[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tại sao con người lại có thể breed iv và breed/gặp shiny đc nhiều vậy nhỉ, tui breed đc một em Eevee 5iv perfect mà mất đến 3 ngày @.@
Lần đầu breed thì lâu là đúng rồi, những lần tiếp theo có giống với kinh nghiệm thì nhanh ko. Nói chung breed con ji` thì cũng nên giữ lại 1 cặp 5 iv lúc sau cần thì breed nhanh hơn hoặc breed thêm con đem đi trade. Pokemon tui tự breed chắc đc 4-5 e, còn đâu hơn chục e toàn đi trade về.
PS: vẫn còn rất nhiều growlithe với swinub 4 iv ai cần PM nhé, mai tui Wondertrade lấy pokemiles

Ger Japa

Nấm nhỏ
Lần đầu breed thì lâu là đúng rồi, những lần tiếp theo có giống với kinh nghiệm thì nhanh ko. Nói chung breed con ji` thì cũng nên giữ lại 1 cặp 5 iv lúc sau cần thì breed nhanh hơn hoặc breed thêm con đem đi trade. Pokemon tui tự breed chắc đc 4-5 e, còn đâu hơn chục e toàn đi trade về.
PS: vẫn còn rất nhiều growlithe với swinub 4 iv ai cần PM nhé, mai tui Wondertrade lấy pokemiles
Ai bảo bác là em mới breed huhuhu cũng có thâm niên rùi mà T___T

Cơ mà căn bản là cũng tại vì đòi hỏi của em hơi khắt khe, đã 5iv thì chớ em lại còn lùng đúng nature và hidden ability cơ nên mới lâu (Eevee có 3 ability lận)

Stedus

Nấm nhỏ
Ai bảo bác là em mới breed huhuhu cũng có thâm niên rùi mà T___T

Cơ mà căn bản là cũng tại vì đòi hỏi của em hơi khắt khe, đã 5iv thì chớ em lại còn lùng đúng nature và hidden ability cơ nên mới lâu (Eevee có 3 ability lận)
Eevee khó breed là tại vì tỉ lệ ra con cái thấp
Bác mà ra dc con cái 5 IVs HA thì breed rất nhanh :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Đang kiếm một em Kangaskhan 3-4IV ạ, 5 thì càng tốt, không có iv Sp.Atk :">

Bác nào có thì trade cho em với, sẽ cố gắng đáp ứng nhu cầu.

Tiện thể có vài box toàn Eevee 4iv Modest hidden ability, Heracross 3-4iv. Tặng cho bác nào cần ạ :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN