo) vs sneakers là đc vào. Vào 1 lần rồi thì lần sau nó ko hỏi nữa.

Mà đồ trong đó mắc khủng :)) Mà cũng ko đẹp. Sau khi chơi dài nó thay đổi đồ bán mấy lần mình mua 2 đôi giày, 2 cái túi, 2 cái áo vs 2 cái mũ Fedora thôi :D.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN