[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lý do ko tìm đc nhữ́ng meta stone khác là
đánh xong E4 và Champion
đánh battle massion ở Kiloude City một ván xong ra ngoài đánh với Serena xong quat về Anistar City <chỗ nguyên cục Mega stone to ấy nc với giáo sư vậy là xong nhiệm vụ
rồi bạn có thể tìm những mega stone ẩn trong game

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
pika Att:55 S.Att 55 so với raichu Att:90 S.Att:100 thì hold lightball cũng ko khá hơn là mấy...

Ah ko biết dùng thief lên pika có lấy dc lightball ko nhỉ ? Nếu dc thì cần gì phải bắt cho cực
Pikachu base stat : Att 55, Sp.Att 50
Nếu đúng nature, max IV, EV thì : Att 229, Sp.Att 218 ; Light ball x2 ==> Att 458, Sp.Att 436
Còn Raichu max Att Sp.Att 306

Không dùng Thief là để bắt luôn Pikachu về breed L-)

có nhiều loại mega k các bác hay chỉ có vài con trên serebii ... hay là chưa tìm hết đc các loại mega
còn nhìu dạng mà chúng ta chưa bik đến bạn cứ từ từ rùi mọi chuyện sẽ sáng tỏ , mình con đang nghi ngờ về pokemon vùng kalos , tính tổng thể poke gen 6 chỉ có 69 con là nơi có số pokemon ít nhất từ gen 1 đến h .

Thấy mọi nguoi nói trên,cho em hỏi là IV và EV là j thế ạ ?? Nó có tác dụng j ? Chơi trc h chơi ko để ý đến mấy cái đó,và làm sao để tăng tối đa chỉ số của mấy ẻm ?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Pikachu base stat : Att 55, Sp.Att 50
Nếu đúng nature, max IV, EV thì : Att 229, Sp.Att 218 ; Light ball x2 ==> Att 458, Sp.Att 436
Còn Raichu max Att Sp.Att 306

Không dùng Thief là để bắt luôn Pikachu về breed L-)
Ok do mình wen cái vụ IV EV nhưng nếu max EV,IV cho att và S.att thì def sẽ thảm vô cùng (30-40) chưa kể base Hp: 35...

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
Ok do mình wen cái vụ IV EV nhưng nếu max EV,IV cho att và S.att thì def sẽ thảm vô cùng (30-40) chưa kể base Hp: 35...
thế nên pikachu thường dùng chiến thuật one hit KO & run :)) thường thì chỉ max att hoặc sp att thôi chứ không max cả 2.

Thấy mọi nguoi nói trên,cho em hỏi là IV và EV là j thế ạ ?? Nó có tác dụng j ? Chơi trc h chơi ko để ý đến mấy cái đó,và làm sao để tăng tối đa chỉ số của mấy ẻm ?
nói nom na thì IV và EV là thứ tạo nên sự khác biệt giữa pokemon cùng 1 loài.
IV như là bản chất của từng con pkm, quyết định từ khi pkm đc sinh ra (giống như tớ và cậu tuy cùng 1 loài nhưng tớ lại đẹp trai hơn cậu) :-bd
EV thì lại có thể thay đổi tùy theo quá trình tập luyện (giống như cậu tuy sinh ra xấu trai nhưng đi thẩm mỹ cho đẹp hơn) :)]
ví dụ cho dễ hiểu chứ đừng có chém tớ :(|)
Còn muốn biết cụ thể hơn thì có thể search google, có rất nhiều thông tin trên mạng.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN