[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

jason

Nấm nhỏ
Bản đồ Lumiose City cho ai cần.
Ah sẵn các bác cho mình hỏi tìm cái item "Honey" cái dùng để dụ mồi đánh 5 con, kiếm ở đây thế ?
bạn kiếm 1 con oddish hay combee có field skill là Sweet Scent, đứng trong bush hoặc trong hang động xử dụng là 100% sẽ có horde battles nhá. Hình như con combee còn mỗi ngày cho 1 honey nữa (cần confirm).

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
bạn kiếm 1 con oddish hay combee có field skill là Sweet Scent, đứng trong bush hoặc trong hang động xử dụng là 100% sẽ có horde battles nhá. Hình như con combee còn mỗi ngày cho 1 honey nữa (cần confirm).
Combee có ability Honey Gather có thể nhặt được Honey sau mỗi battle, tương tự như ability Pickup.
Tỉ lệ nhận Honey là 5% mỗi 10 level (level 1-10 có tỉ lệ 5%, level 91-100 có tỉ lệ 50%).

Ko nên dùng sweet scent mà nên farm lấy honey, vì khoa học đã chứng minh mật ong rất tốt cho sức khỏe :))

Ryan

Nấm nhỏ
hên quá bắt xerneas = đúng 1 quả ultraball :v tiện thể bác nào cho e xin con chamander modest vs
chỉ có charmeleon thôi, bác có lấy về breed ko ?
ps: nhân tiện xin 1 em bulba có nature là bold hay calm :((, bác nào có safari thì bắt giúp e với, vườn nhà e ko có :((

ai có con xương rồng Cacturne trade mình vs (nếu biết FS của bạn nào có con đó cho mình tên cũng đc)
nhân tiện xin 1 em bulba có nature là bold hay calm :((, bác nào có safari thì bắt giúp e với, vườn nhà e ko có :((
có Ivy Bold nè :3 bữa breed đc vài e togepi modest cái nè :3

raishusaku

Nấm nhỏ
thật ra là 3-5 em lận phiên bản từ I đến V toàn 5-9 em legandary lận bản này mới có 3 em à vẫn còn nhiều em chưa xuất hiện
Tính ra bản nhiều Legendary nhất có lẽ là bản III-V chắc nó đợi ra bản pokemon Z mới cho thêm mấy em legend vào

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN