[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hà Pika

Nấm nhỏ
trên Serebi nói hăng ngày có thể đến các quán cafe của Kalos và sẽ gặp 1 huấn luyện viên nào đó họ sẽ cho mình thấy 1 pokemon khác nhau , vd : Raikou ( mà e đi hết quán cafe trong Lumiose city mà có thấy đâu )

FC của mình :444187545367,add mình với nhé,mình đã add các bạn đã post rùi,mình chơi bản Y,Mii name:Chakingar.Sẵn cho mình hỏi bao giờ đc cái super training và cách sử dụng với.
Nút đệm trái + phải bạn nhé, làm theo hướng dẫn là hiểu liền , bao h up max EV cho 1 pokemon thì sẽ có thêm minigame mới ( có thể kiếm water,fire,Leaf stone,... kèm EV points)

Cảm ơn nghe mình vừa mò được rùi,mà cho mình hỏi thêm là giờ cho pokemon mình chơi cái đó làm sao nhận biết đã max EV đó chưa và mình download 1 em torchic ability bold = =,giờ mình muốn breed em nó ra adamant mà không biết có còn giữ đc ability speed boot không?

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Tới hôm nay mới có băng chơi các bạn bắt được legendary pokemon luôn rồi à -.-

Bạn nào có pokemon xịn mà dư thì wonder trade chứ đừng bỏ uổng, vừa chơi thử wonder trade con Weedle Lv.2 lấy về con Altaria Lv.51 thầy tội lỗi vô cùng :(:):D=))>:D<

8163264128

Thành viên lâu năm
Tới hôm nay mới có băng chơi các bạn bắt được legendary pokemon luôn rồi à -.-

Bạn nào có pokemon xịn mà dư thì wonder trade chứ đừng bỏ uổng, vừa chơi thử wonder trade con Weedle Lv.2 lấy về con Altaria Lv.51 thầy tội lỗi vô cùng :(:):D=))>:D<
Khối thằng dở khóc dở cười vời Wonder Trade. =))

Cảm ơn nghe mình vừa mò được rùi,mà cho mình hỏi thêm là giờ cho pokemon mình chơi cái đó làm sao nhận biết đã max EV đó chưa và mình download 1 em torchic ability bold = =,giờ mình muốn breed em nó ra adamant mà không biết có còn giữ đc ability speed boot không?
-Bao h max thì nó sẽ báo cho bạn và bạn ko thể tăng thêm EV mục đó nữa .
- Breed thì bản này có sự đoi mơi về phần hidden abiity breeding, đó là cả PKM bố và mẹ đeu có thể di truyền cho con HA thay vì chỉ có PKM mẹ như bản trước, nên bạn cứ vô tư breed thôi
- Bạn có thể save game trước khi nhận Torchic , nếu nhận ko đúng nature mong muốn thì load game và nhận lại cho đến khi ra Adamant thì thôi ^_^

Sửa lần cuối:

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
trên Serebi nói hăng ngày có thể đến các quán cafe của Kalos và sẽ gặp 1 huấn luyện viên nào đó họ sẽ cho mình thấy 1 pokemon khác nhau , vd : Raikou ( mà e đi hết quán cafe trong Lumiose city mà có thấy đâu )
à cái đó bạn phải ăn mới có, mình thấy rồi nè, mà thấy nó để làm gì, nó cho thấy thôi mà

Add mình với mọi người, mình chơi Pokemon X

Đây là số của mình: TiCool 0731-6166-9228
Nếu ai add thì nói cho mình biết để mình add lại nha. Cảm ơn nhiều ^^

fb.com/ticoolhiphop

Mình chơi Pokemon Y nhưng đang cần 1 bé Arron đực với 1 bé Houndour đực ở bản X. Ai có Trade giúp giùm mình được không ?

Hồi sáng có kêu cứu một lần, có bạn đồng ý giúp rồi thì mình lại bận đi học T_T

H có ai rảnh giúp mình với.

FC : 1590 - 6054 -9769

wonder trade là trade random à nguy hiểm thế nhỉ :)). Trade ra toàn mấy con tiếng nhật :)). Mà làm sao bỏ đôi giày patin ra đây. Chạy đôi giày patin ở mấy khúc ngắn gắn fải wẹo tới wẹo lui khó chịu vãi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN