[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Stedus

Nấm nhỏ
Có bác nào có 1 con Garchomp/Gible hay Salamence đực 5 IVs nào ko?
Cho mình trade 1 Con Gible Cái Jolly 5 IVs (-SpAtk) có Rough Skin với
đang cần 1 con đực 5 IVs để breed mà ko ra :((

Sửa lần cuối:
cho e hỏi con cái với con đực n khác nhau ở điểm gì khi breed vs ditto vậy
Theo mình thì khác ở chỗ là khả năng pass ability xuống đời con khi là con cái cao hơn hẳn so với khi là con đực. Điều này quan trọng khi breed Pokemon có hidden ability, bởi vì ditto không pass được hidden ability xuống đời con.

Ryan

Nấm nhỏ
đã xong prọect bagon và gible nhé :)
cả 2 đều 5 ivs, egg move, natủe chuẩn ,riêng bagon có H.A còn gible thì ko có ( gible cho lên mega thì cần gì H.A 8-})
còn dư số luợng cũng kha khá, các bác chuẩn bị hàng họ đi, tối thứ 2 mình mới onl đc, đến lúc đó mà trade =))
bác nào ko có gì thì mình sẽ cho lần 2 con 4 Ivs lệch nhau cho tự breed nhá :D

ps: bác nào biết larvita breed với con gì để đc egg move dragon dance ko? bỏ mấy con rồng vào con larvita nó chảnh chóa, ko chịu chơi chung @@
bác nào chỉ để mình làm tiếp prọect larvita nào :P

jason

Nấm nhỏ
cả 2 đều 5 ivs, egg move, natủe chuẩn ,riêng bagon có H.A còn gible thì ko có ( gible cho lên mega thì cần gì H.A 8-})
còn dư số luợng cũng kha khá, các bác chuẩn bị hàng họ đi, tối thứ 2 mình mới onl đc, đến lúc đó mà trade =))

ps: bác nào biết larvita breed với con gì để đc egg move dragon dance ko? bỏ mấy con rồng vào con larvita nó chảnh chóa, ko chịu chơi chung @@
đặt hàng 1 con cái bagon 5 IVs + 1 con đực gible 5 IVs (egg move hết nhá) nhá, tớ sẽ cho con adamant mawile or jolly shellder egg move, 5 IVs đầy đủ :D

Stedus

Nấm nhỏ

Àh, con Lavitar ko chung Egg Grp với đám Dragon nên ko breed dc
bác lấy Horsea (hay con Dragon nào có Dragon Dance) breed với Charizard/Gible
-Ra dc Gible/Charmander có Dragon Dance
-xong đem breed với con cái Lavitar là ra :D

Lavitar có egg move dragon dance thì lấy haxorus có dragon dance breed với nó, còn nếu không được thì lấy charizard breed với dragonite có dragon dance ====> sẽ cho ra con charmander có dragon dance====> đem charmander breed với lavitar =====> cho ra lavitar có dragon dance
Bác xem thử con bác breed có phải là baby pokemon hay không, không chừng cho nó tiến hóa sẽ breed được đó.
P/S: ở gen 6 không biết thế nào chứ ở gen 5 lavitar chỉ breed được với dòng họ Haxorus có dragon dance từ lv up thôi, nên bác lấy con rồng khác breed không được. Xem coi chúng có cùng egg group không rồi breed

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN