[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

bác chỉ cần tin tưởng vào Pokemon của mình thôi >:D< bọn kia nó nói nhảm ấy mà quan tâm làm gì :-@
Battle thì quan trọng số 1 là metagame, bao gồm chiến thuật định sẵn và phản ứng thế nào với đối thủ. Còn IV là để phân chia những trận cực kì cân não, đỉnh cao nhất khi mà chiến thắng định đoạt = 1 HP - nếu con của mình IV của mình ko perfect khoản Def hay Sp.Def thì đã chết từ cái hit đó rồi - ấy :).

Với mình IV mình biết để biết, chứ ko cầu toàn, thà thời gian mình dùng battle vs Pokemon có sẵn IV ko đc perfect nhưng đủ cao lấy kinh nghiệm, cải thiện metagame còn hơn là dành thời gian breed vs train đc perfect.

HOANS

Nấm nhỏ
Mình chơi giải trí thôi mà, đôi khi tính toán nhiều quá cũng nhức đầu, cái gì tính được thì tính; biết được thì tốt; không biết thì từ từ sẽ biết... Căng thẳng quá cũng mệt... Có vài con Nature: Modest để ngắm cho bằng bạn bằng bè chứ mình thích Nature: Jolly hơn...
Ráng cày xong cái E4 kiếm safari bạn nào có eevee, cinncini ghé thăm mới được (nhăm nhe thấy bạn có rồi! thích ghê- hy vọng bạn ấy đừng F5 friends code)

Ai có xerneas cho mình xin 1 em nào
Nguyên 1 triệu đồng có 1 con trade rồi chỉ có cách chơi lại từ đầu kiếm bé này.

Battle thì quan trọng số 1 là metagame, bao gồm chiến thuật định sẵn và phản ứng thế nào với đối thủ. Còn IV là để phân chia những trận cực kì cân não, đỉnh cao nhất khi mà chiến thắng định đoạt = 1 HP - nếu con của mình IV của mình ko perfect khoản Def hay Sp.Def thì đã chết từ cái hit đó rồi - ấy :).

Với mình IV mình biết để biết, chứ ko cầu toàn, thà thời gian mình dùng battle vs Pokemon có sẵn IV ko đc perfect nhưng đủ cao lấy kinh nghiệm, cải thiện metagame còn hơn là dành thời gian breed vs train đc perfect.
Thời gian game ra dc khoảng 10 ngày thì meta game chưa thật sự ổn định và hoàn thiện khi ai cũng bận breed, trong khi giờ breeding và train EVs dễ hơn rất nhiều. Thời gian breed thì vài ba hôm chứ thời gian chơi thì dông dài. Breed tầm 20-30 con cho đủ các tactics thì cũng chả tốn lắm time, trong khi battle thì định hình sẵn rồi, chưa kể rất nhiều tool test metagame tiện hơn rất nhiều trong môi trường tuyệt đối hóa IV.

Nghe đồn còn 3 legend ẩn nữa 1 em rock fariy 1 em psyhic ghost và 1 em water fire

Btw breed cả bầy được mỗi em froakie timid protean hp def spatk speed và em jolteon hp spatk spdef speed IV31

Con bố mẹ bạn dùng breed toàn bắt ở safari phải hông
gần như vậy mình breed ra con outstanding có cỡ 2-3 stat max rồi cho đeo destinyknot xong kiếm 1 con có stat max khác con kia không có cho nó đeo cái bracelet đó để đẩy xuống lên 4 rồi lại lấy con 4 stat max breed tới khi được nature ưng ý outstanding v.v... dự là săn thêm 1 con có stat con kia chưa có rồi kiếm cái bracelet đó cho nó đeo breed tiếp cho max 5 stat :v

Sửa lần cuối:
Ủa bracelet là gì vậy bạn,mà mún breed IV tốt thì kiếm tụi trong FS thui phải hông,chứ mình thấy breed mấy con thường ở ngoài chẳng con nào nổi dù chỉ 1 IV 31

mấy cái bracelet trong cái battle gì ở bên Kiloude city ấy :v 16BP 1 cái nó ghi giúp tăng pkmn stat nào thì cho con đó hold thì lúc breed sẽ pass cái IV đó của nó xuống đứa con

Cho mình hỏi IV của một con là random hoàn toàn hay sao (ko tính pass từ bố mẹ)

Và nếu bố mẹ có IV ko tốt thì có cách nào breed ra con con tốt ko hay cũng random hoặc pass y chang

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN