[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

jason

Nấm nhỏ
@jason bác breed dùm em 1 con beldum 5 ivs đi, tại nhà e ko có giống @@, 2 con kia khỏi cũng đc, vẫn để dành cho bác 1 bagon 1 gible, đều ngon ăn cả :)) rảnh thì bác breed dùm e 1 con Deino jolly với, sau này nếu có đc thì sẽ hậu tạ bác 1 e larvita egg move dragon dance :v
hi, hydreigon spatt mà sao breed jolly?!? timid mới phải chứ? còn beldum thì... cái giống nó genderless khó ăn khó ở khó sanh sản, sau cái batch shiny perfect 5 IVs thì tớ chẳng ham hố breed nó nữa. Nếu muốn thì từ từ nhá, khi nào rảnh rồi tính

Sửa lần cuối:
Làm sao để biết Pokémon của mình max bao nhiêu IVs nhỉ
Nếu muốn biết max bao nhiêu IV thì có cách dễ hơn là đến Kiloude City, vào Pokemon Center tìm thằng có tóc màu tím, nó sẽ cho mình biết Pokemon của mình max những IV nào (can't be beat). Còn nếu không có cái nào max thì nó sẽ nói khác đi, cụ thể là gì thì mình cũng không nhớ hết :P

Stedus

Nấm nhỏ
@jason bác breed dùm em 1 con beldum 5 ivs đi, tại nhà e ko có giống @@, 2 con kia khỏi cũng đc, vẫn để dành cho bác 1 bagon 1 gible, đều ngon ăn cả :)) rảnh thì bác breed dùm e 1 con Deino jolly với, sau này nếu có đc thì sẽ hậu tạ bác 1 e larvita egg move dragon dance :v
Bác cho mình hỏi là con Bagon nên xài Naive hay Jolly vậy??
tính làm 1 con Bagon Naive IVs HP Atk Def SpAtk Spd, thế dc ko bác??

Stedus

Nấm nhỏ
^ọc ọc o_O trên Smogon kêu xài Naive với Jolly :<
vậy thì 5 IVs mình nên xài cho con Bagon Amadant là Hp, Atk, Def, SpAtk, Spd ah??

bác nào có Deino 4~5 Ivs cho mình trade với :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN