[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

jason

Nấm nhỏ
Hì k gì,cảm ơn vì con Scuther lun :D
lol, đưa tui con perfect 5 IVs larvesta làm gì vậy?? nhờ tí nên trả con scyther thôi chứ đâu cần trade gì.
Con larvesta ngon mà, cần lấy lại ko?
nature lonely nên cho nó cầm destiny knots + cho con cái (hay ditto) modest/ timid cầm everstone, cỡ vài batch là ra perfect 5 IVs modest/timid ngay hà

Vậy 1 destiny và 1 Power Item thì khả quan không, với lại cha mẹ cùng Narute thì breed ra trứng mới xác xuất được narture giống cha me cao ko, vì h cứ dùng 1 destiny và 1 everstone, còn 2 destiny thì sao ta.

jason

Nấm nhỏ
Vậy 1 destiny và 1 Power Item thì khả quan không, với lại cha mẹ cùng Narute thì breed ra trứng mới xác xuất được narture giống cha me cao ko, vì h cứ dùng 1 destiny và 1 everstone, còn 2 destiny thì sao ta.
chọn 1 trong 2 : destiny knots OR power items, nếu xài DK thì ko xài power items and vice versa
2 destiny knots = phí 1 slot item, tác dụng như nhau, 5 IVs hưởng từ bố mẹ

everstone là optional, tức là có thì nó sẽ giữ nature của con cầm vào eggs, còn nếu ko thì cũng không sao (nature ra lộn xộn)

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
lol, đưa tui con perfect 5 IVs larvesta làm gì vậy?? nhờ tí nên trả con scyther thôi chứ đâu cần trade gì.
Con larvesta ngon mà, cần lấy lại ko?
nature lonely nên cho nó cầm destiny knots + cho con cái (hay ditto) modest/ timid cầm everstone, cỡ vài batch là ra perfect 5 IVs modest/timid ngay hà
cho tui xin con lavesta và beldum luôn nha, đang chơi bảng X nên gầy dựng lại từ đầu^,^'

jason

Nấm nhỏ
beldums 5 IVs mình ko có, nó là project đầu tiên của mình nên lộn xộn lắm, khi nào rảnh sẽ quay lại.
breed thi breed = ditto, khó như cờ hó tại vì ditto 4-5 IVs giá còn mắc hơn mewtwo + yveltal + xerneas

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN