[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ryan

Nấm nhỏ
Ai có dư Ditto adamant cho mình mượn đc ko ?
may cho bác e vừa mới về, onl đi trade cho 1 con :))

cả trưa nằm hì hục breed con swinub , thấy có 2 con ko có H.A, check nó trước, ra cả 5 IVs, 1 đống đằng sau hơn 20 con H.A ko mà toàn 4 Ivs, số nhọ vãi :((
ps; bác nào còn giống ko cho e mượn breed đi,loài nào cũng đc, 2 ngày sắp tới sẽ về quê và ko có onl đc :(

Sửa lần cuối:

cả trưa nằm hì hục breed con swinub , thấy có 2 con ko có H.A, check nó trước, ra cả 5 IVs, 1 đống đằng sau hơn 20 con H.A ko mà toàn 4 Ivs, số nhọ vãi :((
ps; bác nào còn giống ko cho e mượn breed đi,loài nào cũng đc, 2 ngày sắp tới sẽ về quê và ko có onl đc :(
Swinub giống của tui đúng ko :). Rảnh thì breed hộ shellder đi

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm

Cho tui 1 con Swinub đi, nếu ông Về quê tui đưa cho ông vài con giống để breed giết thời gian nha^,^
@jason: Cho tui sr hôm qua chóng mặt nên.......-,-'khi nào tối ông online tui đưa Excadrill nha^,^

Sửa lần cuối:
Tình hình là các bác cao thủ breed chỉ mình chút xíu với, nguyên ngày hôm nay breed từ galvantula với ditto max 2iv được 1 con jotik max iv hp, def,Spatt,Spdef, nature timid . Mình đem con jotik(hold destiny knot) này breed với ditto(hold everstone) khác max 3iv speed, spdef và Att nhưng chỉ toàn được mấy con 2 iv thôi, không biết có sai chỗ nào không mấy bác chỉ dùm mình với

Fivelions

Nấm nhỏ
Tình hình là còn rất nhiều Torchic 5 IVs chuẩn Hp/Att/Def/Sp.Def/Spd, nature: Adamant/Jolly, đực cái có đủ, tất cả H.A.

Ai cần đổi gì thì pm nhé ;).

Còn dư 1 con Torchic perfect 6 IVs adamant H.A. Bác nào có hàng họ gì trade luôn.

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Mình mới tập tành đi chuyên sâu vào train pkm nên cho mình hỏi chút về cái IV :D
mấy bác nói 5 IV, 6 IV là sao? nghĩa là max IV đc bao nhiêu stat hả?
chọn giống như thế nào để đc IV ngon?

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Mình mới tập tành đi chuyên sâu vào train pkm nên cho mình hỏi chút về cái IV :D
mấy bác nói 5 IV, 6 IV là sao? nghĩa là max IV đc bao nhiêu stat hả?
chọn giống như thế nào để đc IV ngon?
Đọc bài này thì sẽ hiểu http://nintendovn.com/forum/index.php?threads/751/

5 IVs hay 6 IVs là số stat max thôi vd như 5 IVs là 5 stat max 31. Bắt pokemon trong FS thì mặc định là max 2 IVs trở lên còn nếu muốn max 5 hay 6 IVs thì cách duy nhất là breed (hoặc xin =)) )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN